Hạng B2
5/9/20
342
2.940
93
Kêu gọi toàn dân nên đọc báo [...] để nâng cao [...] :)

[Video] Lại vấn đề ý thức an toàn giao thông

Hạng C
20/9/19
559
1.328
93
44
nhớ có bác nào từng bình. luận là "đã ý thức còn nhắc tới người Việt" :(

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
3/3/16
1.525
2.738
113
39
1. tạt cánh đánh đầu
2. xọt giữa 2 chân phá bóng
3. lập hàng rào xe bus 2 tầng

-> kỳ này VN thắng chắc nhé bác

tặng thêm bác cảnh lấy thịt đè người, cứ tưới ngã 3,4 là dính, cứ đường kẹt là dính nè bác
[Video] Lại vấn đề ý thức an toàn giao thông

• Like
Hạng B2
18/2/21
282
2.660
93
Đường Phạm Văn Đồng được báo chí ca ngợi đẹp nhất SG mà cứ mỗi sáng sớm lái oto phải căng thẳng vì xe máy đi vào cả 4 làn. Nhiều anh chạy cà rề ở tốc độ cho phép tới 80km/h. Nhiều anh thì tạt cánh đánh đầu bất chấp để giành đèn xanh.
Xe máy tạt đầu thì rất chi là bình thường mỗi sáng ở đường này.

Hạng B1
9/3/23
63
108
33
31
Cái này đã là gì các bác, ngoài Hà Nội mấy ông cháu đi Wave còn ko thèm đội mũ trêu công an cơ à, bọn này giờ nhờn Luật rồi. Đề nghị xử thật nghiêm những trường hợp vi phạm, ko khoan nhượng gì cả để mang tính răng đe.

• Like
Hạng B1
9/3/23
63
108
33
31
Đường Phạm Văn Đồng được báo chí ca ngợi đẹp nhất SG mà cứ mỗi sáng sớm lái oto phải căng thẳng vì xe máy đi vào cả 4 làn. Nhiều anh chạy cà rề ở tốc độ cho phép tới 80km/h. Nhiều anh thì tạt cánh đánh đầu bất chấp để giành đèn xanh.
Xe máy tạt đầu thì rất chi là bình thường mỗi sáng ở đường này.
Mỗi ng dân ra đường đều mang tính chất đối phó là chính, có công an thì đi đúng luật, dừng đèn đỏ đúng chỗ. Ko có là y rằng, ông quẹo trái thì lấn lên cả lane đi bộ để sang cho nhanh, ông ghẹo phải thì đứng sau bóp còi vì kẹt xe mà ko ai cho qua. Ông đi thẳng thì chưa tới 5s đã vội bóp còi inh ỏi ra tín hiệu đi.

1 ng làm dc thì nhiều ng cũng có thể làm được, bắt chước nhiều thành ra nó thành thói quen rồi.

• Like
Hạng B1
9/3/23
63
108
33
31
Nhà nc thì thờ ơ, dân thì đối phó, ý thức thì chán, chả biết bao giờ ý thức con ng VN khi tham gia giao thông nó ổn dc
Vì tình trạng giao thông ở VN khá hỗn loạn cho nên ng nc ngoài khi ra đường ở các TP lớn cũng khá sợ khi đang du lịch ở VN.

• Like
Hạng F
3/10/15
9.855
12.135
113
Ôi giời! Bác có quay cả ngày thì cũng ko hết lỗi, em thật. Giờ ý thức ng Việt mình tham gia giao thông như thế thì bao giờ khá lên dc.
Có hẳn 4.000 năm văn hiến còn chưa khá nổi

Hạng D
21/12/06
1.117
617
113

Tình huống 3: rất hay gặp ở quận trung tâm, đường một chiều. Xe oto dừng đỗ bên trái làn đường một chiều, cản trở lưu thông. Mình nhá đèn từ xa, tới gần thì bấm còi, nhưng vẫn không biết dị, cứ đứng đó còn trơ mặt quay qua nhìn.

Không biết bao giờ, người Việt mới có văn hoá giao thông.
Tình huống 3: nhà em ở bên trái đường 1 chiều, giờ chở má em đi chợ về , dừng bên phải đường, rôi dẫn má em băng ngang đường xe cộ đông đúc để vô nhà thì căng quá bác.
Mà ko như vậy thì đậu / dừng xe ngay trước nhà mình để người nhà mình vô nhà thì …. bức xúc bác quá!

• Like
Hạng B2
14/7/22
236
205
43
mấy tình huống này ở SG gặp mỗi ngày, riết thành thói quen luôn