Hạng D
14/6/05
1.590
4.218
113
Đồng Nai
A lắp trong nhà hả?
Xe sử dụng và sạc trong nhà bác ơi. Cần sạch mới chơi xe điện, chứ giá thành cao hơn xe dầu nhiều.
Em chỉ muốn nói là lớn hơn 40A bên jav vẩn thiết kế dùng ổ cắm và bên e vẩn đang dùng.
Em là thợ ống nước nên thấy vậy và hóng thôi, có biết chi mô...

Hạng D
16/1/13
4.803
84.323
113
Xe sử dụng và sạc trong nhà bác ơi. Cần sạch mới chơi xe điện, chứ giá thành cao hơn xe dầu nhiều.
Em chỉ muốn nói là lớn hơn 40A bên jav vẩn thiết kế dùng ổ cắm và bên e vẩn đang dùng.
You got a big house.

• Like
Reactions: oldman_saigon
Hạng B1
13/4/17
67
9.976
113

Cái ổ cắm này là dạng công nghiệp, ko phải dạng dùng trong dân dụng.

Điện cấp cho bộ sạc là đi dây cố định, 1 mạch riêng biệt và đấu nối cho nó luôn. Còn nếu a thích mua cái ổ cắm như trên và dùng thì ko ai cản.

Hạng D
3/9/08
4.594
48.157
113
1 giờ xe Vin E34 ngốn điện cho sạc từ 4-->5 chỉ số điện. Tính ra cũng tương đương ~ 4500w.
Tải khá cao ha, sạc cùng lúc nhiều xe hệ thống điện ko chuẩn là nổ như chơi.

Hạng D
14/6/05
1.590
4.218
113
Đồng Nai
Rồi hạ tầng phải phát triển theo thôi.
Như nhiều nhà xây mới giờ thiết kế dây riêng cấp cho bếp điện 5-6kW vô tư.
Thêm nhánh riêng dây XLPE 2C x 5.5mm2 + E 1.5mm2 cấp nguồn sạc xe điện là OK thôi.

Hạng D
17/3/05
1.760
8.179
113
52
MFC
Chuẩn chung TG bây giờ thì 40A vẫn xếp là sạc chậm, bộ sạc Vin có 15 - 20A thì dưới mức chung, hèn gì anh old-man bảo giá chỉ có 5 chai! :D
1/ nhà mềnh cách VIN 3S có 4 phút nên việc chạy qua đó sạc quá đơn giản
2/ xe mình đậu ở cty từ sáng tới tối, cắm dây sạc siêu chậm cũng đc , cho vui
3/ kệ cmnl, hiện giờ ai cũng bịt mắt sờ voi ;)

Hạng D
29/11/04
1.821
14.916
113
Kiến thức mình là rác với a thì a ngóng làm gì.
A tự nhận ko có chuyên môn về điện mà tư vấn như thần. Bị mình chỉnh nên đâm ra cay cú à?
Ngóng là ngay từ đầu anh bảo mợi người đã hiểu sai. Mình nhận ngay để học hỏi. Song anh cứ múa may tào lao mía lao, mình không cần nữa nên với mình nso là rác thôi.

Còn mình tư vấn cái nào , bảo ai gắn cái nào đâu. Hay kiến thức anh cao quá nên vấn đề đọc hiểu bị gì rồi. Anh ấy bảo CB đó, dây 40A (trong khi sạc xe 24A) , mình bảo còn coi cái ổ cắm nữa chứ có biết cái ổ cắm cao siêu của anh nó ra sao.

Lâu lâu vào gõ vào câu chơi rồi lại quay qua làm việc tiếp. Đâu cần để ý người ta chém gì để mà cay cú. Cũng đâu cần biết bằng cấp người ta ra sao ha anh !!! :)

Hạng D
21/5/14
2.456
29.788
113
33
Ngóng là ngay từ đầu anh bảo mợi người đã hiểu sai. Mình nhận ngay để học hỏi. Song anh cứ múa may tào lao mía lao, mình không cần nữa nên với mình nso là rác thôi.

Còn mình tư vấn cái nào , bảo ai gắn cái nào đâu. Hay kiến thức anh cao quá nên vấn đề đọc hiểu bị gì rồi. Anh ấy bảo CB đó, dây 40A (trong khi sạc xe 24A) , mình bảo còn coi cái ổ cắm nữa chứ có biết cái ổ cắm cao siêu của anh nó ra sao.

Lâu lâu vào gõ vào câu chơi rồi lại quay qua làm việc tiếp. Đâu cần để ý người ta chém gì để mà cay cú. Cũng đâu cần biết bằng cấp người ta ra sao ha anh !!! :)
anh chơi dậy ai chơi với anh ><