Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
9/8/09
6.395
68.497
113
TFC
xaydungquocgia.com
Himlam nói:
vankhanhktpn nói:
Himlam nói:
Tính sơ sơ mỗi căn nhà thì thằng Him lam này kiếm khoảng 300 triệu (so với giá xây dựng thị trường ) với gần 1100 căn thì nó kiếm thêm > 300 tỷ thì nó ngu gì để cho khách hàng tự xây chứ, tuy nhiên nó chịu bỏ 300 tỷ để làm cái cầu Him lam bắt qua Trung Sơn thì cũng ok
Có nhầm ko bác? Mỗi m2 mà lãi đến 3 triệu cơ à? Em nghĩ 700- 800 nghìn thôi.
Ví dụ 1 căn 5 x 20 = 100m2 , xây 75 m2
ép cọc, 1 hầm, 1 trệt, 2 lầu, 1 sân thương tổng cộng hết 450 m2và cửa nhôm ... tổng công theo thi trường hết khoảng 1,5 tỷ mà Him lam nó lấy 1,7 tỷ (giá này 2 tháng trước), tức là nó lời thêm 200 triệu so với kêu nhà thầu ngoài làm
Nhà Villa 10 x 20 thì nó ăn nhiều hơn chút, nên trung bình nó kiếm "thêm" 300 triệu/1 căn

Như vậy mình có quyền đưa một đơn vị trung gian thẩm định dự toán, hoặc đưa đơn vị thứ 2, thứ 3 chào giá để mình tham khảo chứ hả bác?

@Bác Trùm: qua đây, em thấy thắc mắc về các vấn đề xây dựng như xin phép, thiết kế, tìm đơn vị thi công, thiết kế khá nhiều. BÁc lập 1 thớt hay chuyên mục về xây dựng để ae có thể post thắc mắc của mình lên được ko ạ?

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
nqkhanhn nói:
Himlam nói:
vankhanhktpn nói:
Himlam nói:
Tính sơ sơ mỗi căn nhà thì thằng Him lam này kiếm khoảng 300 triệu (so với giá xây dựng thị trường ) với gần 1100 căn thì nó kiếm thêm > 300 tỷ thì nó ngu gì để cho khách hàng tự xây chứ, tuy nhiên nó chịu bỏ 300 tỷ để làm cái cầu Him lam bắt qua Trung Sơn thì cũng ok
Có nhầm ko bác? Mỗi m2 mà lãi đến 3 triệu cơ à? Em nghĩ 700- 800 nghìn thôi.
Ví dụ 1 căn 5 x 20 = 100m2 , xây 75 m2
ép cọc, 1 hầm, 1 trệt, 2 lầu, 1 sân thương tổng cộng hết 450 m2và cửa nhôm ... tổng công theo thi trường hết khoảng 1,5 tỷ mà Him lam nó lấy 1,7 tỷ (giá này 2 tháng trước), tức là nó lời thêm 200 triệu so với kêu nhà thầu ngoài làm
Nhà Villa 10 x 20 thì nó ăn nhiều hơn chút, nên trung bình nó kiếm "thêm" 300 triệu/1 căn

Như vậy mình có quyền đưa một đơn vị trung gian thẩm định dự toán, hoặc đưa đơn vị thứ 2, thứ 3 chào giá để mình tham khảo chứ hả bác?

@Bác Trùm: qua đây, em thấy thắc mắc về các vấn đề xây dựng như xin phép, thiết kế, tìm đơn vị thi công, thiết kế khá nhiều. BÁc lập 1 thớt hay chuyên mục về xây dựng để ae có thể post thắc mắc của mình lên được ko ạ?

