Hạng C
1/5/10
611
233
43
Juke 2015 1.2, em này bình xăng chính xác là 46l nhé bác, có thể xem thông số chính thức của em này bên trang nissan uk. Và topic này cũng đang giới thiệu bản Juke này, nói một hồi chuyển sang bản khác. Bác cũng thuộc dạng chuyển hệ nhanh thật, ở trên từ 1 bình xuống nữa bình xăng, giờ thì từ bản 1.2l qua bản 1.6l.
mình cũng đâu rãnh như bác bới móc câu nói 'chú ý ' của mình, ko bới tối về bác ăn ko ngon hả, mình cũng nói với bác chính xác 11.8gals =44.66L có thể xem thông số chính thức của e này bên trang nissan USA . Và topic này chỉ nói về bản 1.2 thì đã sao, bác làm gì mà ko cho mình đề cập bản 1.6 turbo trong khi bản 1.6 turbo cũng có bán ở VN. Mình thật sự là nữa bình thi đổ rồi mà nói tới thấy bác có vẻ nham hiểm nhỉ , bác nói thì dc ng ta nói ra thì bác bảo là chuyển hệ nhanh.

Hạng C
1/5/10
611
233
43
Theo lý thuyết thì chạy chừng nào đồng hồ báo mới đi đổ xăng nhé bác còn bác rảnh thì nữa bình rồi quẹo vô đổ cũng được.
theo lý thuyết thì khi để bình xăng còn quá ít thì tiêu hao thêm nhiên liệu , còn đổ xăng chỉ tôn 3-5 phút, ít đi cái bình luận vô bổ này của bác thì mình đổ đuọc chừng 1/4 bình rồi .;)

Hạng D
28/10/12
1.528
1.447
113
mình cũng đâu rãnh như bác bới móc câu nói 'chú ý ' của mình, ko bới tối về bác ăn ko ngon hả, mình cũng nói với bác chính xác 11.8gals =44.66L có thể xem thông số chính thức của e này bên trang nissan USA . Và topic này chỉ nói về bản 1.2 thì đã sao, bác làm gì mà ko cho mình đề cập bản 1.6 turbo trong khi bản 1.6 turbo cũng có bán ở VN. Mình thật sự là nữa bình thi đổ rồi mà nói tới thấy bác có vẻ nham hiểm nhỉ , bác nói thì dc ng ta nói ra thì bác bảo là chuyển hệ nhanh.
chả ai cấm bác nhắc tới bản 1.6 cả, topic đang đề cập 1.2 nhưng ngay câu comment đầu tiên của bác nói là "xe này", chứ không có nhắc gì tới bản 1.6l nhá. Còn mình hỏi 46l đi được bao nhiêu km với mức tiêu hao nhiên liệu 5.5l/100km (tính trừ hao), rõ ràng bác vẫn biết mình đang đề cập tới bản 1.2l này mà topic đang giới thiệu và ý là nói trên lý thuyết 1 bình đi được bao nhiêu, bác không có nói ngay là nữa bình bác mới đổ, mình hỏi loanh quanh 1 hồi thì bác mới lấy lý do này ra, rồi loanh quanh một hồi mới nói bản 1.6l. Một là bác cãi cố, 2 là có lẽ vấn đề diễn đạt, đọc và hiểu của bác có vấn đề.

Hạng C
1/5/10
611
233
43
chả ai cấm bác nhắc tới bản 1.6 cả, topic đang đề cập 1.2 nhưng ngay câu comment đầu tiên của bác nói là "xe này", chứ không có nhắc gì tới bản 1.6l nhá. Còn mình hỏi 46l đi được bao nhiêu km với mức tiêu hao nhiên liệu 5.5l/100km (tính trừ hao), rõ ràng bác vẫn biết mình đang đề cập tới bản 1.2l này mà topic đang giới thiệu và ý là nói trên lý thuyết 1 bình đi được bao nhiêu, bác không có nói ngay là nữa bình bác mới đổ, mình hỏi loanh quanh 1 hồi thì bác mới lấy lý do này ra, rồi loanh quanh một hồi mới nói bản 1.6l. Một là bác cãi cố, 2 là có lẽ vấn đề diễn đạt, đọc và hiểu của bác có vấn đề.
Bác hỏi lý thuyết xe đi được bao nhiu đằng này lấy 5.5l/100km tính trừ hao thì rõ ràng là tính trên ĐK đường xá VN, rồi trừ hao thì là thực tế rồi. Câu hỏi là lý thuyết mà nội dung đưa ra là thực tế ->mâu thuẫn hay nói đúng ra bác mới có vấn đề về nói- đọc- hiểu .
con số 200km mình đưa ra gần đúng với cách tính theo nửa bình xăng thì mới thấy được bác thích chạy xe hết xăng mới đổ còn mình nửa bình là đổ thì mình nói nửa bình . Bác lại nói mình cãi lý ,đúng là bác nguy hiểm thật, lại còn quay qua bắt bẻ vụ 1.2 với 1.6. Cho là mình ghi thiếu 1.6 từ lúc đầu đi, nhung xe này đa số là 11.8gals cho AWD - 13.9gals cho FWD. mình nghĩ là do bác ko rành thông số xe này hơn mình đâu mà muốn ta đây nên mới hỏi vậy chứ gì .

