Hạng F
Super Moderators
11/2/15
7.683
18.550
113
Lâm Đồng
Giá này mua con Wigo hay Mirage cũ 2018-2019 chạy yên tâm hơn! Cái vụ sạc pin hơi rắc rối nữa chứ.
Và mua xe này không đi xa dc, chỉ loanh quanh nội thành

không biết em này dc cho vào cao tốc không các bác?
Việt Nam chưa cấm xe này chạy vào cao tốc, nhưng kết cấu xe thế này thì chắc không ai dám chạy lên cao tốc đâu anh

• Like
Reactions: GR
Hạng B2
31/3/12
343
2.412
94
Ý tui là nếu mua giữa VF vs con này thì tui mua VF. Chứ còn tui thì chạy xe xăng. Tui không có nhu cầu đi xe điện :)
Vậy con VF có gì hơn con này vậy anh? À ý anh là VF nằm đường nhiều hơn + bóp dái người mau nhiều hơn fải ko

Hạng B2
31/3/12
343
2.412
94
Mình cũng hay nghe người khác nói vậy, a có cái chứng cứ nào không cho mình xin, để chém gió đỡ bị hố hàng, cảm ơn trước.
mình cũng chỉ chém gió xl` như thằng Vượn thôi anh. chứ có qq gì chứng cứ đâu :rolleyes:

• Wow
Reactions: GR
Hạng C
30/11/21
670
1.027
93
37
Việt Nam đánh thuế đủ loại nên giá như vậy cũng là khá ổn, dù không thấp như kỳ vọng là chỉ quanh mức 200 triệu. Xe này phù hợp cho ai có nhà mặt đất vì hiện tại chắc chỉ sạc được tại nhà. Xe này mua về chắc chắn chỉ để đi nội thành, phù hợp cho người mỗi ngày đi làm quãng đường từ 40km - 50km trở lên, đi làm xong tối về cắm sạc là khỏe.
Để tăng sự hấp dẫn thì chắc nhà sản xuất phải bắt tay với ngân hàng cho khách hàng mua vay với gói lãi suất thật thấp (dưới 7% chẳng hạn) thì chắc lúc đó mới đủ hấp dẫn người mua.
Chỉ không rõ là bản tiêu chuẩn khác bản nâng cao chỗ nào nhỉ? Với xe gì mà kích cỡ mâm và lốp nhỏ quá, ko biết sau này thay mâm thay lốp có dễ không.
phóng viên tàu nô cho hay:))))) :D

Hạng B2
23/1/15
182
194
43
Giá này sẽ có người mua (đương nhiên với nhiều lý do để mua), nhưng để gọi là "bùng nổ" thì như có Bạn trong diễn đàn mô tả: "KHOAI LẮM".

Hạng D
12/4/19
1.686
3.341
118
39
Ở Trung Quốc nó là xe để cho phụ nữ đi chợ, di chuyển ngắn gọn trong thành thị. Vì vậy nó phải đáp ứng mấy yêu cầu tương tự khi về VN:
- nhỏ gọn, dễ luồn lách: checked
- giá rẻ: failed. Giá này hoàn toàn mua đc xe xăng cỡ nhỏ cũ đảm bảo hơn. Như bên TQ tầm 100tr thì ok, tất nhiên do nó đc CP trợ giá rồi
- chi phí sử dụng phải rẻ, tiện. Cái này ko rõ TQ thế nào chứ ở VN rất đắt, riêng tiền ra biển (dù miễn trước bạ) cũng ngang cái xe máy để đi chợ rồi. Chi phí đỗ xe 1-2tr/tháng, gửi xe 20-30k/tiếng, ko thích thì tạt lên vỉa hè mua đồ như xe máy được

Hạng F
Super Moderators
11/2/15
7.683
18.550
113
Lâm Đồng
Em có cập nhật thêm 1 số ảnh ngoại thất và nội thất Wuling HongGuang MiniEV ở trang 1, mời các bác f5 để xem hình nhé

Wuling HongGuang MiniEV báo giá từ 239 triệu đồng, trở thành xe ô tô rẻ nhất Việt Nam