Hạng F
29/10/16
11.614
22.373
113
Pháp
Pọ choét dìm hàng ngừi ta vừa thui, nhá.... :p
Không phải, vì có thể ở ngoài VN ..

Thí dụ ở VN dùng xe Hàn
EU xữ dụng xe EU, đặc biệt là Đức
Còn Mỹ thì EU/Mỹ
Các xứ phi châu sa mạc Nhật

Đó là chính đó bác

• Haha
Reactions: jerjely
Hạng D
24/8/07
1.662
2.718
113
lươt qua 10 trang, fan xe nhật đúng mù quáng, họ cắt bỏ đồ trên xe tận cùng thế mà bênh vực nói là không cần thiết, uh giống như túi khí không cần bung???

Hạng C
20/4/18
969
1.793
108
48
Bình Dương
Vấn đề nầy đưa ra cũng hay .... Tôi đang tìm thử trên mạng và cũng tạm thời chưa có trã lời
* Nói chung thì miếng nhựa (kim loại) gắn và chận dưới máy cũng không đáng giá là bao so với giá xe,
* Vấn đề option thì tôi cũng chưa chắc chắn, có thể có nhiều quốc gia coi như là option có nhiều quốc gia xem như mặc định

Cám ơn bạn đưa ra bài toán ...khó giải thích và khó tìm
50 usd X 12,000 xe = 1 năm đó cụ.....
Khôn qua Tư Bản sao được!

• Like
  • Haha
Reactions: DMG and Osin
Tập Lái
17/12/17
31
170
33
101
nghe các anh ĐL bán xe không có tấm cxhawsn bùn nói" nhà hãng muốn để trồng như rứa nhắm tăng dòng đối lưu giúp mát máy; muốn mua tấm KL che kia, dễ không.."

• Haha
Reactions: DMG and Osin
Hạng F
29/10/16
11.614
22.373
113
Pháp
50 usd X 12,000 xe = 1 năm đó cụ.....
Khôn qua Tư Bản sao được!
Là chỉ ở VN thôi, chứ tư bản vừa mua rẽ và bắt buộc phải có :):):)
Do đó em mới viết xe căn bản bắt buộc ở xứ khác có hết , mà VN mình phải là option
và option của họ là super option của VN ... nhiều khi còn chưa có ...:):):)
Người Việt mua xe do thương hiệu. Chứ ít khi họ quan tâm đến các chi tiết hoàn thiện hoặc những chi tiết bị nhà sản xuất cắt bỏ.
Thêm 1 VD cho vấn đề này là : Tấm cách nhiệt trong của capo
Là cách âm ở các quốc gia nóng, chứ âm và nhiệt chỉ có ở các xứ lạnh, chứ VN mà cách nhiệt ...là xong hàng:):):) cháy máy như chơi nếu kẹt xe
nghe các anh ĐL bán xe không có tấm cxhawsn bùn nói" nhà hãng muốn để trồng như rứa nhắm tăng dòng đối lưu giúp mát máy; muốn mua tấm KL che kia, dễ không.."
Để có gì hư phụ tùng, bể carter ...móc vào dây thắng, đứt dây điện ...để lùa gà :):):)

9/7/20
754
1.040
93
28
chắn mà bùn sình nó vẫn văng lên thì chắn làm gì ? đừng nói là gắn bịt kín luôn gầm nhé , thế thì tản nhiệt bằng cách nào ?
Mình ko đồng quan điểm với bác, nếu nó ko có tác dụng vậy sao xe cao cấp hơn cùng hãng, hoặc ngay cả xe sang họ lại có???

vd cao hơn nhà toy là con altis có, camry có, thậm chí vios đời cũ cũng có (đời 2023 mới về hên xui, khả năng cao là cắt).

và có điều vui nữa bác xem thử xe ở nước phát triển như chính mẫu quốc Nhật hoặc bán eu hay Mỹ thử có ko?? Ko lẽ đá ở mỹ cứng hơn đá VN hay bùn ở Nhật thì dính chặt hơn bùn VN?? (Cái này chắc nhờ bác @Osin confirm hộ ạ) :))