4/3/19
499
282
66
28
Bạn nên nhớ từ 'nhập' là từ đâu, nếu như từ EU thì bản Base thấp nhất là bắt buộc phải có "option" ở VN . Còn nếu nói nhập trung, nhập ấn thì cũng là nhập vậy ....hay campuchia cũng là nhập. Tôi để ý là các dòng VW về VN thường là dòng quá cũ, như có nhiều bài mà tôi đã chụp hình cho thấy khác biệt. Và dĩ nhiên nhập từ EU sẽ hoàn toàn khác từ Ấn , Trung . Thí dụ dể hiểu như Channel 5 nhập từ Pháp hay nhập từ TQ ....
Con Allspace là hàng nhập Mexico bác ạ, con Passat với trước đây thêm con Jetta với Tuareg là nhập Đức còn lại con Polo là nhập Ấn, đến giờ vẫn là bản cổ lỗ sĩ, Jetta với Tuareg thì đã ngừng nhập. Con Passat là thế hệ B8 giống như đang bán ở EU bác ạ, Tiguan thì trên thế giới sx chính có 2 nguồn, bản SWB thì ở GER, bản LWB (là bản Allspace) thì được lắp ráp tại Mexico để cung cấp luôn cho thị trường US do thị hiếu ở US chuộng bản LWB còn ở EU lại chuộng SWB.

Hạng B1
16/5/18
98
77
18
40
Sang năm em định đổi xe không biết nên lấy con này hay chơi con Kia Telluride?

Tập Lái
24/4/17
31
34
18
50
Xe Volkswagen tại Việt Nam chưa có con nào nhập Trung đâu mà các bác lo. Chất xe vẫn còn chất Đức. Bác nào chuyển lên từ xe Nhật, Hàn sẽ thấy khác biệt rất nhiều. Em thấy tại VN, con thấp nhất là Polo (hiện nhập Ấn) đi còn ngon chán so với những con cùng tầm giá, mỗi tội nội thất nhìn chán thật. Các bác cứ thử trải nghiệm đi, sẽ có đánh giá khác với xe của hãng này (mặc dù chưa phải là bản nhập châu Âu).
Em thấy nhiều bác chê giá cao. Em vào bênh tí: Hãng phải bán bản cũ để né thuế. Mà kiểu bán này, ở hầu hết các hãng chưa có lắp ráp tại VN. Bản như Châu Âu, thêm thuế vào thì các bác chạy hết. Hãng làm vậy mà còn bị nhiều bác vào kêu ngáo giá!

mic confirmed
Hạng C
18/7/04
756
500
93
Có bác nào chạy thử rồi thì cho ý kiến nhận xét là chính xác nhất.

Hạng D
13/1/12
2.667
90.957
113
Cái xe bình dân về Việt Nam tiêm cận xe sang luôn , con nầy nhìn cái nội thất và khoan máy là thấy nãn ..

Hạng B1
30/7/19
58
31
18
Em thấy nao lòng nhất là cái vô lăng bọc cao su.
Giống con xe U-oát thời xưa bố em còn công tác thế.