Hạng F
29/10/16
12.026
24.638
113
Pháp
Em chỉ hy vọng ngày nào đó, dong duổi Eu và tư duy 2B ở VN hay ngay cả lài xe ở VN

- Quẹo trái ngay giao điểm ngã tư
- đường đồng cấp xe nhường nhau không :):):) tây nó tán lè sướng luôn
- Lùi trên cao tốc và lái ngược chiều leo lề

Các bác ở VN cứ cổ soái cho xe 2B leo lề, chạy ngược chiều rất bình thường ... và hiện tại là gì ? Tư duy 2B cầm 4B...

Các bác nào không đồng ý thì em sẽ cho link (Thái nguyên) hay các video lái xe 2B ở VN. Nhớ là phải lấy passport ra khỏi vùng đất đông campuchia .. để hiểu cái khác khi ra biển lớn nha

Hạng F
29/10/16
12.026
24.638
113
Pháp
Do đó sẽ có chim mồi ....để signal phải, vừa qua là dính chấu ngay ... hôm nay 20/08/2023 để xem các bác nào tin vào "luật signal" chừng vài tháng sẽ kéo thớt nầy nói chuyện lại nha ...

• Like
Reactions: 501t043
Hạng B1
11/6/16
70
33
18
43
Cũng được nhưng mà lỡ chạy sau xe biển Đồng Nai thì chắc chả bao giờ vượt đc.

Hạng C
18/3/20
958
920
93
39
Luật VN mập mờ cái vụ vượt xe này quá, đường nhiều làn không biết mượn được làn dành riêng cho xe khác vượt được không

Tập Lái
20/1/21
14
20
3
31
Đợt vừa rồi mới bị 1 thằng xe tải gài xi-nhan phải nhường vượt mà ngay khúc nét liền + có camera trên đèo Bảo Lộc. Tới lúc nét đứt cho vượt thì nó không thèm xi-nhan mà còn chạy nhanh lên. Giờ mà theo đúng cái luật này thì bị phạt ói tiền. Chả hiểu mấy ông bụng to này ngồi xe ưu tin biển xanh, biển đỏ có bao giờ tự cầm lái con xe gia đình không mà ra mấy cái luật như trên trời. Cứ luật + biển báo rõ ràng + nâng cao ý thức tham gia giao thông thì nếu sai thì phạt nặng cũng chả ai nói còn đây toàn vớ vẫn để ăn tiền dân.

Tập Lái
15/11/18
13
22
3
"3. Xe xin vượt chỉ được vượt khi không có chướng ngại vật phía trước, không có xe chạy ngược chiều trong đoạn đường định vượt, xe chạy trước không có tín hiệu vượt xe khác, đã bật tín hiệu rẽ phãi, và tránh về bên phải." Ơ các bác đọc không thấy cấn chỗ này ạ? Mình vượt trái sao lại xi nhan phải và tránh về bên phải vậy? Hay là có định nghĩa mới về trái và phải vậy các bác ơi.

Hạng B2
22/8/19
368
4.122
93
"3. Xe xin vượt chỉ được vượt khi không có chướng ngại vật phía trước, không có xe chạy ngược chiều trong đoạn đường định vượt, xe chạy trước không có tín hiệu vượt xe khác, đã bật tín hiệu rẽ phãi, và tránh về bên phải." Ơ các bác đọc không thấy cấn chỗ này ạ? Mình vượt trái sao lại xi nhan phải và tránh về bên phải vậy? Hay là có định nghĩa mới về trái và phải vậy các bác ơi.
Ý là anh phải xin đường xong phải đợi thằng đi trước xi nhan phải thì anh mới được vượt

Hạng D
4/8/11
1.032
4.500
143
Xe phía trước xi-nhan phải cho phép vượt mới được vượt > csgt rất thích điều này vì cứ quay phim mà nhặt bánh mì thôi.

Ví dụ đi ql20, nếu không lấn làn (với nguy co đấu đầu xe ngược chiều từ xa) thì chạytừ SG chắc 10h mới tới Da lat

• Like
Reactions: Linh74 and Osin