Tập Lái
24/9/15
36
18
8
36
Đi không giữ khoảng cách an toàn thì lãnh hậu quả thôi. Không phải ngẫu nhiên ngta có bảng khoảng cách 0-50-100-200 cho tài xế căn. Đặc biệt cần phạt nặng và lên án tình trạng đi vào làn khẩn cấp. Anh em có hình ảnh hay video của các xe đi làn khẩn cấp cứ gửi cho cục CSGT để phạt cho nhớ :))

Tập Lái
24/9/15
36
18
8
36
Nay em đi QL1A cũng gặp 1 anh bán tải húc tung đít em Ford Territory mới cứng. Làm kẹt xe cả đoạn dài.

Gặp 2 anh bán tải Ford WT bị ai đó húc tung đít.

Đầu năm mà gặp nhiều anh chạy xe hổ báo ghê. (Chạy xào chẻ ngu ngục nữa)
Anh em đi bán tải nói thật sự là đa số chạy quá ẩu

Hạng D
16/8/07
1.934
683
113
53
Từ 180 trở đi, đố dám bác điền .. do đó không so sánh, không nói được, trãi nghiệm ít nhất 1 lần trong đời ở cao tốc EU, nhất là Đức
Ý trời đất, tốc độ này em chịu thôi. Điền vào chỗ trống là chuyện rất thường ở xứ mình. Thôi, dậm lại chút xía cho hắn qua, mong sao ... có chiếc Cont hay Tải nào đó...éo cho qua, để hắn tự học thôi.

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
9/1/16
1.749
3.793
123
Sài Gòn
Trong clip này cũng thế, ngay khúc bác tài hô đụng xe đụng xe, thằng bán tải sau đó cũng chen vô làn trong, giữ khoảng cách an toàn cái nổi gì với đám này.

• Like
Reactions: thichmexe and Osin
Hạng B2
9/9/16
342
372
63
38
Trước thời điểm tai nạn mình có chạy về SG đoạn này. Xe chạy 120km/h có lúc nhớm 123km/h nhưng vẫn bị đá đèn và điền vào chỗ trống liên tục. Vợ mình chửi chạy kiểu đó kiểu gì chả có tai nạn dồn toa. Vừa về đến nhà lên FB là thấy tin dồn toa liền. Mấy thánh chạy xe mà chả hiểu trong đầu nghĩ cái gì nữa. Có thằng bố nào vượt và chen hàng mà nhanh hơn được đâu. Vấn nạn này không giảm thì tai nạn kiểu này diễn ra miết thôi
mấy thằng occhos nó ko nghĩ đc nhiều đâu bác ơi, tui nó suốt ngày tỏ ra giỏi, ra ghê gớm thôi :D

• Haha
Reactions: chautai106
Hạng D
18/2/10
3.272
3.122
113
làn trái tai nạn thì các xe đi trên làn đó phải từ từ giảm tốc, bật đèn khẩn cấp, quan sát an toàn mới XIN chuyển làn nhé, chứ ko phải lủi đầu qua làn bên phải như đúng rồi. Nếu làn phải xe đang đi nhanh và đông thì chỉ có cách thắng lại chờ thôi. Ông bán tải đi sai lè. Anh chủ clip cần giảm tốc từ từ, giữ nguyên làn, chạy chậm qua là ok. Ông nào chuyển làn liếm xe anh chủ thì ông đó sai chứ hên xui gì anh.
Thằng bán tải sai thì không bàn bác ạ, vấn đề là giữ an toàn cho mình chứ lúc đó ko phải là lúc chiến, trường hợp vượt ẩu xin vào thường em ko cho!

• Like
Reactions: thichmexe
Hạng D
18/2/10
3.272
3.122
113
Em chạy 120km/h, vẫn bị đá đèn để vượt, nhìn gương thấy chạy ngay sát đít.Nhiều lúc không dám đạp thắng luôn, tại sợ thằng sau nó húc. :p
Bữa cao tốc đoạn Phan Thiết-Vĩnh Hảo mới thông xe, em chạy max 80+3 cũng có thằng tải đá pha dí đít, em ghét đạp x2 :D

Hạng F
29/10/16
12.062
24.774
113
Pháp
mạnh hay yếu) nếu yếu thì khỏi xem tiếpBữa cao tốc đoạn Phan Thiết-Vĩnh Hảo mới thông xe, em chạy max 80+3 cũng có thằng tải đá pha dí đít, em ghét đạp x2 :D
Thường phải xem trước nhất
A-xe của mình (yếu hay mạnh) nếu thấy mạnh chừng trên 120-130 con ngựa thì xem tiếp
B-Đang lái trên cao tốc hay QL, nếu cao tốc xin xem tiếp
C-Xem kỹ là cao tốc đó còn bao nhiêu cây số (nếu như 1 cây thì bỏ đi)
D-xem xe ...còn xăng không, và đường có đông không ...
E-Cứ cho nó bám đít, nên coi chừng, nhấp thắng ..nhả thắng và để ngay chân ga, và sau đó nếu nó tiếp tục thì đợi nò gần đến, nếu đá pha nửa thì mình nhấn, để ý kính hậu nha ...

Quang trọng là xe phải ....mạnh tăng tốc lẹ hơn xe nó
làm vài cú sau đó nhấn đi luôn ....:):):)

Hạng D
18/2/10
3.272
3.122
113
Thường phải xem trước nhất
A-xe của mình (yếu hay mạnh) nếu thấy mạnh chừng trên 120-130 con ngựa thì xem tiếp
B-Đang lái trên cao tốc hay QL, nếu cao tốc xin xem tiếp
C-Xem kỹ là cao tốc đó còn bao nhiêu cây số (nếu như 1 cây thì bỏ đi)
D-xem xe ...còn xăng không, và đường có đông không ...
E-Cứ cho nó bám đít, nên coi chừng, nhấp thắng ..nhả thắng và để ngay chân ga, và sau đó nếu nó tiếp tục thì đợi nò gần đến, nếu đá pha nửa thì mình nhấn, để ý kính hậu nha ...

Quang trọng là xe phải ....mạnh tăng tốc lẹ hơn xe nó
làm vài cú sau đó nhấn đi luôn ....:):):)
Nó tải lớn bác ơi, ko chơi nhấp nhổm được, lên 160 cho nó mát máy rồi lại buông lơi vui hơn :D

• Haha
Reactions: thichmexe and Osin