Hạng C
7/3/07
561
1.744
93
HCM
RE: Veracruz và Lexus RX330 chạy lướt bạn chọn em nào???

Các bác tranh luận với nhau kiểu này thì tới ....sang năm cũng chưa hết. Nếu tất cả chúng ta đều có một ý nghĩ giống nhau thì trên đời này chỉ có một loại xe, một màu xe (dành cho một lớp người có tiền bằng nhau). Vì vậy bác chủ topic này cứ đếm số người ủng hộ Ver và số người ủng hộ RX để so sánh và đưa ra quyết định của mình. Bản thân em thì em ủng hộ RX 1 phiếu.

Hạng B2
4/6/07
470
144
43
50

Trích đoạn: belancer

1- bỏ 70K ra chọn xe Hàn em vẫn thấy sao ấy, số tiền có nhỏ đâu, số tiền đó nếu chỉ mua xe tốt thì chưa đủ, mà nó phải nâng tầm mình lên nữa, cái đó Ver không làm được. CHơi xe không thể tách rời thương hiệu được đâu, cái gì làm nên thương hiệu, làm nên lịch sử nếu không phải chất lượng? Nếu Hyun duy trì được chất lượng liên tục, có thể 20-30 năm nữa nó sẽ có name, nhưng hiện tại thì chưa.
2- các review chỉ đánh giá xe trong tình trạng tốt nhất, brandnew, nó không đánh giá xe sau 2-3 năm sử dụng. (kết quả có thể sẽ rất khác)
3- ở VN có tính đến tốc độ mất giá nữa

chọn xe nào nhỉ?

PS. các bác chạy SF có thấy là sau mấy tháng mà cái ghế da trông nó đã hơi nhăn nheo không?

Em đồng ý với phần lớn ý kiến của bác, em trộm nghĩ: Phương châm của bác là ăn cho mình mặc cho người, hề hề. Xe đẹp, name đẹp còn giải quyết được khâu "oách". Em thì khác, cứ tốt, rẻ là em múc, xe nó phục vụ mình, không tốt là em sa thải.

P/S bác hết chỗ chê SF rồi nên chê đến cả cái ghế da nhăn nheo hị hị, em nghĩ chắc quả As* ngồi lên đấy nặng quá tiêu chuẩn hoặc ngọ nguậy nhiều quá thôi, chứ as* vợ cả em mà ngồi lên thì ghế em vẫn cứ là mịn màng .. bác ạ.

:D

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: maranelo

Trích đoạn: belancer

1- bỏ 70K ra chọn xe Hàn em vẫn thấy sao ấy, số tiền có nhỏ đâu, số tiền đó nếu chỉ mua xe tốt thì chưa đủ, mà nó phải nâng tầm mình lên nữa, cái đó Ver không làm được. CHơi xe không thể tách rời thương hiệu được đâu, cái gì làm nên thương hiệu, làm nên lịch sử nếu không phải chất lượng? Nếu Hyun duy trì được chất lượng liên tục, có thể 20-30 năm nữa nó sẽ có name, nhưng hiện tại thì chưa.
2- các review chỉ đánh giá xe trong tình trạng tốt nhất, brandnew, nó không đánh giá xe sau 2-3 năm sử dụng. (kết quả có thể sẽ rất khác)
3- ở VN có tính đến tốc độ mất giá nữa

chọn xe nào nhỉ?

PS. các bác chạy SF có thấy là sau mấy tháng mà cái ghế da trông nó đã hơi nhăn nheo không?

Em đồng ý với phần lớn ý kiến của bác, em trộm nghĩ: Phương châm của bác là ăn cho mình mặc cho người, hề hề. Xe đẹp, name đẹp còn giải quyết được khâu "oách". Em thì khác, cứ tốt, rẻ là em múc, xe nó phục vụ mình, không tốt là em sa thải.

P/S bác hết chỗ chê SF rồi nên chê đến cả cái ghế da nhăn nheo hị hị, em nghĩ chắc quả As* ngồi lên đấy nặng quá tiêu chuẩn hoặc ngọ nguậy nhiều quá thôi, chứ as* vợ cả em mà ngồi lên thì ghế em vẫn cứ là mịn màng .. bác ạ.

