Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
7/5/10
4.666
21.127
113
Re:Về việc học Bất động sản + Chứng khoán + Kinh doanh bên Sing

vinh99vn nói:
Bên cạnh networks, mỗi người có 1 tuyệt chiêu và hệ thống phân tích của họ, cái lợi sau khi học là mình được sử dụng hệ thống của họ, ví dụ như đánh giá bđs, cổ phiếu, thời gian in-out, phân tích deals... nếu các bác đọc sách hay tìm tài liệu thì không bao giờ có.
Vd bds: Andy Ong thì rất tốt về mindset, Kelvin Fong lại tốt về hê thống định giá và cấu trúc bđs, Getty Goh lại tốt về thời điểm in-out nói chung kỹ thuật lướt sóng. Danh sách sư fụ và mạnh yếu em đã nêu trang 1.
Một ý kiến khác nữa là mời bác lucsi dạy, áp dụng tại thị trường VN, có khi sẽ tốt hơn, bác xem xét ý kiến này xem.

Hạng C
9/2/12
946
38
48

đến 1018 lun hả

Hạng D
30/1/12
1.408
2.495
113
Vietnam

ck07ctm nói:
vinh99vn nói:
Bên cạnh networks, mỗi người có 1 tuyệt chiêu và hệ thống phân tích của họ, cái lợi sau khi học là mình được sử dụng hệ thống của họ, ví dụ như đánh giá bđs, cổ phiếu, thời gian in-out, phân tích deals... nếu các bác đọc sách hay tìm tài liệu thì không bao giờ có.
Vd bds: Andy Ong thì rất tốt về mindset, Kelvin Fong lại tốt về hê thống định giá và cấu trúc bđs, Getty Goh lại tốt về thời điểm in-out nói chung kỹ thuật lướt sóng. Danh sách sư fụ và mạnh yếu em đã nêu trang 1.

Một ý kiến khác nữa là mời bác lucsi dạy, áp dụng tại thị trường VN, có khi sẽ tốt hơn, bác xem xét ý kiến này xem.

E hướng tới các bác sau khi học, k những chúng ta kiếm tiền ở VN mà còn có thể kiếm tiền từ thị trường khác như Sing, TQ hay Mỹ.
Nếu bác lucsi đại diện đi học thì còn gì bằng. Bên đây thầy là thầy thực chứ k lý thuyết suông, họ đã dạy và có networks hàng ngàn người , tất cả các giao dịch của thầy, sau khi bác thuộc network của họ, bác có thể kiểm tra bất cứ lúc nào, nếu học mà chưa thông, bác có thể cứ theo thầy mà đánh. Bác lucsi qua học hôm đầu tiên thấy dở ẹt, có thể lại thầy nói shit và lấy lại tiền vẫn chưa muộn.

Last edited by a moderator:
Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.451
113

Cái này xem ra hay đấy nè.
Tuy nhiên em có nhận xét như sau:
- Chuyện bỏ tiền ra học cách kiếm tiền ngắn hạn giống như mua sách dạy con làm giàu thành tỷ phú ấy. Ai trong chúng ta cũng biết là học mà làm được như bí kíp luyện công để phát dương quang đại thì chắc chỉ tìm thấy trong Kim Dung.

- Vậy việc đào tạo có ích hay không và có ích ở chỗ nào. Theo em thì nó chỉ có ích khi mà ở đó ta sẽ:
+ Liên kết tạo ra được một Team có chí hướng.
+ Học được phương pháp trình bày theo "ngôn ngữ chung" của Team đấy.
Tổng hợp lại là: Nếu ta join vào được thì ta mà có một dự án nào hay thì có thể ta sẽ conect được 1 team này để làm dựa trên những thông số chuẩn hoá mà sau buổi học đã được vạch ra.

Do vậy: Việc học này nếu nói vô bổ cũng được mà có ích cũng được
Vô bổ vì nói cho cùng sau buổi họ ta cũng chả thể kiếm được tiền nhờ đâu tư
Nhưng nói có ích vì chúng ta học được ngôn ngữ kiếm tiền mà ít nhất ở đó có không dưới một người có cùng cách nghĩ cách làm

Cho nên: Tốt nhất cũng chỉ là 1 người đi học liên kết với Team đấy. Mọi người sẽ hướng vào các tiêu chuẩn đấy mà tự đưa ra những sản phẩm của mình. Nếu thật sự dự án hấp dẫn theo đúng tiêu chí đã dạy từ buổi học thì chúng ta thành công.

