Hạng C
18/4/23
598
848
93
42
Ra miền Trung đi mấy bác, giá đất nền vừa phải. Cứ nhắm từ Nha Trang ra Đà Nẵng mà mua kkk

Hạng B2
27/9/04
298
388
78
Em nghĩ tiền bẩn rất khó mua đs lắm, rất khó che giấu cơ quan điều tra. VD bây giờ bác mua bán bđs giá bao nhiêu phải kê khai giá mua/bán bấy nhiêu, ko giấu đc cơ quan thuế.
Quan chức tham ô đâu phải chỉ có bake. Vụ bắt quan chức nake gần đây nhất
View attachment 3215794
Em nghĩ tiền bẩn rất khó mua đs lắm, rất khó che giấu cơ quan điều tra. VD bây giờ bác mua bán bđs giá bao nhiêu phải kê khai giá mua/bán bấy nhiêu, ko giấu đc cơ quan thuế.
Quan chức tham ô đâu phải chỉ có bake. Vụ bắt quan chức nake gần đây nhất
View attachment 3215794
Bác cũng phải kiểm tra lại xem đồng chí này là con của đồng chí nào trước khi đưa ra kết nuận nà “ke” lào chứ!?

Hạng B2
13/3/21
128
236
43
34
Diễn đàn này chuyên ô tô, nhưng em thấy cũng liên quan. Em thì rất thích mấy sa lông buôn ô tô uy tín nhưng lại ghét cay ghét đắng mấy "Thằng Cò" chuyên bơm thổi đất, buôn bán lòng vòng kiếm xu lẻ, nhưng cái nguy hiểm lớn nhất là đẩy giá đất nâng cao, cao mãi. Đã có nhiều kênh Youtube nói các đại gia Việt nam hầu hết giàu lên từ đất và chết cũng vì đất. Một nền kinh tế chỉ trông chờ vào buôn bán lòng vòng mấy thổ đất thì rất buồn. Cứ bơm thổi mãi rồi đời con cháu làm cả đời không mua nổi mấy mét vuông đất. Còn các nhà tư bản ô tô thì vẫn giàu bền vững. Em thấy giá ô tô hầu như không đổi. Hồi 2015 bạn em bán mảnh đất 100m2 được 610 triệu, thêm tiền mua được cái Vios bản cao nhất, đến giờ mảnh đất lên 3,5 tỷ mà cái Vios bản G vẫn tầm giá vậy. Mà Toyota ăn dầy, ăn đậm ở Việt Nam, thế mới buồn chứ các bác.

Hạng B2
11/9/20
138
1.010
93
đất giá cao: người chưa có thì buồn, người có thì mừng .. làm sao vừa lòng các anh?

Hạng D
24/4/17
2.013
1.644
138
34
vì đại gia bơm đất mạnh nhất miền nam là chị Lan bị phe miền bắc tóm rồi. tiền của chị chạy về đâu thì các bác tự đoán.
Vô t bon âccccc

Hạng D
24/2/20
4.994
8.495
113
37
Đi mua đất sợ nhất dân Hà nội, họ chả thèm trả giá xách tiền cọc cái độp xong ra công chứng chồng tiền ngay tắp lự. Công nhận mấy anh ở ngoải lắm tiền thật , em ước được 1 lần ra thủ đô ăn bún dọc mùng và kem tràng tiền hay bún chả mà chưa có điều kiện hichic.

Hạng C
15/1/22
845
1.235
93
48
Đi mua đất sợ nhất dân Hà nội, họ chả thèm trả giá xách tiền cọc cái độp xong ra công chứng chồng tiền ngay tắp lự. Công nhận mấy anh ở ngoải lắm tiền thật , em ước được 1 lần ra thủ đô ăn bún dọc mùng và kem tràng tiền hay bún chả mà chưa có điều kiện hichic.

80% tiền thuế của Saigon đã chuyển về TW mỗi năm, bao nhiêu % trong số này lọt vào tài khoản cá nhân? Và đích đến cuối cùng là BĐS.

Do đó, BĐS càng gần nguồn tiền thì sẽ tăng nhanh hơn.

Thỉnh thoảng có ngoại lệ như là đất Phú Quốc, nhưng đó chỉ là một trào lưu kiểu "lan đột biến".

Hạng D
16/12/09
1.205
11.437
113
80% tiền thuế của Saigon đã chuyển về TW mỗi năm, bao nhiêu % trong số này lọt vào tài khoản cá nhân? Và đích đến cuối cùng là BĐS.

Do đó, BĐS càng gần nguồn tiền thì sẽ tăng nhanh hơn.

Thỉnh thoảng có ngoại lệ như là đất Phú Quốc, nhưng đó chỉ là một trào lưu kiểu "lan đột biến".
Ông bạn bake làm TPHC 1 trường đh công hn. Năm ngoái mua 1 căn 17t ở VP. Năm nay kéo thêm 2 ông bạn vào mua thêm. Mà toàn làm cc nn.

Hạng D
7/8/04
1.316
366
83
" Phải chăng xu hướng sắp tới, bất động sản miền Nam sẽ dần thấp hơn, do dòng người chuyển dần từ Nam ra Bắc?" . Suốt chiều dài lịch sử: từ thời loạn lạc, chia cắt, chiến tranh hay thời hoà bình thì chưa bao giờ có cái "Xu hướng" như bác thấy. hihi