Hạng C
30/9/06
635
2
18
53
RE: Vô ý cản đường các anh xxx ở Bà rịa

Trích Altis2009:
Vâng, ông em năm nay bảy mươi mấy rồi, lái xe có kinh nghiệm cỡ bốn mươi mấy năm nên gặp trường hợp như vậy ông em mới ức chứ. Người già người ta lái xe rất bình tĩnh, hơn nữa ông em là bác sĩ mừ -> có đủ trình độ để biết ntn là phép lịch sự nên ông em ức anh xxx hôm đó lắm.
Ông của Bác như vậy coi như là đại thụ trong ngành y rồi, chắc mấy chú ***phạt ông bác chắc nghĩ là ông bác cho bệnh nhân chuyển viện sớm và còn về trước khi bn chuyển viện....
Vui tí ấy mà....

Hạng B2
2/6/05
180
1
0
56
TP.HCM

Trích đoạn: Duy siena

một giả thiết rất hay nhưng không thực tế bác à ! (sorry bác) vì sao ?
- người ta hay nói xe chạy trên đường nó có "luồng" , nghĩa là ai chạy sao mình chạy vậy (đó là chạy bình thường) nên những trường hợp mình đã chạy với tốc độ bình thường mà xe phía sau xin vượt thì chắc chắc không bao giờ là ..một đoàn xe cả (trừ đoàn xe caravan !! hihihi) , thường thì chỉ một hay vài xe ( như xe tố hành chẳng hạn), còn trong trường hợp mà ..cả một đoàn xe xin vượt nghĩa là bác đang chạy .."không bình thường" ( quá chậm) vậy mình nên xem lại xe mình có cản trở lưu thông không ?
- trên thực tế (ở VN) chưa bao giờ trên xa lộ mà bác đang chạy 80,90 mà bị nguyên một đoàn xe xin vượt cả (trừ khi đó là đoàn xe caravan của ...OS), cùng lắm chỉ vài chiếc là cùng.
trân trọng bác
Cái này có lần em gặp rồi , hồi đó em chạy trên xa lộ Hà nội ( có bảng cấm vượt) , 1 chú Escape chạy trước em một đọan né vào cho chú tốc hành vượt vì chú tốc hành dí sát đuôi.
Sau đó chú Escape không quay lại được vì trên xa lộ Hà nội lúc đó rất nhiều xe và cứ nối đuôi nhau , không ai nhường chú Escape cả , mà chú đấy cũng không chạy chậm đâu , vì vẫn đi song song phía trước xe em.
Kết quả chú bị XXX vẫy vào , còn có sao không thì em hông biết , nhưng chắc toi vì dù là lý do nhường đường cũng vẫn sai

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

cái này thì : hoặc chiếc excape thiếu kinh nghiệm hoặc chạy ..chậm quá ( chắc chắn lúc đó chạy không quá 80 ), Vdụ trên là trên đường các xe đang chạy theo luồng , nếu trước mặt chiếc excape trống sao không tăng tốc lên ( vẫn không quá tốc độ quy định) để cả đoàn phía sau qua mặt mình hết vậy ? trường hợp này chiếc excape đã không nhập luồng( đồng tốc) với các xe trên đường

Yip
Hạng B2
21/4/08
387
1
0
43
OSCF - Viva Ghost Mode

Hóa ra cho vượt cũng bị vịn ạ!
Có lần em đi VT với bà chị, lúc đấy là hơn 1h đêm rồi, gần đến đoạn Sân Golf Long Thành thì có mấy xe sau xin vượt. Em xi nhanh phải tránh cho nó lên, tự nhiên thấy sau khúc cong có chú xxx nhảy ra cầm que chỉ vào đầu xe mình. Chẳng hỉu ra làm sao nữa mà lúc đấy em cũng chạy tẩm trên 60. Bà chị ngối sau bảo nó vẫy cái gì ấy nhỉ, cứ chạy đi!. Tự nhiên adrenaline trong người nó chẩy ồ ồ, thế là em nháy fa, xi nhan trái, đạp ga tới (xe LS430 mà, bốc lắm). Khổ thân chú xxx nhảy vọt vào lề đường. Hôm sau về SG cứ lo qua đoạn đấy nó nhớ biển xích lại thì khốn. Xe thì chả sợ chỉ sợ cái bằng lái của mình.

