Hạng F
29/10/16
11.581
22.185
113
Pháp
nhìn chung, chúng coi thường người Việt ta có lẽ do nghèo hay do một số bộ phận chưa được...không!
Cái nầy là tự bác đem vào vụ giàu nghèo..em không muốn nói đến giá tiền ... thành phẩm

Nghèo mà dám mua xe 100K trong khi giá lăn bánh có 30K hay 50K ...

Bỏ vụ tiền bạc giàu nghèo , em đang nói về kỹ thuật.tại sao nước ngoài là căn bản về VN biến thành option ... là vì không theo hay cố tình không theo thế giới vì lý do nào đó ...

Ngay cả đồng giá, Merc ở gò vấp hay Merc từ Đức về ...:):):)

Hạng F
29/10/16
11.581
22.185
113
Pháp
Hãng đã đọc thông tin góp ý này và chân thành cảm ơn.
Do đó nhớ làm vải thay cho sắt, vừa nặng, vừa hao xăng, không sang và dể chế độ bằng vải nha bác, vải dù, vải nhựa, nilon , màu cứ đổi theo ý muốn ...
Bác tìm trên mạng có nhiều lắm ... "cabriolet". Cần thì em tìm dùm cho nha ...

• Like
Reactions: Ga.An.Thoc
Hạng B2
4/3/21
188
119
43
39
Che gầm là để bảo đảm an toàn cho 1 số cụm thiết bị dễ bị va chạm chứ trống gì được chuột, chuột nó cắn dây điện khoang máy chứ nó ham hố gì ba cái dưới gầm:).
Em cũng thấy xe tải có chắn gầm đâu mà chuột nào dám xơi.

• Haha
Reactions: Osin
DMG confirmed
Hạng C
21/9/14
688
5.349
93
43
nhiều a hay thặk, con xe thì bỏ tiền x2, x3 so với đồng môn xứ khác,
mà vẫn ráng kiếm lý do, để tự xoa bi, là thiếu này thiếu nọ như vậy là... ổn rồi :D

thị trường VN vui phết :)

• Haha
Hạng D
16/7/20
1.429
887
113
51
chắn gầm mới là cho chuột làm ổ, không chắn gầm khi chạy nhanh làm dòng khí làm mát máy làm máy bền hơn và giảm nhiên liệu tiêu thụ

9/7/20
752
1.037
93
28
chắn gầm mới là cho chuột làm ổ, không chắn gầm khi chạy nhanh làm dòng khí làm mát máy làm máy bền hơn và giảm nhiên liệu tiêu thụ
Oh vậy so ra xe dòng cao hoặc xe sang họ làm ổ cho chuột, làm nóng máy, máy kém bền và tốn nhiều nhiên liệu nhỉ bác?

• Haha
Tập Lái
1/1/18
2
1
3
31
Bỏ miếng chắn đó lỡ đi đường ngập, bịch nilong hay rác nó vướng vào khoang máy thì sao ta?

• Like
Reactions: trphong
Hạng C
18/7/11
755
1.264
93
Mình ko đồng quan điểm với bác, nếu nó ko có tác dụng vậy sao xe cao cấp hơn cùng hãng, hoặc ngay cả xe sang họ lại có???

vd cao hơn nhà toy là con altis có, camry có, thậm chí vios đời cũ cũng có (đời 2023 mới về hên xui, khả năng cao là cắt).

và có điều vui nữa bác xem thử xe ở nước phát triển như chính mẫu quốc Nhật hoặc bán eu hay Mỹ thử có ko?? Ko lẽ đá ở mỹ cứng hơn đá VN hay bùn ở Nhật thì dính chặt hơn bùn VN?? (Cái này chắc nhờ bác @Osin confirm hộ ạ) :))

xe sang có là do nó có thiết kế đặc biệt khí động học để chạy nhanh gió không bị quẩn dưới gầm nữa chứ không phải mục đích là chắn đá văng hay sình đâu. Xe cỏ mà gắn vào trông rất mắc cười, đa số chắn được khu vực lốc máy thôi còn bùn sình chủ yếu văng lên ở chỗ 2 hốc bánh lên trên. Không có cũng chẳng sao nên nhiều hãng bỏ

• Like
Reactions: suzukifan
Hạng B2
18/4/18
481
301
63
33
Em nghĩ 1 tấm chắn giá trị ít nhưng hàng nghàn xe thì lại khác, đơn cử như xe máy honda bỏ luôn công tắc đèn.
Xe honda không có công tắc đèn thì nước mình mới đây thôi chứ ở các nước bên cạnh thì lâu rồi. Vì một số nước luật an toan quy định bật đèn xe kể cả ban ngày

Hạng B2
1/8/17
165
778
93
45
Phan Thiết
Bài toán của các hãng xe Nhật bây giờ là làm thế nào để thêm ốp sừn mà lợi nhuận không giảm. Thế là miếng tôn được cán mỏng thêm 1 tí, miếng nhựa mỏng đi vài mm, bỏ bớt vài thứ nhỏ nhỏ ở những nơi khuất tầm nhìn... Hy vọng khung xe với cục máy không bị bớt thôi !

• Haha