:D
Bổ sung thêm thông tin: vợ 2 của Maranelo 2005. Còn 2006-2007 miễn bình luận, bác hình như ở HN, hôm nào off mời bác ra thử xem nó nhăn thế nào nhé! Trăm nghe không bằng mắt thấy!:D

Hạng B2
8/3/07
380
12
18
53
HCMC

1 phiếu cho RX.
Vẫn đẳng cấp
Mình kg cao nhưng họ vẫn phải ngước nhìn

Hạng B2
6/8/05
198
66
38
41

RX > Vera
Lexus > Huyndai :D

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com

Với 70K em chọn RX cũ ( xe 2hand ) , đẳng cấp vẫn là đẳng cấp. Bác nào ko tin mua Ver mới đi, 1 năm sau so sánh với Lesux RX 330 chạy 2 năm đi. Bạn sẽ thấy khác biệt ngay mà ???

Hạng B2
29/1/07
200
0
16

Ý bác là có 70k bác mua được RX330 chạy lướt khoảng 1 năm đúng ko? :D
Chả lẽ RX mất giá nhanh thế à? 1 năm mất hơn 40k. ;).
Bác nào thạo xe thông tin hộ anh em xem có 70k thì mua được RX330 tầm thế nào đi với ạ?

Trích đoạn: tvson

Với 70K em chọn RX cũ ( xe 2hand ) , đẳng cấp vẫn là đẳng cấp. Bác nào ko tin mua Ver mới đi, 1 năm sau so sánh với Lesux RX 330 chạy 2 năm đi. Bạn sẽ thấy khác biệt ngay mà ???

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Cãi nhau hài phết, hế hế:D:D, em đang rỗi việc, sục xạo trên 4R mãi chả có cái gì hay để đọc, may quá lại có các bác. Bác kienvang, minhgau, maranelo đã có nhời rồi, đề nghị các bác belancer, xdhungviec tiếp chiêu nào:D:D:D

À mà theo ý em, cái tên Vera nghe chả ổn tý nào, hình như có một loại đồ lót phụ nữ cũng mang tên này mà lại nổi tiếng ở VN mình hơn nhiều cái xe xịn nhất của Huyndai. Cánh mày râu mà lại đi lái cái xe có liên quan đến "xi líp, xu chiêng" thì kỳ nhở:):):). Thôi, nếu có đủ xiền em cũng chả chọn Vera, bớt đi 17k mua SF cho nó ra dáng nam nhi, hay là Cam 2.4G cũng được:D:D:D

Hạng B2
3/2/07
196
0
0

Trích đoạn: minhgau

Ý bác là có 70k bác mua được RX330 chạy lướt khoảng 1 năm đúng ko? :D
Chả lẽ RX mất giá nhanh thế à? 1 năm mất hơn 40k. ;).
Bác nào thạo xe thông tin hộ anh em xem có 70k thì mua được RX330 tầm thế nào đi với ạ?

Trích đoạn: tvson

Khổ quá , các bác lại đi so xe củ sâm với xe nhật, rồi cãi nhau, cái nào cũng có ưu khuyết nhưng xe nhật tất nhien fải hơn rồi, cả thế giới công nhận dieu đó bây h các bác lại lôi ra tranh luận:D. về giá xe 70k chỉ mua dc RX330 đời 2004, xe giá đó thì nói chung là ko còn mới nữa, muốn xe ngon fải trên 80k. Còn Lexus Rx350 mới 100% là 105k.
Túm lại co đk thì mua Lexus còn ko thì mua Hyundai, cũng chẳng làm sao.

Các bác đọc tạm bài này thì sẽ bit Veracruz và RX dc đánh giá ra sao.

Hyundai Veracruz hy vọng đánh bại Lexus RX350

Sự thành công của mẫu crossover Lexus RX khiến nó có quá nhiều kẻ thù và ngay cả nhà sản xuất xe bình dân như Hyundai cũng vào cuộc.

