Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
9/8/09
6.395
68.494
113
TFC
xaydungquocgia.com
Chào các bác,
EM có người quen mua đất của thằng Him Lam ở Tân Hưng, Q7. Hiện nay đang muốn xây nhà nhưng HL bắt phải do cty HL xây dựng mới được. EM thấy lý do vô lý quá, ko biết do chủ trương của cty HL hay do đám QLXD của HL vậy ạ? EM lúc trước đã xây cho người quen khá nhiều ở dự án HL: Q8, HL bên Trung Sơn, Q2 khu Trần Não vẫn bình thường đâu có vụ này. Hay dự án Tân Hưng này nó quy định như vậy ?

Bác nào có cách binh để mình tự xây dựng ko ạ?
Thks các bác trước
!

Hạng F
9/8/09
6.395
68.494
113
TFC
xaydungquocgia.com
vankhanhktpn nói:
Giá xây thô+ hoàn thiên bên ngoài là bao nhiêu/ m2 vậy bác? 3,5 triêu ko?

Nhà phố thì khoản đó bác trùm.
@waterski: chưa hiểu ý bác. Mấy dự án kia của HL mấy năm trước em vẫn làm bt mà. Chỉ là ko hiểu dự ớn này ra sao thui. Ko lẽ dự ớn này khác với mấy dự án kia.

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
Hợp đồng góp vốn mua nhà ,ko phải mua nền. Góp vốn giai đoạn 1 là 100% tiền đất, giai đoạn 2 góp tiền xây nhà giá cả xác định dựa theo thời điểm xây nhà(ko rõ ràng chỗ này) . Nếu mua HL thì phải tính giá mua nền + thêm tiền bù lỗ khoảng 70-80 chai cho 1 nền 100 m2(là tiền HH xây nhà cho chủ ĐT).

Hạng F
9/8/09
6.395
68.494
113
TFC
xaydungquocgia.com
vankhanhktpn nói:
Hợp đồng góp vốn mua nhà ,ko phải mua nền. Góp vốn giai đoạn 1 là 100% tiền đất, giai đoạn 2 góp tiền xây nhà giá cả xác định dựa theo thời điểm xây nhà(ko rõ ràng chỗ này) . Nếu mua HL thì phải tính giá mua nền + thêm tiền <span style=""color: #ff0000;"">bù lỗ khoảng 70-80 chai</span> cho 1 nền 100 m2(là tiền HH xây nhà cho chủ ĐT).
Em chỉ sợ không phải con số như bác nói mà gấp vài lần ấy chứ!2 nền thì cũng toy cỡ 1 con kia morning!:mad:
@Bác Trùm: chỉ riêng dự án này của HL thui hả bác Trùm? CHứ dự án ở chợ đầu mối dân cũng nhờ các đơn vị ngoài xây mà ta!

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
Chỉ có dự án này bị quy định đó thôi bác ơi ,mấy cái kia thì cho mình tự chọn Cty XD để ký 3 bên với HimLam và chủ nhà .Hóa đơn xuất cho HL ,chủ nhà làm nhiệm vụ giám sát và chi tiền thôi .

Thua bác ơi. Him Lam đứng ra xây nhà cho chủ đất luôn rồi bác à.
" Miếng mở ngon " sauCĐT bỏ được chứ.
Hợp đồng mình là hợp đồng góp vốn mua nhà... chia làm 2 giai đoạn 1 (mua nền). Giai đoạn 2 xây nhà. Sau NĐ 71 thì nhiều CĐT cũng thay đổi theo luôn. sẳn kiếm thêm hì ...

Một số dự án CĐT đứng ra XD
- Him Lam - Kinh Tẻ (Q7) ;
- KDC Tân An Huy (Nhà Bè) ép cọc móng xong CĐT đứng ra XD luôn, mà không cho giá XD chứ.
- KDC Bảo Long (NB) - CĐT HD real . Giá XD cao cực kỳ trên con số 4.
........

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
Tính sơ sơ mỗi căn nhà thì thằng Him lam này kiếm khoảng 300 triệu (so với giá xây dựng thị trường ) với gần 1100 căn thì nó kiếm thêm > 300 tỷ thì nó ngu gì để cho khách hàng tự xây chứ, tuy nhiên nó chịu bỏ 300 tỷ để làm cái cầu Him lam bắt qua Trung Sơn thì cũng ok

Status
Không mở trả lời sau này.