Hạng C
23/7/07
895
4
18
40
RE: Vô ý cản đường các anh xxx ở Bà rịa

Trích đoạn: lhk

Sau buổi offline (rất vui và hấp dẫn) với các anh em OS ngày 30/4 tại Vũng tàu, em chạy về Sài Gòn.
Khi đi qua Bà rịa em nghe 1 xe 4 bánh ở đằng sau cứ bóp kèn liên tục đòi qua mặt. Lúc này em đang chạy với tốc độ 80+km/h và lại đang nói chuyện với vợ cả+anh vợ nên kô thèm nhường đường. Em nói với vợ cả là mình chạy đúng luật rồi nên kệ nó cho nó qua mặt bên phải. (Thật sự thì em chạy rất nghiêm chỉnh, biển báo cho phép bao nhiêu thì em chạy tốc độ bấy nhiêu, trừ khi ... xe trước chạy nhanh thì mình cũng bám theo để đảm bảo mình kô phải là ngươi lạc hậu). Sau cùng vợ cả em nói thôi nhường đường nó đi vì nó là taxi. Thế là em nhường đường vì nghe lời vợ cả chỉ có lợi mà thôi. Khi chiếc xe 4 bánh qua mặt em, bác tài và toàn bộ mọi người trên xe đó quay đầu nhìn em với đôi mắt hình viên đạn. Té ra xe này là xe của các anh xxx và mình hết sức bậy bạ khi kô cho các anh xxx qua mặt.̀ Các anh xxx này rất tử tế là kô qua mặt bên phải và cũng kô phạt mình. Hối hận quá từ đó em chạy rất đúng tốc độ những chỗ chỉ cho phép 50km/h vì sợ các anh giận mình lỗi vừa qua rồi phạt mình. Báo hại thằng con trai em nói ba chạy kiểu gì mà giống xe bò quá vậy!!
Xin lỗi các anh xxx, sự cố này là do ngu dốt chớ kô phải cố ý

Thêm 1 kinh nghiệm là chạy đường trường phải nhường xe nếu người ta đòi qua mặt mình liên tục.
rất may cho bác là tài xế hiền, gặp mấy cha xe đò hoặc xe tải là có chuyện rồi.....nếu chạy chậm thì nên nhường ngta.....góp ý cho bác

Hạng C
5/12/07
780
1.954
93
vnexpress.com.vn

Trích đoạn : Altis2009
Sao kô bác nào giải thích dzùm trường hợp cụ thể của ông em ạ?

Hôm qua, em có kể với ông là đang trao đổi với các bác trên OS về trường hợp mà ông gặp.
Ông em đã thôi kô tự mình lái xe ôtô 3-4 năm nay rồi nhưng ông vẫn rất mong lời giải thích thỏa đáng. Các bác giúp em với !!!

Thôi chuyện đã qua rồi, mà ông của bác cũng đã Cổ lai hi nên bác khuyên ông bác quên và vui sống đi :D ! Theo tôi thì có thể nằm trong các trường hợp sau:
- Bác chỉ nghe ông bác kể lại chứ bác chưa phải là "người trong cuộc" nên sự thật có thể bị "loãng" chăng ?
- Các XXX đôi khi mê "săn mồi" quá, nên cũng có khi "vô ý" mắc sai lầm về phần nhận định. Họ nhìn thấy từ xa có xe chạy lệch tuyến (dù có bật đèn tín hiệu) là "ngoắc", chứ có biết rằng xe đó đang nhường đường xe khác đâu ! Mà tâm lý người lái xe ai cũng ngại tranh cãi với XXX nên " xì xiền " cho xong chuyện, chứ cãi lại mà không thắng lại còn "dính" thêm tội "cãi thấy mà ghét !" thì phiền phức lắm. Trong đá bóng bác thấy trọng tài giỏi nhất FIFA vẫn bị mắc lỗi này, gọi là lỗi nhận định 12 gì gì đó !
Vì vậy đôi khi mình nhường đường cũng phải quan sát từ xa và hên xui nữa vì các XXX thích vô ý mắc sai lầm lắm ! :D

Tập Lái
2/5/08
27
0
0

Theo tôi thấy , trong trường hợp , mình chạy đúng tốc độ , như trong khu dân cư 50km/h , nhưng đâu có mấy xe chấp hành đúng như vậy , ( nếu đúng thì làm sao bị bắn ) , do đó nếu bảo mình đi không theo luồng thì cũng hơi vô lý ?? Còn khi trời mưa , thì tùy xe và tùy khả năng để đảm bảo an toàn , nhưng bao nhiêu xe chạy cẩn thận để mà nói theo luồng ?? Vụ nầy đối với mấy XXX thì may nhờ rủi chịu , cải sao nổi , Tôi đã từng gặp 1 ông già đi chiếc Kia morning , cứ lane giửa mà chạy , không biết đúng hay sai chỗ nào ?????

Hạng B2
2/8/07
460
8
18

Trích đoạn: otosaigon

Mỗi lần em gặp mấy thằng lái xe dở hơi không cho vượt trái.. em vượt phải. .và đánh tay lái về trái ngay đầu xe .. sau đó nhấp phanh cho nó giật mình..và đè nó lại với vận tốc chậm xem nó thế nào.. :D

Xin lỗi bác mới lái xe mà bảo.. tui đi đúng 80km/h và không cho vượt thì chắc mới lo bằng lái :D

sao bác ăn thua quá.

theo em, đã chạy 80km/h mà còn có xe xin vượt, vậy đâu có đủ điều kiện an toàn để cho vượt?? xe mình đã chạy tốc độ tối đa cho phép, xe sau vượt fải trên tốc độ đó mà theo luật đã trên tốc độ cho fép là ko an toàn nên bị cấm. vậy thì làm sao cho vượt đc???

quy định tốc độ tối đa trên 1 con đường là để đảm bảo chạy đúng vận tốc an toàn trên con đường đó, chạy quá tốc độ đó thì không còn an toàn rồi

Hạng C
12/2/08
551
459
63
SAI GON

có bác nào biết kho bạc tp Vũng Tàu ở đâu không ạ ? mai em phải xuống nộp phạt rồi , em bị 58/50 ở Bà rịa hôm chủ nhật các bác ạ .

Hạng C
12/2/08
551
459
63
SAI GON

cả nhà không có ai giúp em ạ ?

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Kho bạc Nhà nước tỉnh BR-VT năm cuối đường 51C (đường 3/2), gần bùng binh to nhất VT.

Hạng C
12/2/08
551
459
63
SAI GON

Trích đoạn: phucminh

Kho bạc Nhà nước tỉnh BR-VT năm cuối đường 51C (đường 3/2), gần bùng binh to nhất VT.
cám ơn bác .

Hạng C
12/10/05
587
32
28
43

đôi khi nhường nhịn một tý cho đỡ rắc rối bác à