Hạng D
6/8/16
2.512
19.072
113
Chưa biết thằng nào mất dạy, đã ngu còn to mồm. Xe điện chỉ được miễn thuế trước bạ thôi, còn đã là xe ô tô đều chịu thuế tiêu thụ đặc biệt theo số chổ ngồi, tuy nhiên xe điện được ưu đãi hơn xe xăng cho tới năm 2027.
Và mày đã biết con xe bán ở Indo cấu hình thế nào chưa mà sủa ghê thế?
cái đầu nhà mày ngu chết mẹ, cái tay cũng đéo biết search google... thế hả thằng Vino kia.
Sao mày người VN mày không thờ bác Hồ, bác Trọng lại đi thờ bác Vượn thế???

Sao mày ko nói là mày search ra thấy mẹ nó có 2-3% thuế TTĐB tới 2027 đi. Rồi biết tiếng Anh thì thử search chi phí lăn bánh ở Ìndo cho xe điện là bao nhiêu?

• Angry
Reactions: lamnk
Hạng D
2/5/16
1.977
1.912
143
cái đầu nhà mày ngu chết mẹ, cái tay cũng đéo biết search google... thế hả thằng Vino kia.
Sao mày người VN mày không thờ bác Hồ, bác Trọng lại đi thờ bác Vượn thế???

Sao mày ko nói là mày search ra thấy mẹ nó có 2-3% thuế TTĐB tới 2027 đi. Rồi biết tiếng Anh thì thử search chi phí lăn bánh ở Ìndo cho xe điện là bao nhiêu?
Mở mồm là chửi người khác Vino, ghi tên người khác biến tấu kiểu mất dạy. Chắc lại là sale bán xe ngoại quốc bị giành mất cơm phải không? Mà càng chửi thì càng thể hiện ba mẹ mày kém giáo dục con cái thôi.

Hạng D
6/8/16
2.512
19.072
113
Mở mồm là chửi người khác Vino, ghi tên người khác biến tấu kiểu mất dạy. Chắc lại là sale bán xe ngoại quốc bị giành mất cơm phải không? Mà càng chửi thì càng thể hiện ba mẹ mày kém giáo dục con cái thôi.
Ờ còn mày thì có giáo dục quá... đi đá xéo người khác mà ngu thế, đéo chịu tìm hiểu trước haha.

Anh @dasklney ảnh chẳng còn thèm nói. T nói vậy là lịch sự lắm rồi. Anh @lamnk nhỉ :D. Em lượn nhé anh @lamnk. Tha cho em.

Hạng B2
22/2/23
231
228
43
35
Google không tính phí.

Mình Google mà ko ra đó bạn, bạn cung cấp thông tin cho mọi người cùng biết với.

Xe lắp ráp trong nước chứ có nhập đâu mà tiêu thụ đặc biệt? Thuế TTDB xe điện cũng chỉ 3% thôi.

Giá chênh lệch hơn 20% lận bạn, còn chưa tính chi phí vận chuyển từ VN qua nữa, hoa hồng đại lý, nhân sự bên Indo nữa.

Hạng B2
22/2/23
231
228
43
35
Chịu khó tìm hiểu mai mốt có tiền mua xe hơi như tụi em đỡ bỡ ngỡ bác.

Mình đang tìm hiểu nè bạn, bạn có thông tin cứ đưa ra để mình và mọi người cùng tìm hiểu, mình Google không thấy.

• Like
Reactions: YOLO
Hạng D
2/5/16
1.977
1.912
143
Mình Google mà ko ra đó bạn, bạn cung cấp thông tin cho mọi người cùng biết với.

Xe lắp ráp trong nước chứ có nhập đâu mà tiêu thụ đặc biệt? Thuế TTDB xe điện cũng chỉ 3% thôi.

Giá chênh lệch hơn 20% lận bạn, còn chưa tính chi phí vận chuyển từ VN qua nữa, hoa hồng đại lý, nhân sự bên Indo nữa.
Cấu hình nữa anh ơi, theo như hồi ra mắt bên Indo thì con e34 bán bên đó được trang bị thua nhiều so với xe bán ở VN.
Còn khoản thuế TTĐB 3% cũng hơn chục triệu rồi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
22/2/23
231
228
43
35
Cấu hình nữa anh ơi, theo như hồi ra mắt bên Indo thì con e34 bán bên đó được trang bị thua nhiều so với xe bán ở VN.
Còn khoản thuế TTĐB 3% cũng hơn chục triệu rồi.

Thuế tính trên giá thành ko phải giá bán, e34 kèm pin VN đang bán 830tr lận. Không kèm pin 710tr.

Giá Indo không kèm pin 427tr thôi bạn.

• Haha
Reactions: YOLO
Hạng D
6/8/16
2.512
19.072
113
Thuế tính trên giá thành ko phải giá bán, e34 kèm pin VN đang bán 830tr lận. Không kèm pin 710tr.

Giá Indo không kèm pin 427tr thôi bạn.
Indo ko phải đóng thuế yêu nước Việt, với không cần tiền nuôi vin 3 củ, nên giảm được chi phí nhiều anh ạ

• Like
Reactions: dasklney
Hạng D
1/4/15
1.304
2.379
113

Gú gồ nè bác, có vậy cũng cãi chí choé như thù nhau 8 kiếp :D

• Haha
Reactions: Butcher Man
Hạng B2
22/2/23
231
228
43
35
Gú gồ nè bác, có vậy cũng cãi chí choé như thù nhau 8 kiếp :D

Thêm nữa, từ ngày 20.2, Indonesia cũng đã loại bỏ thuế tiêu thụ đặc biệt (thuế suất 11%) đối với xe điện trong năm tài chính 2024 và thuế nhập khẩu cho đến cuối 2025. Tổng cộng, mỗi xe điện tại Indonesia được ưu đãi khoảng 7.400 USD (khoảng 174 triệu đồng).

Thuế TTDB ở Indo 11%, trong khi thuế TTDB ở VN là 3%, giờ Indo không có thuế này thì chỉ giảm 3% thôi mà bạn?

Trong khi chênh lệch đến tận 283tr (710tr - 427tr đối với xe thuê pin).

Ghế nỉ với ghế da thì giảm được 5 triệu. Cảm biến giảm được 2 triệu?

Đấy là chưa kể thêm chi phí vận chuyển, nhân công nhân sự này nọ nữa đấy.

Kể cả lấy nguyên con số của bài báo là 174 triệu thì giá xe ở Indo phải là 710tr - 174tr bằng 536 triệu chứ? Còn chênh lệch 536 - 427 = 109 triệu này là do đâu?