Tập Lái
16/8/07
11
0
0
90
RE: Veracruz và Lexus RX330 chạy lướt bạn chọn em nào???

Trích đoạn: streaker

Trích đoạn: NamKhanh03

Tôi nghĩ bạn tôi muốn đổi RX khi đi ngoại tỉnh chắc chỉ vì SF 7 chỗ còn RX 5 chỗ:D.
Anh em ko cần tranh luận nữa làm gì, RX chắc chắn phải hơn SF và Ver chứ, giá ở Mỹ RX cũng đắt hơn SF cơ mà. Tuy nhiên nếu ở VN thì cần phải suy nghĩ cân nhắc thật bởi khoảng cách về giá quá "rộng" trong khi sự khác biệt về giá trị sử dụng lại rất "hẹp", chủ yếu chỉ là thương hiệu thôi. Bản thân tôi dù đang chạy SF nhưng nếu có nhiều xiền và có nhu cầu thể hiện mình cũng mua thêm 1 em RX400 để diện khi đi chơi với các em chân dài ấy chứ. Vài lời cùng các bác, nhưng đừng để vợ cả biết thì chết.:)

Hoàn toàn đồng ý với bác.

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Bản thân em cũng nghĩ nếu thực sự Hyundai có ý định nhảy vào dòng xe sang, nó có thể đổi tên khác, ví dụ A-cu-vào (như Honda có Acura), chứ không dùng Hyudai .Ngoài chuyện xe ngon, mác xe cũng quan trong lắm đấy ạ .

Hạng C
22/8/05
587
0
0

thật ra thì nhiều xiền em chơi BMW X5 hoặc Mers ML hoặc GL,Lexus thì thích dòng GX và LX, ít xiền hơn chút thì chơi Veracruz hoặc Santa, riêng dòng RX thấy Lexus chả có phong cách gì cả:D

Last edited by a moderator:
Hạng B1
30/3/07
91
0
0

Trích đoạn: Backalive

Em thấy các bác coi xe như vợ 2 vậy em hỏi thật có bác nào muốn lấy vợ không còn trinh không?Em thì cứ mới tinh là múc thôi, nghĩ đến cái cảnh có thằng khác đã đè lên rồi là khó chịu lắm!!!:D
Vậy mà em ước mơ đời em có được con vợ 2 là con Rolls Royce như của Hoàng Trọng mới nhập về kể cả có trăm thằng đè lên rồi em cũng Ok.:D

Hạng C
18/3/05
651
12
18

1- bỏ 70K ra chọn xe Hàn em vẫn thấy sao ấy, số tiền có nhỏ đâu, số tiền đó nếu chỉ mua xe tốt thì chưa đủ, mà nó phải nâng tầm mình lên nữa, cái đó Ver không làm được. CHơi xe không thể tách rời thương hiệu được đâu, cái gì làm nên thương hiệu, làm nên lịch sử nếu không phải chất lượng? Nếu Hyun duy trì được chất lượng liên tục, có thể 20-30 năm nữa nó sẽ có name, nhưng hiện tại thì chưa.
2- các review chỉ đánh giá xe trong tình trạng tốt nhất, brandnew, nó không đánh giá xe sau 2-3 năm sử dụng. (kết quả có thể sẽ rất khác)
3- ở VN có tính đến tốc độ mất giá nữa

chọn xe nào nhỉ?

PS. các bác chạy SF có thấy là sau mấy tháng mà cái ghế da trông nó đã hơi nhăn nheo không?

