Hạng C
25/7/11
836
55.099
93
trạm thay pin là không khả thi trong thời gian gần

trạm sạc thôi

trạm sạc nếu được đặt hợp lí thì giải quyết được vấn đề pin

ở tỉnh thì mặt bằng rộng rãi không khó giải quyết

chỗ sạc cho những người ở thành phố mới là vấn đề
Mềnh như anh mềnh mềnh chơi trò vầy

1. đi đến các chung cư lobby cho BQT và BQL hoặc đối với nhà CĐT còn nắm quyền mạnh thì là CĐT reserve 1 số slot đậu xe của cư dân và convert thành chỗ đậu và sạc. Sau đó nâng giá đậu mấy chỗ này lên, ai đậu chỗ này chấp nhận trả thêm nhưng có chỗ gần như ưu tiên, BQL hay CĐT có thêm tiền.

2. Convert một số chỗ đậu xe public trong các chung cư sang chỗ sạc và charge tiền extra cho ng ngoài vào sạc, BQL kiếm thêm 1 mớ, cư dân cũng ko phiền lắm

3. chung bài đi xuống các tòa nhà, mall offer convert tiền ko ăn hoặc ăn ít, chủ đầu tư có thêm tiền

4. Xuống mấy chỗ đậu xe, giữ xe qua đêm ở TP lại offer .. cái này cũng là win win solution.

Ăn thua giá thành set up chỗ sạc hợp lý, đủ mobility, ăn chia ngon lành với chủ bãi thì vẫn giải quyết được kha khá vấn đề. Vì tỷ lệ đậu xe tại nhà ở Sài Gòn cũng đâu có cao.

Hạng C
25/7/11
836
55.099
93
hôm trước đi con klara đi ăn pho17 rồi được rủ đi sang bình chánh mà ko dám cưỡi klara đi sợ chưa tới chợ đã hết tiền hic hic
anh dũng cảm quớ bữa mình chạy từ Bệnh Viện Q2 đến cung văn hóa lao động rồi về mà nó chớp chớp đèn giả liên tục làm vừa chạy vừa sợ bỏ mẹ :D nhất là lúc chui trong cái hầm Thủ Thiêm :D

dEs
11/5/20
2.093
150.340
113
Reinvent the wheel, bao nhiêu thứ ko làm, Sx ô tô làm lone j cho mệt đầu. Mang tiếng sx chứ bao nhiêu % là nội địa, về bản chất cũng ko khác thằng TruongHai, Thanhcong là bao. Xe máy còn ế chỏng chơ, nói j xe điện, dư tiền thì mua okie.
Bộ mài tưởng kao thích làm ô tô à ?
- Vượn said=

• Haha
Reactions: nta139 and Huboss
Lơ Xe
20/1/17
2.127
103.628
113
Sài Gòn
nkl.am
Ví dụ CC có 10 slot xạc.
10 anh về sớm cắm xong lên lầu ngủ ...tới sáng ;)
Đám mấy anh hải củ cải , Lamnk đứng chờ ?
Hố hố
mình cưỡi e34 vào vcp

bảo vệ sẽ quát bọn đi xe xăng cút ra chỗ khác tránh đường cho mình đậu vào chỗ sạc

bọn đi xe thời tiền sử dám đậu vào chỗ sạc điện thì cứ liệu cái thần hồn, bác mình sẽ kéo chúng ra cho ăn cái biên bản

nhưng bác mình không cho tiền grab đi từ vcp về hà đô hic hic

Hạng C
25/7/11
836
55.099
93
mình cưỡi e34 vào vcp

bảo vệ sẽ quát bọn đi xe xăng cút ra chỗ khác tránh đường cho mình đậu vào chỗ sạc

bọn đi xe thời tiền sử dám đậu vào chỗ sạc điện thì cứ liệu cái thần hồn, bác mình sẽ kéo chúng ra cho ăn cái biên bản

nhưng bác mình không cho tiền grab đi từ vcp về hà đô hic hic
Dũng cảm lên anh, dời vp OS dìa Vincom ĐK bài toán sẽ được giải quyết há há há

• Like
Reactions: oldman_saigon
Hạng D
21/5/14
2.456
29.788
113
33
Ví dụ CC có 10 slot xạc.
10 anh về sớm cắm xong lên lầu ngủ ...tới sáng ;)
Đám mấy anh hải củ cải , Lamnk đứng chờ ?
Hố hố
em thấy 1 trụ sạc có thể ra nhiều dây cắm mà, ko nhất thiết 100% là cắm ngay trụ, kéo dây cắm vô xe rồi chọn chế độ, ví dụ auto là cắm qua đêm, thì sạc xe này 1 ít rồi sạc xe kia, coi như sạc chậm xe nào bấm sạc nhanh thì tính phí sạc nhanh, mấy xe kia chờ (dây vẫn cắm)

Hạng D
21/5/14
2.456
29.788
113
33
Dũng cảm lên anh, dời vp OS dìa Vincom ĐK bài toán sẽ được giải quyết há há há
Cứ lựa mấy chỗ kẹt xe làm văn phòng hèn gì os chập chờn hoài, dời hẳn ra nó vgp đường bao la ko sợ kẹt cho nó đổi phong thủy anh ạ

Hạng D
17/3/05
1.760
8.179
113
52
MFC
em thấy 1 trụ sạc có thể ra nhiều dây cắm mà, ko nhất thiết 100% là cắm ngay trụ, kéo dây cắm vô xe rồi chọn chế độ, ví dụ auto là cắm qua đêm, thì sạc xe này 1 ít rồi sạc xe kia, coi như sạc chậm xe nào bấm sạc nhanh thì tính phí sạc nhanh, mấy xe kia chờ (dây vẫn cắm)
Thì có nghĩ là trụ đó chỉ có thể cắm đc 10 chiếc á

Hạng D
21/5/14
2.456
29.788
113
33
Thì có nghĩ là trụ đó chỉ có thể cắm đc 10 chiếc á
Dạ em nghĩ mấy xe nào như vậy phải có slot đăng kí sạc điện, rồi chỗ đó ưu tiên cho xe điện. Nếu chung cư có 10 con,xe điện mà chỉ có 10 slot sạc thì hơi thiếu, em nghĩ sẽ có công thức tính,

• Like
Reactions: oldman_saigon