Status
Không mở trả lời sau này.
Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.860
113
Chọn độ sụt của Betong, vữa nó thấp đi một tí, có điều sẽ khó thi công 1 tí ngay lúc đó

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Thông thường thì khi làm xong ống điện nước e cũng trùm lưới mắt cáo rồi tô, như vậy giảm được phần nào các vết đục cắt. Còn trùm lưới cả nhà thì ko khả thi lắm.
Như bác tồn nói thì e cũng có làm, có điều lúc trét heo bột quá.
Vị trí tiếp giáp giữa đà và tường cũng thường có vấn đề, xây xong rồi đổ thì ok nhưng cũng ko thể xây hết toàn bộ. Còn chèn gạch sau thì e thấy cũng vẩn bị ít nhiều.

Last edited by a moderator:
Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Hondaridgeline nói:
Bác dùng lưới mắt cáo loại nhỏ đinh vị nên tường sau đó tô hồ nên đảm bảo không bao giờ bị rạn.
VẾT NỨT CHÂN CHIM TRONG XÂY DỰNG
Làm vậy thì good quá. Nhưng e ko thấy ở việt nam mình ai làm?

Hạng F
11/1/10
6.130
60.469
113
Những vết nứt tại ranh 2 loại vật liệu thì ko gọi là nứt chân chim. Muốn khắc phục vấn đề này thì đóng lưới mắt cáo tại vị trí tiếp giáp tường - đà, tường - cột.

Hạng B2
4/10/10
115
74
28
www.phutunghopso.com
ngoinhaxanh nói:
Hondaridgeline nói:
Bác dùng lưới mắt cáo loại nhỏ đinh vị nên tường sau đó tô hồ nên đảm bảo không bao giờ bị rạn.
VẾT NỨT CHÂN CHIM TRONG XÂY DỰNG
Làm vậy thì good quá. Nhưng e ko thấy ở việt nam mình ai làm?
Chắc tại giá thành cao. VN em thấy có 1 cái cực kỳ củ chuối là không có quy định bắt buộc làm máng xói.

Hạng B2
16/11/06
234
2
18
44
cpkhanhhung nói:
Những vết nứt tại ranh 2 loại vật liệu thì ko gọi là nứt chân chim. Muốn khắc phục vấn đề này thì đóng lưới mắt cáo tại vị trí tiếp giáp tường - đà, tường - cột.

cái này chính xác nè, phần tiếp giáp gạch xây và bê tông bác đóng lưới thì khỏi sợ

Last edited by a moderator:
Hạng B1
6/4/11
67
23
8
Vô định
minhnl nói:
cpkhanhhung nói:

cái này chính xác nè, phần tiếp giáp gạch xây và bê tông bác đóng lưới thì khỏi sợ
những phần lanh tô đổ trược tiếp thì không cần đóng lưới, nhưng nói chung hạn chế chân đà điểu chỗ này thì nó lòi chân bồ câu chỗ kia thôi, tô hồ tường vài ngày tè lên là thấy rạn do co ngót rồi:D

Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
bravia nói:
Chọn độ sụt của Betong, vữa nó thấp đi một tí, có điều sẽ khó thi công 1 tí ngay lúc đó

Em hông hiểu ý bác??? nếu tường thì làm gì có BT mà chọn độ sụt hả bác???

Hạng D
Sau khi tô tường xong vài tiếng có nên tưới nước, giống dưỡng Beton ko bác? Em thấy mấy ông thợ già trước khi tô tường thì tưới nước lên gạch, sau khi tô vài tiếng thì kêu thợ phụ tưới nước, hỏi ổng nói chống nứt.

Status
Không mở trả lời sau này.