Tập Lái
28/8/07
31
0
0
RE: Veracruz và Lexus RX330 chạy lướt bạn chọn em nào???

đọc bài dịch mới biết VERA là hàng nhái RX không hiểu SF thì là hàng nhái của loại gì, thấy bác XDHUNGVIET chuyên gia về hyundai đang xem cùng mục này, đề nghị bác cho ý kiến giúp

Hạng C
22/5/07
683
2
0

Trích đoạn: xdhungviet

nói chung 50-59 k mà không phải xe xịn thì ở hơi mới mua . chắc chắn san ta fe là xe xịn:D
Phần đông trong topic này đều mua xe SF, vậy nếu không "chắc chắn" thì chỉ có 1 mình bác là không dở hơi.

Hạng C
6/3/07
725
15
0
58
HN

Dạo nàp bên Cap có xu hướng bớt hot rồi, may quá lại có Hyundai với SF và Vera mà bàn tán, không thì buồn chít các bác nhể.:D

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Vấn đề là ở chỗ có một số bác đầu óc tân tiến làm tiên phong, bỏ ra rõ lắm tiền để xài Hyundai, trong khi phần đông bà con còn lại vẫn mặc cảm với xe sâm củ, mặc nhiên coi mọi thứ sâm củ đều không bằng Nhật lùn, với số tiền như thế mà xài sâm củ thì còn đương "hơi ngại". Thế là các bác tiên phong phải cố gắng thuyết phục, "giác ngộ" cho quần chúng những "tư tưởng cách mạng" mới:). Thế anh em mình mới có cái để xem, he he:D.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: mazspeed

Vấn đề là ở chỗ có một số bác đầu óc tân tiến làm tiên phong, bỏ ra rõ lắm tiền để xài Hyundai, trong khi phần đông bà con còn lại vẫn mặc cảm với xe sâm củ, mặc nhiên coi mọi thứ sâm củ đều không bằng Nhật lùn, với số tiền như thế mà xài sâm củ thì còn đương "hơi ngại". Thế là các bác tiên phong phải cố gắng thuyết phục, "giác ngộ" cho quần chúng những "tư tưởng cách mạng" mới:). Thế anh em mình mới có cái để xem, he he:D.

Theo tôi, mời bác Mazspeed đến với anh em SFC để test trực tiếp. Chúng tôi chạy SF khen SF thì mọi người có thể bảo là "mẹ hát, con khen hay".
Nhưng bác chẳng liên quan gì,lại không ấn tượng với các em Kim Chi mời bác thử:
- SF máy xăng, SF máy dầu; đời 2005 của Maranelo; 2006 của bác Thanh, 2007 máy dầu của tôi và 2007 của Tây Bắc chẳng hạn...Bác để lại số phone, anh em sẽ bổ sung vào danh sách quan sát viên SFC, khi offline sẽ có lời mời chính thức!
Welcome bác.

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Ơ ơ, em thử SF rồi, mấy lần cơ. Cảm giác chạy quá ngon, hình thức rất đẹp em rất ưng ý. Nếu có gì lăn tăn chỉ là chất lượng nội thất theo em có vẻ hơi không cân xứng với hình thức bên ngoài thoai. Cách đây hơn tháng em cũng suýt định nhờ bác Màu cưới em này rồi, nhưng sau lại thay đổi vì hàng ghế thứ 3 chật quá, mà mục đích của em là cưới vợ 3 dùng đủ cho cả 8 người (cả đại gia đình em), thế nên em chuyển sang Rạn đít liên doanh rồi, tiết kiệm được khối tiền so với SF:).

Vụ các bác tranh luận em chỉ xem cho vui thôi, không giám bình luận, ý kiến ý cò gì. Em cũng hy vọng năm ba năm nữa Hyundai khẳng định được thương hiệu ở VN, như vậy là có thêm một lựa chọn nữa, vì theo kế hoạch đó cũng là thời điểm em tìm vợ 4 roài.

Kính bác!

