Thảo Luận Chung Vượt bên phải

Hạng C
1/10/05
848
58
28
53
RE: Vượt bên phải

em xin can 2 bác ở trên có ý tưởng làm 1 làn để đi và 1 làn chỉ chuyên để vượt (ở trong hoặc ở ngoài cũng vậy), vì ở Việt Nam tham to nhà mình, kết cục là tất cả các xe đều sẽ đi trên cái làn dành cho vượt ấy hết ạ!

Tất nhiên khi quy định như vậy thì cũng phải phạt những ai chạy trên làn vượt mà không cần vượt ai cả. Và cũng phải tin vào ý thức của người khác nữa chứ.
Tôi nhớ hồi QL51 mới làm xong, mình chạy từ TP về Vũng Tàu mà xin vượt thì 10 xe tải may ra có 1 cái cho vượt. Còn bây giờ thì 10 người mới có 1 người không cho vượt. Cái gì hợp lý thì dần dần nhiều người cũng nhận ra thôi.

Hạng D

Đường xá thì nhỏ và xấu, thiếu tín hiệu, biển báo... Mấy ông giao thông trên đường thì cậy xe to (nhất là xe tải nặng và container), bò ì à ì ạch mà ko chịu nhường đường.:mad: Bác nào đi thử đoạn đường từ Tp.HCM đi Phan Thiết mà ko vượt phải em xin bái phục. Riết rồi thành thói quen, đi khúc có con lươn, đến gần mấy cha xe to là khỏi xi nhan trái cho mất công, chả ai nhường, :mad: cứ vượt phải cho nhanh và khỏi tức :mad:

Hạng D
3/3/08
2.180
36
48
48
Vương Quốc Campuchia

Nhập gia phải tùy tục thôi các bác ạ,mình ở Vn thì cam chiu vậy nhe các bác.Biết đâu 10-20năm nữa đường xá phát triển rộng 100-200m mình tha hồ mà đạp ga (hy vọng là vậy mà không biết có không nữa :D).Còn bây giờ chuyện vượt phải-vượt trái thì tuỳ cơ ứng biến.Luật phạt là luật của XXX,còn qui luật chạy của bác tài mình thì tùy có xxx hay không thôi.:D.Chúc các bác tài OSlái xe an toàn.....

Hạng B2
8/4/08
424
83
28
54

Em có kinh nghiệm thế này: Nếu XE TẢI phía trước tức là o có xxx vì xe tải đang vi phạm lấn tuyến du lịch.Bác xinhan phải nhấn còi qua vô tư đi

Hạng B2
12/12/07
312
244
63

[8|] nếu vậy thì làm gì có chuyện bị xxx bắt khi vượt phải ( vì lúc vượt phải đâu có xxx ) xe tải đi sai lane vô tư bác ơi, xxx chả thèm bắt.
Trích đoạn: redjolie

Em có kinh nghiệm thế này: Nếu XE TẢI phía trước tức là o có xxx vì xe tải đang vi phạm lấn tuyến du lịch.Bác xinhan phải nhấn còi qua vô tư đi