Các bác nói đến vụ cho vượt trái này em mới ngờ ngợ ra có khi mình bị cái lỗi này
. Hối hận quá!

Last edited by a moderator:
Hạng F
14/9/04
9.907
28.690
113
Q3

Tui mà không cho vuợt tui chơi signal liền cho đối tác biết mà liệu

Hạng B2
2/5/08
209
0
0
31
www.softvnn.com

hình như các pác XXX thương xài Jolie trắng thì fải, có lần do ko chú ý, tưởng xe dân như mình nên xe em bật xi-nhan và vượt fải, vừa lên dc nửa xe thì ôi thôi một dòng chữ trắng nền xanh hiện ra "CSGT", tiếp theo là gì các pác tự hiểu nhé, càng nhớ càng đau :(

Hạng D

Em thì trái lại bác ạh. hum Off DaLat về 2/5 đến đoạn Phương Lâm thì có xe của xxx dẩn đường cho cã đoàn xe XNL chúng em đi. Xe của XXX cứ chạy trước chúng em bám theo sau mãi đến gần km125 thì tự bật sinhal nép vào cho đoàn XNL qua, thế mới biết XNL oắch thật đi có cã xe xxx dẩn đường... hi hi hi

Hạng B2
23/4/07
265
1
16
45
Sài Gòn
www.otosaigon.com

Trích đoạn: pvnaf

Thấy nhiều bác ủng hộ việc khôgn cho vượt. Tôi thấy Khi chạy tốc độ cao mà không vướng đường thì bác phải cho xe đằng sau xin vượt được vượt chứ. Ở nước ngoài, chạy trên 70km/h luôn phải giữ lề bên phải , để dành lane bên trái cho xe khác vượt, cái đó quy định trong luật hẳn hoi. Khi người ta có việc mới phóng nhanh xin vượt nếu thấy an toàn thì phải cho vượt. Đó khôgn chỉ là luật mà là VĂN HÓA lái xe nữa các bác à. Bác thử chạy vội mà có thằng đằng trước ko cho vượt lúc đường vắng các bác co tức không...

Em cũng mấy lần gặp trường hợp đang công chuyện gấp. Đường phía trước thì trống, mà xe trước lại không cho mình vượt. Từ đá đèn với cường độ châm để xin, đến nhanh. Rồi đến bấm còi, sau đè hẳn lên còi nhưng vẫn không được nhường, nên buộc lòng phải vi phạm luật giao thông mà vượt bên phải. Chạy chậm, nhường đường không phải là mình dở mà là nét văn hóa đó các bác

Sao kô bác nào giải thích dzùm trường hợp cụ thể của ông em ạ?

Hôm qua, em có kể với ông là đang trao đổi với các bác trên OS về trường hợp mà ông gặp.
Ông em đã thôi kô tự mình lái xe ôtô 3-4 năm nay rồi nhưng ông vẫn rất mong lời giải thích thỏa đáng. Các bác giúp em với !!!

Hạng B2
2/8/07
460
8
18

Trích đoạn: Duy siena

cái này thì : hoặc chiếc excape thiếu kinh nghiệm hoặc chạy ..chậm quá ( chắc chắn lúc đó chạy không quá 80 ), Vdụ trên là trên đường các xe đang chạy theo luồng , nếu trước mặt chiếc excape trống sao không tăng tốc lên ( vẫn không quá tốc độ quy định) để cả đoàn phía sau qua mặt mình hết vậy ? trường hợp này chiếc excape đã không nhập luồng( đồng tốc) với các xe trên đường

mình hỉêu ý của yflower nhưngD thử gặp 1 lần sẽ thấy. đâu fải cứ như vậy nó fải như vậy đâu