Hạng C
23/11/14
824
1.204
93
Mình đi Su, 1000km đến bảo dưỡng free.

Nên không thắc mắc gì.

em chạy Gà Mờ, bảo dưỡng 1000 km đầu cũng được free, nhưng free mỗi công, tiền đầu, lọc dầu phải trả nên khong tính free :3dcuoi:

Hạng C
11/2/09
632
549
93
Mấy ông CNL em kg chấp chứ tới bác mà còn nói vậy...em thua!
haha, Em ghi lộn , phải ghi là BIM BOX chứ k phải BIm CLub. Bác Bold chữ làm em thốn .

SAu giông tố bác Moon bị nhạy cảm rồi. Cái em nói là hoàn toàn đúng những gì đang diễn ra trong bim box. AE lên đây chia sẽ từ những việc nhỏ như kinh nghiệm sử dụng xe, tới việc độ xe này kia, nhưng dạo này SG quá nóng, mọi người cũng bị ảnh hưởng tâm lý rất nóng nảy, không vừa ý xíu là phang câu khó nghe ngay, em nghĩ bác nên tổ chức off cho anh em tập trung thường hơn để gần gũi giao lưu. Tránh đi vào lối mòn như các box khác. :3dgoidien::3duongbia::3duongbiahutthuoc:

Tập Lái
3/2/16
17
4
3
35
Xe em 528 mua từ tháng 11 đến giờ hơn 4 tháng rồi mới đi gần 2000km. Theo các bác khi nào nên đi bảo dưỡng lần đầu thì chuẩn ạ

Hạng D
6/2/16
1.048
859
113
36
Chính xác ở chỗ này, đây là vấn đề mình đặt ra, cùng bảo dưỡng đầu tiên và hạng mục bảo dưỡng là như nhau (mình đi cả 2 Mer và Bim), vậy vì sao lại có sự chênh lệch này (3,5k vs 8k)?

Tại sao BMW lại bảo dưỡng lần đầu ở 3k5 km trong khi Cruze lại là 1k km @__@

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
haha, Em ghi lộn , phải ghi là BIM BOX chứ k phải BIm CLub. Bác Bold chữ làm em thốn .

SAu giông tố bác Moon bị nhạy cảm rồi. Cái em nói là hoàn toàn đúng những gì đang diễn ra trong bim box. AE lên đây chia sẽ từ những việc nhỏ như kinh nghiệm sử dụng xe, tới việc độ xe này kia, nhưng dạo này SG quá nóng, mọi người cũng bị ảnh hưởng tâm lý rất nóng nảy, không vừa ý xíu là phang câu khó nghe ngay, em nghĩ bác nên tổ chức off cho anh em tập trung thường hơn để gần gũi giao lưu. Tránh đi vào lối mòn như các box khác. :3dgoidien::3duongbia::3duongbiahutthuoc:
Bác càng ngày càng giống mấy ông cnl, toàn ngồi đoán với gõ phím. Nếu có theo dõi thì cũng biết ae off ntn, chả cần phải khoe là hội off thế này thế kia. Những bimmer thực sự chả có vào mà comment linh tinh. Em thì cố tránh mấy ông cnl vào phá là chính, còn off thì qua đt, fb cho nó lẹ.

Xe em 528 mua từ tháng 11 đến giờ hơn 4 tháng rồi mới đi gần 2000km. Theo các bác khi nào nên đi bảo dưỡng lần đầu thì chuẩn ạ

tuỳ bác nếu chạy ít vậy! Nhưng nên trễ nhất sau 6 tháng sử dụng nhé!

Hạng B1
5/8/13
91
42
18
Phần báo lỗi thay dầu và thay lọc nhớt ban đầu là do bên service của BIM họ setup cho khách hàng. Đến đúng km đó thì tự động xe sẽ báo thì phải. Mỗi bên đều có nguyên tắc về sản phẩm riêng. Nên thiết nghĩ các bác khỏi phải bàn vì sao xe hãng này từng này km đã thay dầu thay nhớt, hãng kia lại khác. Làm vậy chi cho nhọc hả các cụ. Chúng ta chỉ cần chia sẻ ý kiến của riêng mình. Còn ai cũng có quan điểm riêng cũng như đam mê riêng. Không nên tranh luận gay gắt quá nha các cụ, mất hòa khí :D

Hạng B2
25/1/15
147
116
43
Hi all,

Bữa giờ đi công tác. Như mình có nói, mình chỉ thắc mắc vì sao có sự chênh lệch giữa BMW và Mer, ai biết chia sẻ thêm, nếu là chính sách thì hoàn toàn ok, tốt thôi.

Mình đã xin phép kết thúc ở đây rồi nên bạn Vũ nói show giấy tờ chắc không cần thiết nữa, nhưng bạn yên tâm, mình không rảnh để mà dựng chuyện lên. Những thông tin về bảo dưỡng lần đầu (số tiền, km, hạng mục bảo dưỡng...) mình đã đề cập ở comments trước đó. Tks

Tập Lái
3/9/14
15
26
3
38
Cái lịch set số km đến kỳ bảo dưỡng là do bên service họ nhập, em có ông bạn sau khi bảo dưỡng 5000km đầu yêu cầu set lên 15000km mới bảo dưỡng tiếp tức là mốc tiếp theo là 20000km, bên EA người ta vẫn ok mà.
Xe em họ nhập 4500km đi bảo dưỡng, 3500km em đi làm lần đầu luôn, cái này là khuyến cáo thôi chứ có ai ép buộc đâu.

• Like
Reactions: thaibao1269
Hạng B2
24/2/12
297
493
63
Xe em mua cuối 2010 và thấy ghi bdlđ là 5000 và lần 2 là 15000, e đi ít đến nỗi chưa tới mức km mà thời gian thì quá lố nên lần đầu và lần 2 đều kg đúng số km. Dạo sau này EA set lại 3500 hả các bác??

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Mình thấy Bỉm làm như thế là đúng, là bảo vệ khách hàng.

Trong điều khoản bảo hành có ý:
Hiệu lực bảo hành là xxx km hoặc xxx năm, tùy cái nào đến trước.

Thực tế, có người mua xe 3 năm không chạy nổi 5000km. Vậy nếu để 8500km mới đi bảo dưỡng, phát hiện ra xe bị lỗi, lúc đó làm sao để đổi xe mới?

Kinh doanh xe ở VN khó thật. Lúc nhập thì bị Thuế hành. Bán ra thì khách hàng ý kiến. Chậm bảo dưỡng cũng ý kiến, nhanh bảo dưỡng cũng ý kiến.
Mua xe 3 năm không chạy nổi chừng đó thì cũng nên đi thay nhớt 1 năm 1 lần
Mấy con xe Đức như BMW hay Mer giờ bỏ luôn cả que thăm nhớt truyền thống thì phải chăm thay nhớt sớm hơn 1 tí cũng chả chết ai, hơn tốn tiền tí thôi.
Đâu ra cái luật bên vn là người mua xe được đổi xe mới vậy.Xe bi lỗi thì hãng sữa lỗi thay thế phụ tùng để khắc phục lỗi.Nếu bạn ở Mỹ, mua nhằm con xe mà hãng không thể sữa lỗi được nên bạn được phép bán lai xe cho hãng do luật bảo vệ người tiêu dùng bên đây nó quy định vậy.tôi không nghĩ luật bên vn bảo vệ người mua xe tốt hơn ở Mỹ đâu