Hạng B2
17/9/15
142
58
28
113
ford focus ecoboost giá này thì vẫn chát quá (800t), nếu so với mazda3 685t, k3 625t thì không bán chạy là phải. nếu muốn bán chạy focus giá phải dưới 700t, nên bỏ bớt mấy tính năng cao như tự lùi chuồng đi, để giảm giá.

Hạng D
26/3/07
1.128
417
83
Tp hcm
E thấy lock và unlock cửa tự động khi vào D và P thì mới hay chứ còn bằng nút bấm thì con Corona đời 95 của ông già e cũng có.

Em đang nói chức năng lock cửa trẻ em bác ơi. Thông thường nếu bác muốn lock như vậy thì bác phải mỡ cửa đó ra và gạt cái nút nhỏ nhỏ ở ngạnh cửa. (Lock kiểu này là để chống mỡ cửa từ bên trong đó, để chống tụi nhỏ táy máy tay chân).:)

Tập Lái
18/9/12
23
28
13
Giá ra biển gần tỷ mà ko có cửa gió sau, chẳng hiểu nổi.
Trước e đi cái xe có cửa gió sau, giờ chuyển sang ANF mới thấy cái cửa gió sau mà vẫn dùng chung dàn lạnh thì chả cải thiện được là bao. ANF có hai vùng khí hậu làm lạnh nhanh và sâu bác ạ, ngồi ghế sau những hôm trời nắng nóng vẫn thấy dễ chịu.

Gum confirmed
Hạng C
20/3/15
596
3.384
93
Mỗi loại xe đều có ưu và nhược điểm riêng, mọi so sánh chỉ ở mức tương đối.
Tại thị hiếu tiêu dùng ở thị trường VN nó thế nên Ford Focus doanh số thấp.
Ford nên định giá bán lại cho hợp lý hơn và đẩy mạnh dịch vụ sau bán hàng để lấy lại danh tiếng.

Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
Mỗi loại xe đều có ưu và nhược điểm riêng, mọi so sánh chỉ ở mức tương đối.
Tại thị hiếu tiêu dùng ở thị trường VN nó thế nên Ford Focus doanh số thấp.
Ford nên định giá bán lại cho hợp lý hơn và đẩy mạnh dịch vụ sau bán hàng để lấy lại danh tiếng.

Em không biết sao chứ ở Mỹ Ford cũng chỉ bán chạy bán tải. Thị hiếu tiêu dùng Việt Nam đối với xe hơi chắc giống Mỹ.

Hạng C
13/7/11
856
14.048
93
Góp ý a chủ chút nhé: khi đang nói về thông số thì nên kèm chữ trên màn hình để khách dể hình dung.