Hạng B2
29/1/07
200
0
16

1- bỏ 70K ra chọn xe RX 330 cũ em vẫn thấy sao ấy, lại còn rất cũ nữa, số tiền có nhỏ đâu, số tiền đó nếu chỉ mua xe tốt thì chưa đủ, mà nó phải nâng tầm mình lên nữa, cái đó xe cũ không làm được. Có 70k lại đi chơi xe cũ rích, em thà bỏ thêm 40k làm em RX350 đập hộp hé hé
2- các review chỉ đánh giá xe trong tình trạng tốt nhất, brandnew, nó không đánh giá xe sau 2-3 năm sử dụng. (kết quả có thể sẽ rất khác, lúc đấy VR còn ngon hơn RX :D)
3- ở VN có tính đến tốc độ mất giá nữa, xe càng xịn càng mất giá. Các bác đi Mẹc, Bim biết rõ nhất. :D

Trích đoạn: belancer

1- bỏ 70K ra chọn xe Hàn em vẫn thấy sao ấy, số tiền có nhỏ đâu, số tiền đó nếu chỉ mua xe tốt thì chưa đủ, mà nó phải nâng tầm mình lên nữa, cái đó Ver không làm được. CHơi xe không thể tách rời thương hiệu được đâu, cái gì làm nên thương hiệu, làm nên lịch sử nếu không phải chất lượng? Nếu Hyun duy trì được chất lượng liên tục, có thể 20-30 năm nữa nó sẽ có name, nhưng hiện tại thì chưa.
2- các review chỉ đánh giá xe trong tình trạng tốt nhất, brandnew, nó không đánh giá xe sau 2-3 năm sử dụng. (kết quả có thể sẽ rất khác)

chọn xe nào nhỉ?

PS. các bác chạy SF có thấy là sau mấy tháng mà cái ghế da trông nó đã hơi nhăn nheo không?

Trích đoạn: belancer

chọn xe nào nhỉ?

Đồng ý với ý kiến của bác

Hạng C
18/3/05
651
12
18

Trích đoạn: minhgau
1- bỏ 70K ra chọn xe RX 330 cũ em vẫn thấy sao ấy, lại còn rất cũ nữa, số tiền có nhỏ đâu, số tiền đó nếu chỉ mua xe tốt thì chưa đủ, mà nó phải nâng tầm mình lên nữa, cái đó xe cũ không làm được. Có 70k lại đi chơi xe cũ rích, em thà bỏ thêm 40k làm em RX350 đập hộp hé hé

xin lỗi, chắc bác ít biết về thị trường xe nhập cũ. Cá với bác là bác không phân biệt được rất nhiều xe nhập đang chạy đầy đường ngoài kia là xe lướt, mới kính kong, đời 2007, biển 29Z thì bác có phân biệt được không. Xe như bác chủ topic nói là 15K km thì là xe lướt, sao lại nói là xe rất cũ????

2- các review chỉ đánh giá xe trong tình trạng tốt nhất, brandnew, nó không đánh giá xe sau 2-3 năm sử dụng. (kết quả có thể sẽ rất khác, lúc đấy VR còn ngon hơn RX :D)

câu này của bác em miễn bình luận :D

3- ở VN có tính đến tốc độ mất giá nữa, xe càng xịn càng mất giá. Các bác đi Mẹc, Bim biết rõ nhất. :D
bác quên là người ta đang hỏi là RX cũ à, xe lướt thì chủ trước đã chịu khấu hao cho mình rồi.
Xe cao cấp brandnew thì dĩ nhiên là mất giá tuyệt đối phải lớn.
Nhưng mất giá tương đối (%) thì xe Hàn nói chung có "truyền thống" hơn. Hi vọng là Hyun sẽ không đi theo "truyền thống" này.

Hạng B2
29/1/07
200
0
16

Vâng đúng là em ít biết về thị trường xe cũ :D.
Vậy em đưa cho bác 70 k bác lấy hộ em một em RX 330 chạy lướt 15k nhé.

xin lỗi, chắc bác ít biết về thị trường xe nhập cũ. Cá với bác là bác không phân biệt được rất nhiều xe nhập đang chạy đầy đường ngoài kia là xe lướt, mới kính kong, đời 2007, biển 29Z thì bác có phân biệt được không. Xe như bác chủ topic nói là 15K km thì là xe lướt, sao lại nói là xe rất cũ????