Hạng C
27/3/18
701
316
63
38
khi về mức "3 không" la giá nó sắp ngang 1số dong của mec,vây lúc đó chon cái nào chạy ra dg mới oai ta :p:p:p,

Hạng B2
9/1/17
179
204
43
33
ko biết cái mục đích 9 của vin là gì vì não mấy ổng này thuộc level ????????(cao quá) chứ có thằng con nào thực sự bỏ tiền mua xe vin vì thích vì yêu nước vì ủng hộ ngay cả mấy thằng cào phím seeder hô hào nào là tự hào dân tộc này nọ, nếu mua xe vì như thế thì thằng toy nó chết từ lâu lâu rồi chứ ko phải hay có mấy bài tư vấn chọn con vios ghẻ lở với mấy con hạng C cerato/elantra hay mua xe toy để giữ giá, giữ cái quần què coi chống mắt lên xem khi bán lại đồ cũ có cái gì ko lỗ, chỉ là lỗ ít lỗ nhiều tùy giá trị ban đầu và tính theo %, độ chuộng(toy thành công ở chỗ có đám fan cuồng tự thẩm du vs nhau, chứ tui là tui đéo mua cũ vs cái giá đó)
Ôtô Vinfast có phụ tùng TQ ko các bác
lật lại hình ảnh cũ dòm cái màn hình trung tâm rồi so vs mấy con tàu(vd zotye) thì tự hiểu :D

Hạng C
1/4/07
812
692
108
ko bàn về xe chỉ bàn về cách mua bán thì thấy Vinfast ko giống ai trên thế giới rùi. cọc đi rùi từ từ có xe. Công nhận có người hậu thuận làm kinh tế dễ thiệt. Bình quân mỗi sở, mỗi bộ bắt mua 1 chiếc là cũng nhiều rùi. chưa kể môix cty quốc doanh thêm vài chiếc. chứ người dân thực sự có bn người bỏ số tiền lớn để đánh cược với chiếc xe chất lượng chưa ai bít.

Hạng C
18/12/06
588
447
63
49
tp : HCM
Đọc hết các comment của các anh mình chốt hạ một câu thế này "Đừng lấy suy nghĩ của con Se Sẽ mà đi so với chí con Đại Bàng"

Hạng C
10/12/12
901
2.052
93
Tỷ phú họ tính khôn lắm:
Ví dụ như các khu Vincom, Vin thuê là thuê 50năm, mà tiền thuê rẻ hay mắc ko ai biết, trả chắc cũng dạng trả dần, xây lên rồi bán lại lấy tiền tươi, 100% tiền mặt.
Xe cũng vậy, ai biết các linh kiện mua về ráp có phải là "mượn đầu heo nấu cháo" hay ko? nhưng chắc chắn bán ra là tiền mặt 100%.
(à, ko bàn chất lượng nha, chỉ nói về hình thức tiền thôi)

Hạng D
21/12/14
2.217
7.989
123
Tỷ phú họ tính khôn lắm:
Ví dụ như các khu Vincom, Vin thuê là thuê 50năm, mà tiền thuê rẻ hay mắc ko ai biết, trả chắc cũng dạng trả dần, xây lên rồi bán lại lấy tiền tươi, 100% tiền mặt.
Xe cũng vậy, ai biết các linh kiện mua về ráp có phải là "mượn đầu heo nấu cháo" hay ko? nhưng chắc chắn bán ra là tiền mặt 100%.
(à, ko bàn chất lượng nha, chỉ nói về hình thức tiền thôi)
Tỷ phú khôn mà dân xứ mình cũng có kém đâu bác ạ. Mua xe oto chứ có phải bó rau đâu. Mà mua rau cũng coi chất lượng rau nữa chứ. Xe vin mà lao nhao thì chết chắc. Bài học từ bờ phone là minh chứng đáng xem xét

Hạng C
10/12/12
901
2.052
93
Tỷ phú khôn mà dân xứ mình cũng có kém đâu bác ạ. Mua xe oto chứ có phải bó rau đâu. Mà mua rau cũng coi chất lượng rau nữa chứ. Xe vin mà lao nhao thì chết chắc. Bài học từ bờ phone là minh chứng đáng xem xét
thì bởi trong mua bán xưa nay cái câu ko bao giờ sai là "chỉ có người mua lầm chứ người bán không bao giờ lầm"