Hạng B2
18/2/21
308
419
63
30
Bỏ gần 250tr để mua 1 cái xe 1 lầm sạc đc có hơn 100km thì thôi bỏ cho rồi. Đồ điện mà cứ sạc miết méc mệt. Thôi thì e góp một phần chê để tiển e nó về cố hương :rolleyes:
Bác có ngày nào ko sạc điện thoại ko? Bác có thấy mệt vì sạc điện thoại ko?
Hàng xóm sát nhà tôi có xe điện Vinfast, cứ 2 ngày lại sạc xe 1 lần, chưa bao giờ than mệt vì sạc điện.

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Ôtô này "rẻ nhất" nếu chỉ nhìn vào bảng giá. Nhưng mua một chiếc ôtô, bảng giá chưa phải là cái giá cuối cùng phải trả, có những "cái giá" mà khi mang ra sử dụng một thời gian nó mới lòi mặt ra.

Mấy "cái giá" mà khoảng 6 tháng hay 1 năm sau khi sử dụng xe này, chúng nó mới chường mặt ra thường gây đau tim, căng thẳng thần kinh lắm đấy!

Hạng B2
18/2/21
308
419
63
30
Ôtô này "rẻ nhất" nếu chỉ nhìn vào bảng giá. Nhưng mua một chiếc ôtô, bảng giá chưa phải là cái giá cuối cùng phải trả, có những "cái giá" mà khi mang ra sử dụng một thời gian nó mới lòi mặt ra.

Mấy "cái giá" mà khoảng 6 tháng hay 1 năm sau khi sử dụng xe này, chúng nó mới chường mặt ra thường gây đau tim, căng thẳng thần kinh lắm đấy!
Hình như bác đang bình luận nhầm nhóm, phải vào nhóm Vinfast VF8 để nhận đăng bác ơi.

Hạng C
25/10/20
850
1.014
93
Hồ Chí Minh
www.shopee.vn
Bác có ngày nào ko sạc điện thoại ko? Bác có thấy mệt vì sạc điện thoại ko?
Hàng xóm sát nhà tôi có xe điện Vinfast, cứ 2 ngày lại sạc xe 1 lần, chưa bao giờ than mệt vì sạc điện.
Thôi tui đọc hết bình luận tui thấy a như Sale của hãng hay sao ấy. Tỉnh táo lên a trai. Ng tiêu dùng đâu có dại khờ đâu. Hơn 200tr chứ có phải 2 chục ngàn đâu mà mua ba cái đồ này. Nếu mà mua xe điện thì VF vẫn hơn thứ vớ vẫn này đó

Hạng D
9/2/18
3.580
5.375
113
42
Bà Rịa Vũng Tàu
Mua được SH chả ai thèm chui rúc vô con này, kể cả nhà Vin còn chưa đủ thuyết phục thì con này rất nhiều vấn đề! phù hợp kinh doanh vận chuyển trong tp thôi.
Celerio hay Wigo vẫn hợp lý

• Like
Reactions: badmonkey
Hạng B2
18/2/21
308
419
63
30
Thôi tui đọc hết bình luận tui thấy a như Sale của hãng hay sao ấy. Tỉnh táo lên a trai. Ng tiêu dùng đâu có dại khờ đâu. Hơn 200tr chứ có phải 2 chục ngàn đâu mà mua ba cái đồ này. Nếu mà mua xe điện thì VF vẫn hơn thứ vớ vẫn này đó
Tôi ko phải sale của hãng, tôi dị ứng với những nhận xét vớ vẩn. Giá ko rẻ tôi đồng ý, xe nhỏ, kén khách, ok đồng ý. Nhưng đi viết kiểu mỉa mai nhảm nhí thì tôi ko đồng ý.

Hạng B1
14/8/20
87
175
33
40
Cho em hỏi :Mấy con xe điện nói chung ( chứ ko riêng gì xe này) sạc 1 đêm ở nhà thì tốn mấy số điện vậy mấy huynh ?

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Hình như bác đang bình luận nhầm nhóm, phải vào nhóm Vinfast VF8 để nhận đăng bác ơi.
Nhầm chỗ nào xin bác chỉ ra?
Tôi bình luận về giá xe kèm theo những giá có thể phát sinh sau khi mua một chiếc xe điện.
Bác phải hiểu "giá" ở đây là gì
Nó không đơn giản chỉ là phụ tùng thay thế hay là gì mà là những đánh đổi khi sử dụng một chiếc ôtô điện tầm hoạt động ngắn:
- Diện tích nó chiếm mất, nhà rộng không nói, nhà vừa đủ chỗ 1 chiếc thì giá 230+ củ này là mắc.

Một ví dụ vậy thôi để bác hiểu chữ "giá" trong còm của tôi nó bao gồm nhiều thứ lắm.

Hạng B2
31/3/12
343
2.412
94
xe điện vin phét cũng mua phụ kiện từ mấy thằng china này về ráp thấy mọe đó chứ có hay ho gì đâu

• Like
Reactions: nmarcng