Mấy năm nay CDT không có họp hội nghị khách hàng để bàn về việc xây dựng, chủ trương của CDT là làm việc với từng khách hàng về giá cả để dễ o ép.
Vì thế khách hàng không thể có tiếng nói chung để giành quyền lợi như PMH.
Bác đứng ra tổ chức vụ này đi nhé hehehe.....
Các bác đầu tư ở đây phần lớn là dân ngoài ấy vào, tiền đông như quân nguyên, bữa trước nói giá bữa sau xỉa tiền ra liền, thấy oải luôn .......... chả thèm đôi co.

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
Có vài bác nhờ mấy cty xây dựng nó tính toán lại dự toán vật tư, công .... mà CDT đưa ra, và cty này nó sẽ ăn 20% số tiền được giảm. Nghe các bác ấy nói cty này và bên CDT cãi cả ngày luôn ....

Hạng F
9/8/09
6.395
68.497
113
TFC
xaydungquocgia.com
@Bác HimLam: Nếu giảm được vài trăm triệu thì có ca4icả tháng em cũng cãi:D.
Nhưng ko phải việc của em nên em đâu thể làm được!;).
Túm lại là thua hả bác? Ông HL này khôn thật!

Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.342
113
nqkhanhn nói:
@Bác HimLam: Nếu giảm được vài trăm triệu thì có ca4icả tháng em cũng cãi:D.
Nhưng ko phải việc của em nên em đâu thể làm được!;).
Túm lại là thua hả bác? Ông HL này khôn thật!

Cái khu này em lượn qua lượn lại mãi, cứ định chơi thì lại nhìn cái mẫu nhà với cái trò ăn bẩn của chủ đầu tư là lại tức, không chơi nữa. Coi như em không có số được hưởng tiện ích & đẵng cấp của....Sunrise City:(

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
Lúc trước tôi có nói, nhìn kỹ trong hợp đồng, cái nào cho khách tự xây thì ok hơn là CDT nó đòi xây vì nó ăn thêm 1 khúc nữa. Tuy nhiên cũng tùy dự án nhắm có "ngon" hay không mà đầu tư , cái khu HL này dù sao cũng là "hòang hậu" nên tôi cứ "chơi" tới luôn bác tài ....không lo sợ "ế" hehehe...........

Hạng F
9/8/09
6.395
68.497
113
TFC
xaydungquocgia.com
Himlam nói:
Lúc trước tôi có nói, nhìn kỹ trong hợp đồng, cái nào cho khách tự xây thì ok hơn là CDT nó đòi xây vì nó ăn thêm 1 khúc nữa. Tuy nhiên cũng tùy dự án nhắm có "ngon" hay không mà đầu tư , cái khu HL này dù sao cũng là "hòang hậu" nên tôi cứ "chơi" tới luôn bác tài ....không lo sợ "ế" hehehe...........
Đúng là vị trí thì miễn bàn, quá đẹp!

nqkhanhn nói:
VẬy là bó chiếu hả các các bác? Toy thêm mấy xị nữa! Ặc ặc!:mad:
Bỏ ra thêm múc vài miếng kế bên cho đất mình to ra rồi xin thay đổi theo thiết kế riêng chắc ok đó bác K :D . Riêng ku HimLam này muốn ôm hết tất kể cả hoàn thiện nhà . E làm việc với bên đó thấy có chủ trương HimLam thiết kế và bắt chủ nhà phải mua vật tư ở khu Việt Mộc . Nản quá e chạy luôn :)

HG
Tập Lái
8/4/12
2
0
0
Bác nào có dự toán chi tiết nhà Himlam 5x20 4,5 lầu cho em xin tham khảo tí, ông bác em đang xây nhờ em check dùm

Hạng D
25/2/05
1.377
14.500
113
سايغون
Qua khu biệt thự ven sông Trần Thái ngay ngã tư Nguyễn Hữu Thọ - Nguyễn Văn Linh đi bác. View Phú Mỹ Hưng. Giá khoảng 27-27.5tr/m2 thôi. Xây ngoài thoải mái, chỉ xây theo mẫu CĐT thôi.

Status
Không mở trả lời sau này.