VIP CARD MEMBER
5/5/08
1.080
94
48
63
Tp Ho Chi Minh
RE: Vô ý cản đường các anh xxx ở Bà rịa

Theo ý tui là nên nhường khi mình không chạy nhanh hơn.. Hơn nữa, nhớ lại nhiều lúc mình gặp mấy "con bò" mình xin hoài mà nó không cho mình lên và cũng không chịu tăng tốc lên để mình phải nghiến răng chửi thề (mình nghe!!) và phạm luật vượt phải thì mình ức chế cỡ nào. ( Vụ này tui gặp hoài hoài!!)..[&:]:mad:

Hạng B2
22/11/06
419
31
28

hôm chạy VT về, đang chạy đường đông nhìn kính bên phụ thấy XXX định vượt phải, ko bật đèn cũng chẳng còi, e ép đxx cho vượt :D, ko vượt dc nó chạy sau e khỏang 5 km chắc tức hay sao ấy mở còi hụ in ỏi, hụ thì cho vượt làm đxx gì nhau :D:D:D

Trích đoạn: qazwx

hôm chạy VT về, đang chạy đường đông nhìn kính bên phụ thấy XXX định vượt phải, ko bật đèn cũng chẳng còi, e ép đxx cho vượt :D, ko vượt dc nó chạy sau e khỏang 5 km chắc tức hay sao ấy mở còi hụ in ỏi, hụ thì cho vượt làm đxx gì nhau :D:D:D

Ể, cái này bác làm đúng nha vì kô có tín hiệu ưu tiên nhưng cho em hỏi nó vượt phải, bác ép nó ---> bác cũng vượt phải hả?

Hạng B2
22/11/06
419
31
28

Trích đoạn: Altis2009

Trích đoạn: qazwx

Ể, cái này bác làm đúng nha vì kô có tín hiệu ưu tiên nhưng cho em hỏi nó vượt phải, bác ép nó ---> bác cũng vượt phải hả?
lắc nhẹ volăng về bên phải chỗ đâu mà nó lên :D

Last edited by a moderator:
PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.384
297
83
The Earth

Trích đoạn: phucminh

Kho bạc Nhà nước tỉnh BR-VT năm cuối đường 51C (đường 3/2), gần bùng binh to nhất VT.
Kho bạc nằm ở đường thống nhất - gần bãi trước mà bác

Hạng B2
4/5/08
333
33
28
53

Em thấy cái đề tài này cũng đó khá rõ vì trong luật giao thông có quy định rõ ràng rồi mà, cứ thế mà tiến hành thui. Nếu gặp phải mấy chú tốc hành mà không cho nó vượt thì không khéo lại bị nó chơi lại là mệt lắm.

Hạng C
11/3/07
798
2
0
40
Hà Nội
www.otosaigon.com

Em có ông anh cũng như bác. Lỡ không cho đoàn của bác Hoàng Trung Hải vượt khi bác ấy đang đi chống lũ lụt ở Quảng Bình. Kết quả là 1 năm nay vẫn phải đi xe máy.:D

Hạng B2
12/10/07
233
2
0

Tôi nhớ Luật đã quy định xe trước phải nhường đường cho xe sau khi có đủ điều kiện an toàn. Vậy thì các bác không có lý do gì để không cho xe sau vượt kể cả trong trường hợp xe các bác chạy đến mức độ tối đa cho phép trên đoạn đường đó.

Trong trường hợp này, xe trước phải giảm tốc độ và ra hiệu rồi đánh xe về phía đường bên phải để nhường cho xe sau. Các bác nhớ là phải giảm tốc độ nhé.

Việc xe sau chạy và vượt với tốc độ nào là quyền của của họ và đã có pháp luật quy định rồi, họ phạm luật thì họ phải chịu, các bác cũng không có quyền ''thế thiên hành đạo'' ép họ chạy đúng tốc độ quy định được.

Còn trong trường hợp các bác cho vượt mà lấn tuyến bên trong, theo tôi đoán thì có thể bị coi là cho vượt trong khi không đủ điều kiện an toàn.

Tiện đây các bác cho hỏi nhé: ở đoạn đường cấm vượt mà có xe xin vượt đằng sau mình thì mình có cho vượt ko?

Last edited by a moderator:
Hạng B2
22/11/06
419
31
28

Trích đoạn: Altis2009

À ra vậy, nhưng em vẫn chưa hiểu, lắc nhẹ vô lăng về bên phải những 5km à.
thì đã bảo nó ko lên dc chui dưới đít hụ còi í :D