Bác Vinh có kèo hay sao không tự triển khai và conect mọi người theo với

• Like
Reactions: seaniceBr
O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG

ck07ctm nói:
vinh99vn nói:
Chừng nào mời đc Bác lucsi lên lớp tôi đăng ký 1 chỗ hén ...:D

Hạng B1
20/9/11
58
4
8

nếu bác đã từng đọc secrets of property millionaires, bác sẽ biết chú getty goh đã thổ lộ chú xuất phát là agent, và chỉ mới đầu tư vào 2 BDS trong đó 1 cái cho papa. Còn nếu bác đã đọc bài này http://sg.news.yahoo.com/...ket-now-045008511.html , cách đây 1 năm chú khuyên là đừng mua BDS vì giá stock drop cho nên giá BDS drop theo (lagging), nhưng mà 1 năm nay giá BDS vẫn tăng dần đều. chú này là tổ sư chém gió. bác bỏ 3k học chú này thì chẳng thà bỏ 1k học em tốt hơn. cái mà em thua họ chính là em chưa đổi quốc tịch và em thân cô thế cô ở sing thôi.

nói chung là đừng nghe những gì expert nói mà hãy nhìn những gì expert làm. các chú adam khoo, dennis ... ko làm giàu từ chứng khoán mà từ education. 1 khoá học 200 học sinh 3k/hs thì họ đã kiếm được $600k đủ mua condo rồi. thỉnh thoảng các chú show vài cái trades chú kiếm lời còn mấy trade losses thì chú giấu, xây dựng profiles, rồi develop courses kiếm tiền. testimonials trên mạng có thể fake, hoặc là họ lấy testi từ newbies, tất nhiên là newbies khen lấy khen để rồi.

tất nhiên có những real deals như andy ong. nhưng các bác này làm giàu cũng nhờ insider information là chính. theo ngu ý của em muốn thành công thì phải có connections, có partners... như lời của bác bravia, andy ong chuyên mua property chung với partners, bởi vì mua chung mới đủ tiền mua, xong rồi họ sử dụng profiles đó để làm những projects high class hơn, hoặc gặp những partners cấp cao hơn... và tất nhiên họ không bao giờ dạy 100% bí quyết của họ trong các khoá học rồi ... chỉ có mình tự học và tự suy nghĩ thôi...

vinh99vn nói:

• Like
Hạng D
30/1/12
1.408
2.495
113
Vietnam

Đồng ý với bác
nam770 1.networks 2.hệ thống system. em tìm hiểu các sifu điểm mạnh yếu, những cái nào có thể tự học, system nào nếu bỏ công ra xây dựng rất lâu như đã nêu trang 1.

Như bác HP nêu, trước học, sau chúng ta là 1 team "thợ săn" cùng kiếm tiền như tiêu chí 100tr em đã nêu. Em thì thích số liệu đàng hoàng và làm việc bài bản đầu tư chứng khoán hay bđs hay kd em đều muốn xây trên nền móng kiến thức, mọi người cùng có lợi, cùng phát triển.

• Like
Hạng D
7/5/10
4.666
21.127
113

phongluu nói:
ck07ctm nói:
vinh99vn nói:
Chừng nào mời đc Bác lucsi lên lớp tôi đăng ký 1 chỗ hén ...:D
Bác lucsi chịu dạy thì em cũng đăng ký 1 suất

Hạng D
30/1/12
1.408
2.495
113
Vietnam

bravia nói:
Cái này xem ra hay đấy nè.
Tuy nhiên em có nhận xét như sau:
- Chuyện bỏ tiền ra học cách kiếm tiền ngắn hạn giống như mua sách dạy con làm giàu thành tỷ phú ấy. Ai trong chúng ta cũng biết là học mà làm được như bí kíp luyện công để phát dương quang đại thì chắc chỉ tìm thấy trong Kim Dung.