Thời gian gần đây các quan chức Hyundai, hãng xe Hàn Quốc đang làm ăn tấn tới, đặc biệt thích đặt công ty của mình bên cạnh cái tên Lexus, thương hiệu hạng sang của Toyota. Thậm chí trong một chương trình quảng cáo, Hyundai còn so sánh mẫu sedan cỡ lớn Azera với LS460, phiên bản sedan cao cấp nhất của Lexus.

Tháng trước, trong buổi tổ chức lái thử chiếc crossover Veracruz, Hyundai đã thoải mái cho các nhà báo Mỹ đong đếm hơn thua với Lexus RX350. Dường như nhà sản xuất hàng đầu xứ kim chi đang cố làm một cái gì đó khiến khách hàng suy nghĩ khác về mình. Tuy nhiên, theo các chuyên gia, thay vì bỏ ra 40.000 USD cho RX 350 để mua Veracruz với 27.000 USD, khách hàng phải cân nhắc nhiều điều. Và chắc hẳn, họ không vội vàng quyết định chọn chiếc rẻ hơn.
Veracruz có dáng không có nhiều khác biệt với những chiếc crossover khác.

Một trong những rắc rối đầu tiên là Veracruz bắt chước khá lộ liễu cách tiếp cận với xe hạng sang của Azera. Nếu Azera còn khiến nhiều người lầm tưởng nó là xe sang khi nhìn vào bảng giá thì Veracruz hoàn toàn là chỉ một bản copy từ RX350, không hơn không kém. Đáng lẽ, nó nên chọn Honda Pilot, Toyota Highlander làm đối thủ hơn là RX350.

Để nhận ra đường nét "lai" Lexus RX, hãy nhìn ngang Veracruz. Rất nhiều người lầm tưởng nó là Lexus RX do tỷ lệ trục A, B, C, D, các đường cong và chi tiết thân khá tương đồng. Ngay từ khi ra mắt tại triển lãm Detroit hồi đầu năm, giới mê xe đã chỉ trích nó là "ăn cắp" ý tưởng của RX350. Chi tiết đậm chất Hyundai nhất có lẽ là lưới tản nhiệt và bộ đèn pha mang phong cách mẫu thể thao đa dụng đang đắt khách Santa Fe.
Nhìn ngang, Veracruz không khác Lexus RX là bao.

Trang bị động cơ 3,8 lít V6 như trên Azera, Veracruz có công suất 260 mã lực và 542 Nm mô-men xoắn. Tuy nhiên, một lưu ý là nó nặng hơn Azera đến 362 kg nên cảm giác tăng tốc và lái không được thoải mái. Hộp số của Veracruz vẫn như truyền thống của các hãng châu Á là 6 tốc độ, vận hành khá êm khi tăng tốc nhưng lại yếu lúc đạt mô-men xoắn cực đại (ở vòng tua 4.500 vòng/phút).

Tuy nhiên, xét trên phương diện tiết kiệm nhiên liệu, Veracruz xứng tầm với Pilot của Honda. Nó "ăn" hết 13,8 lít xăng/100 km trong thành phố và 9,8 lít/100 km đường trường.
Nội thất khá sang trọng, và hao giống Lexus.

Về nội thất, Veracruz muốn mình không thua kém RX350 khi có hàng loạt trang thiết bị tùy chọn như cửa sổ trời, hệ thống lưu trữ, ghế sưởi ấm, ổ cắm điện 115 volt, cần gạt nước có cảm biến mưa. Tuy nhiên, đây là gót chân Achilles của Veracruz. Nếu RX350 có đủ các thứ trên dưới dạng thiết bị tiêu chuẩn thì khi đến xem Veracruz, khách hàng chỉ thấy một ca-bin nghèo nàn và có quá ít đồ đắt tiền. Điều này khó có thể làm hài lòng những khách hạng sang.

Còn một yếu tố nữa khiến Hyundai khó có thể đạt kỳ vọng với Veracruz bởi cách đặt tên có phần xa lạ, không giống như Santa Fe hay Tucson, vốn thành công do gần gũi với khách hàng Tây Nam nước Mỹ.

lược dịch từ edmund

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Bài dịch trên là quá đủ để các bác khỏi phải thắc mắc rồi còn gì ....cái nào nó vẫn ra cái đó, tưởng con rận ....hóa ra không phải :D