Hạng D
28/10/12
1.528
1.447
113
Bác hỏi lý thuyết xe đi được bao nhiu đằng này lấy 5.5l/100km tính trừ hao thì rõ ràng là tính trên ĐK đường xá VN, rồi trừ hao thì là thực tế rồi. Câu hỏi là lý thuyết mà nội dung đưa ra là thực tế ->mâu thuẫn hay nói đúng ra bác mới có vấn đề về nói- đọc- hiểu .
con số 200km mình đưa ra gần đúng với cách tính theo nửa bình xăng thì mới thấy được bác thích chạy xe hết xăng mới đổ còn mình nửa bình là đổ thì mình nói nửa bình . Bác lại nói mình cãi lý ,đúng là bác nguy hiểm thật, lại còn quay qua bắt bẻ vụ 1.2 với 1.6. Cho là mình ghi thiếu 1.6 từ lúc đầu đi, nhung xe này đa số là 11.8gals cho AWD - 13.9gals cho FWD. mình nghĩ là do bác ko rành thông số xe này hơn mình đâu mà muốn ta đây nên mới hỏi vậy chứ gì .
:) Mai mốt trả lời luôn một mạch rõ ràng nhá bác, trả lời cà nhích theo kiểu chống chế thì sẽ bị bắt bẻ thôi

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
9/9/14
924
22.456
93
Topic đang bàn luận về xe thì lại đi vào việc cãi nhau về bình xăng nhiều hay ít.

Nói tóm lại, xe nhỏ thế này thì chắc chủ yếu để đi trong thành phố, đi tỉnh mà đi con này thì hơi mệt. Mà nếu để đi trong thành phố, thì một ngày đi tầm 50 cây số là nhiều rồi. Cứ cho là nửa bình đi được 200 km (theo cách tính là 10l/100km) thì cứ 4 ngày là đổ một lần, vị chi là 1 tuần đổ 2 lần, cũng không mất bao nhiêu thời gian. Như vậy là quá đẹp, vì tính toán như trên là dựa theo thói quen đi 1/2 bình thì lại đổ xăng một lần, và trừ hao tẹt ga luôn rồi (từ 5.5l/100km thành 10l/km). Còn nếu lấy xe chạy đi tỉnh thì mức tiêu hao tụt xuống rất nhiều, cũng như trước mỗi chuyến đi xa, tài xế đều phải đổ đầy bình xăng, cho nên đi xa cũng không thành vấn đề với em này.

Nói một cách thông thường thì người ta thường đổ xăng theo ngày, hoặc theo đồng hồ báo nhiên liệu, chứ nếu 1/2 bình đã đổ thì ... cũng hơi hiếm người làm vậy. Theo cách đi của mình, từ nhà lên Quận 1 chỉ khoảng 6 km. Cả đi cả về là 12 km. Có tạt ngang tạt ngửa thì cũng chỉ 20 km là cùng. Còn nhà bạn nào cách chỗ làm tầm 20km, một ngày cả đi cả về là 50km, và thích đổ xăng 1/2 bình thì tất nhiên là người ta sẽ không mua xe có dung tích bình xăng nhỏ.

Hoặc thậm chí là người ta muốn xe phải đi được ít nhất 5-6 ngày cho 1/2 bình, mỗi ngày chạy 50km thì cũng được mà, mỗi người có nhu cầu riêng. Cãi nhau làm gì cho mất công.

Hạng C
1/5/10
611
233
43
:) Mai mốt trả lời luôn một mạch rõ ràng nhá bác, trả lời cà nhích theo kiểu chống chế thì sẽ bị bắt bẻ thôi
Cũng còn phải xem người hỏi là ai, dư hơi ko đâu thì ko ai quan tâm trả lời tường tận là đúng rồi .

Hạng D
28/10/12
1.528
1.447
113
Cũng còn phải xem người hỏi là ai, dư hơi ko đâu thì ko ai quan tâm trả lời tường tận là đúng rồi .
và cũng nên xem lại khả năng cứ 1/2 bình mới đổ của bác nữa.