- Vậy việc đào tạo có ích hay không và có ích ở chỗ nào. Theo em thì nó chỉ có ích khi mà ở đó ta sẽ:
+ Liên kết tạo ra được một Team có chí hướng.
+ Học được phương pháp trình bày theo "ngôn ngữ chung" của Team đấy.
Tổng hợp lại là: Nếu ta join vào được thì ta mà có một dự án nào hay thì có thể ta sẽ conect được 1 team này để làm dựa trên những thông số chuẩn hoá mà sau buổi học đã được vạch ra.

Do vậy: Việc học này nếu nói vô bổ cũng được mà có ích cũng được
Vô bổ vì nói cho cùng sau buổi họ ta cũng chả thể kiếm được tiền nhờ đâu tư
Nhưng nói có ích vì chúng ta học được ngôn ngữ kiếm tiền mà ít nhất ở đó có không dưới một người có cùng cách nghĩ cách làm

Cho nên: Tốt nhất cũng chỉ là 1 người đi học liên kết với Team đấy. Mọi người sẽ hướng vào các tiêu chuẩn đấy mà tự đưa ra những sản phẩm của mình. Nếu thật sự dự án hấp dẫn theo đúng tiêu chí đã dạy từ buổi học thì chúng ta thành công.

Bác Vinh có kèo hay sao không tự triển khai và conect mọi người theo với

Em giải thích với bác HP, đúng bác "hỉu" em.
Đúng là sau khi học không kiếm được tiền, nhưng chúng ta sẽ có network để cùng làm ra tiền sau đó.
Trở lại 100tr ban đầu, nếu bây giờ em gửi ngân hàng thì cứ lấy lãi 12%/ năm. Em chia làm 3 gói 1 gói 33tr.

- 33tr em muốn mua 1 bất động sản (k thể) nhưng giả sử có deal tốt bên Malay, no money down, mua bđs k mất tiền, nếu bác mua 1 mình thì finance (vay cũng là 1 vấn để làm sao vay 80-90%) kiếm người cho thuê cũng vậy, thì nhóm có thể hùn lại đánh deal đó ---> Team đầu tư BĐS.
- 33tr 1 mình em chơi chứng cũng ok nhưng nếu là 1 team có network bên Sing nữa, nhiều tai nhiều mắt hạn chế risk vẫn hơn chứ các bác. Thí dụ em sau khi học nhưng k có thời gian nhưng có bác rảnh ngâm cứu trong tháng này chứng này tốt, thì em cứ theo---> team đầu tư chứng khoán.
- 33tr em muốn kinh doanh gì cũng khó, giờ đi học thực sự là gia nhập network và có mối quan hệ của ông thầy này. Sau đó mình làm business giả sử bán rau Đà Lạt, ông ta dạy và đánh giá, kiểm tra trong network , sản phần mà các bác thị trường có chấp nhận, marketing,... Vì dụ bác muốn bán rau Đà lạt qua Sing, bản thân bác tự làm rất lâu, trước tiên, chẳng ai biết tới bác, khi bác gặp người để tiêu thụ thì chưa chắc gặp đúng người, các thủ tục vào Sing thế nào cũng chả biết,... nhưng với mối quan hệ của ông ta chỉ cần 1 vài cú điện thoại là đảm bảo biết sp của bác có khả thi không, giá cả hợp lý k? ---> team kinh doanh, ít ra là em thấy các sản phầm tổ yến, rau củ các bác ở đây bán ở VN, team này từ từ sẽ đem những sp của các bác qua Sing, Mã hay Myanamar chẳng hạn.

Cách thức mỗi team làm việc thì sau khi có số người tham dự sẽ họp và tự thống nhất quyết định.

Vẫn như mục tiêu ban đầu của em, nôm na em có 100tr, giờ gửi ngân hàng thì được 12%/ năm nhưng em muốn lợi tức cuả em 20-30% hay hơn/ 1 năm và có thêm kiến thức. 100tr đây chỉ là ví dụ, tuỳ vào thời điểm mà em có thể tham gia team nào để 100tr của em sinh lợi cao nhất trong thời gian ngắn nhất

Last edited by a moderator:
  • Like
Hạng D
30/1/12
1.408
2.495
113
Vietnam

Up cho ngày mới. Hix học & hùn làm về tài chính cá nhân, đầu tư Chứng, BĐS và KD mà coi bộ ai cũng "de" hết vậy trời.

Status
Không mở trả lời sau này.