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: mazspeed

Ơ ơ, em thử SF rồi, mấy lần cơ. Cảm giác chạy quá ngon, hình thức rất đẹp em rất ưng ý. Nếu có gì lăn tăn chỉ là chất lượng nội thất theo em có vẻ hơi không cân xứng với hình thức bên ngoài thoai. Cách đây hơn tháng em cũng suýt định nhờ bác Màu cưới em này rồi, nhưng sau lại thay đổi vì hàng ghế thứ 3 chật quá, mà mục đích của em là cưới vợ 3 dùng đủ cho cả 8 người (cả đại gia đình em), thế nên em chuyển sang Rạn đít liên doanh rồi, tiết kiệm được khối tiền so với SF:).

Vụ các bác tranh luận em chỉ xem cho vui thôi, không giám bình luận, ý kiến ý cò gì. Em cũng hy vọng năm ba năm nữa Hyundai khẳng định được thương hiệu ở VN, như vậy là có thêm một lựa chọn nữa, vì theo kế hoạch đó cũng là thời điểm em tìm vợ 4 roài.

Kính bác!
Sự lựa chọn của bác tương đối giống tôi. Trước khi biết Santa Fe, nghe thì nhiều rồi, tôi cũng chỉ kết Grandis. Tuy nhiên chủ yếu là tôi chạy 5 chỗ, thi thoảng 7 chỗ nên SF là sự lựa chọn của tôi. Thực tế nói là 7 nhưng SF cũng có thể ngồi được 8, thậm chí 10 người trong gia đình (trong đó có 2-3 trẻ em). Hàng hóa lúc đó phải hy sinh chở bớt đi-> tìm cái giá nóc, nhưng chưa tìm được.

Hạng C
29/12/04
507
0
16
HCMC
www.facebook.com

Trên thực tế Hyundai chẳng cần "khẳng định thương hiệu" ở Việt Nam, vì thị trường ta quá bé, còn các bước khẳng định thương hiệu trên thế giới của Hyundai thì mọi người đều rõ rồi ;)

Mua xe mục đích chủ yếu là sử dụng, mà sử dụng thì 1 tiêu chí là hài lòng và "sướng" :D Vậy nên theo tôi các bác đều có sự lựa chọn chính xác của bản thân mình rồi, thử hỏi có bác nào đã gần như mua xe, vào 4rum này đọc rồi lại lăn tăn và thay đổi quyết định của bản thân không [8D]

Theo ý kiến cá nhân tôi nếu có đủ điều kiện kinh tế thì sẽ lựa chọn xe Đức, cả sedan và SUV...còn nếu siêu xe thì anh Mỳ Ống là chuyên nghiệp hơn cả :)

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: super_fox

Theo ý kiến cá nhân tôi nếu có đủ điều kiện kinh tế thì sẽ lựa chọn xe Đức, cả sedan và SUV...còn nếu siêu xe thì anh Mỳ Ống là chuyên nghiệp hơn cả :)
Đồng ý với bác cáo. Thôi thì anh em trên 4r chỉ giúp cách kiếm tiền nhanh để mua X5 2008 cái:D

Hạng D
6/5/04
2.797
1.901
113
Vietnam

Các bác tranh luận hăng quá, tham gia tí. Riêng xe hàn quốc thì Huyndai là số 1 và chât luợng đuợc khẳng định rõ ràng tại Châu âu và Mỹ. Tại Châu Âu, xe nhật chưa chắc bằng, nhưng tại Mỹ thì hơn chắc chắn.

Còn về bảo hành thì Huyndai bảo hành lâu hơn tất cả xe Nhật. Ví dụ RX 350 bảo hành 4 năm/50,000 miles, thì VERA là 5 năm / 60,000 miles.

Chẳng qua thị trường có thành kiến với xe Hàn vì ông DAEWOO, và Kia trước kia đưa toàn xe giá rẻ loại bèo, trừ Magnus, nhưng DAEWOO không thể sánh với Huyndai về chất lượng và tên tuổi trên thị truờng thế giới.

Riêng giá VERACRUZ bán tại VN là hấp dẫn hơn rất nhiều so với em RX 350 nhập, chỗ ngồi lại nhiều hơn. Chênh giá đến 50k, để hơn có cái thương hiệu và một vài chi tiết khác thì không đáng.