Hạng B1
18/4/17
55
45
20
31
ngày xưa nhà đất HN đắt mấy lần SG. SG thập kỷ rồi tăng nhanh quá thì h lại phải chùng xuống để HN lên lại thôi. Nói chung t nghĩ chỉ đơn giản là nước chảy chỗ trũng

• Haha
Reactions: vuongit
Hạng B1
13/1/16
80
84
18
45
Đúng rồi, thường chỉ thấy dân Bắc vào trong Nam mua nhà chứ không thấy chiều người lại. Như mình đã dẫn chứng là tiền gửi ngân hàng của Hà Nội chiếm 1/3 cả nước. Dân miền Bắc thì mình thấy máu nhà đất hơn dân miền Nam nữa đồng thời lắm trò hơn nữa. Có thể thấy rất nhiều trò của môi giới ở Hà Nội đợt đấu giá đất nền vừa rồi. Rồi đất Hoài Đức, Hà Đông đợt vừa rồi.
Vào khu Vin Central Park thì sẽ thấy rất nhiều người bắc, hoặc Vạn Phúc City rất nhiều người Bắc, Bắc Trung Bộ

Hạng B1
13/1/16
80
84
18
45
Khu phố em ở chỉ có mình em là dân miền Nam....còn lại là ở ngoài kia. Ai ít nhất cũng 2 căn, còn lại từ 3 căn trở lên và đất khắp miền Nam....

• Like
Reactions: Định Nguyễn
Hạng B2
24/7/16
214
189
43
42
Nói miền Bắc thì to quá, chủ yếu ở HN và ngoại thành HN giá tăng do các gia đình mua xe thì ko có chỗ để nên mới đổ dồn tiền vào bđs để làm thú vui. :D

• Like
Reactions: xèo_phì
Hạng D
18/3/08
1.628
1.647
113
Thế nhỡ bake ko Nam tiến thì sao các bác Điều kiện thị trường trong Nam, cụ thể Tp.HCM như nào để bake tiếp tục Nam tiến?
Điều kiện là chính trị ổn định, mấy xếp thấy an toàn mới vung tiền trăm tỷ gom bđt Sài Gòn.

Quy luật mấy chục năm nay là vậy dồi.

À mà tiền mấy chục mấy trăm tỷ ở đâu thì mời bạn ra bắc đến làng làm chổi đót tham quan nhé.

Hạng D
14/8/17
1.045
1.524
113
43
Điều kiện là chính trị ổn định, mấy xếp thấy an toàn mới vung tiền trăm tỷ gom bđt Sài Gòn.

Quy luật mấy chục năm nay là vậy dồi.

À mà tiền mấy chục mấy trăm tỷ ở đâu thì mời bạn ra bắc đến làng làm chổi đót tham quan nhé.
Em nghĩ tiền bẩn rất khó mua đs lắm, rất khó che giấu cơ quan điều tra. VD bây giờ bác mua bán bđs giá bao nhiêu phải kê khai giá mua/bán bấy nhiêu, ko giấu đc cơ quan thuế.
Quan chức tham ô đâu phải chỉ có bake. Vụ bắt quan chức nake gần đây nhất
Vì sao giá bất động sản miền Bắc tăng mạnh, trong Nam lại đóng băng ?

• Like
Reactions: Transformer6
Hạng F
29/10/14
8.685
11.524
113
Thằng nào chuẩn bị ra dự án lớn. Chắc chắn nó là thằng đứng sau.