Hạng F
29/10/16
11.610
22.336
113
Pháp
Xe em ngày càng nghe rõ khi ga lên ! Tết nhất rồi mà ko zui zẻ lắm ! Nhờ các bác tư vấn tiếp ah. Video dưới là em vào số D ! Kéo phanh tay và đạp phanh đồng thời đạp ga lên thì bị tiếng kêu như vậy !
A- Em chưa nghe và nhìn được như thế nào, video làm sao sao đó
B -Bác vào D, vừa đạp phanh và ga ???? chưa hiểu khúc nầy lắm và tại sao ?

Hạng B2
8/11/19
162
39
28
36
A- Em chưa nghe và nhìn được như thế nào, video làm sao sao đó
B -Bác vào D, vừa đạp phanh và ga ???? chưa hiểu khúc nầy lắm và tại sao ?
Video em để điện thoại trên kính lái quay !
Em vào D, kéo phanh tay, chân trái đạp phanh, chân phải đạp ga để hãm xe lại ko cho di chuyển thì tiếng kêu xuất hiện ( như lúc đi thì kêu như vậy ) còn nếu ga tại chỗ ko tài thì ko kêu

Hạng F
29/10/16
11.610
22.336
113
Pháp
Video em để điện thoại trên kính lái quay !
Em vào D, kéo phanh tay, chân trái đạp phanh, chân phải đạp ga để hãm xe lại ko cho di chuyển thì tiếng kêu xuất hiện ( như lúc đi thì kêu như vậy ) còn nếu ga tại chỗ ko tài thì ko kêu
Tiếng kêu thì chưa nghe, nhưng lý do của bác
Vào D, kéo thắng tay vừa đạp phanh vừa đạp ga ...mục đích bác làm gi
Tương đương với đạp phanh, để D, giử phanh đạp ga ????

Vụ nầy em có thử làm với 2 chân (ga/phanh), nhưng làm không được :):):)

Nếu bình thường
Thí dụ : Thắng tay, đạp thắng, kéo D, nhà thắng tay, bỏ chân thắng, đạp ga thì nó có kêu không ?
Làm em tưởng tượng ...nhưng là MT , bỏ chân côn là chết máy ngay (nếu có số)

Hạng B2
8/11/19
162
39
28
36

Nếu bình thường
Thí dụ : Thắng tay, đạp thắng, kéo D, nhà thắng tay, bỏ chân thắng, đạp ga thì nó có kêu không ?
Xe em khi di chuyển có tiếng kêu như video ! Em về nhà đỗ tại chỗ vào D, kéo phanh tay , ga lên thì xe có tiếng kêu như vậy ( giống lúc di chuyển ) em đạp thêm phanh bằng chân trái cho chắc ăn để xe đỡ lao đi ! Chủ yếu là tiếng kêu lọc cọc đó bác. Nhưng nếu về P hay N ga lên ( ko tải ) thì lại ko kêu nhữa

Hạng F
29/10/16
11.610
22.336
113
Pháp
Xe em khi di chuyển có tiếng kêu như video ! Em về nhà đỗ tại chỗ vào D, kéo phanh tay , ga lên thì xe có tiếng kêu như vậy ( giống lúc di chuyển ) em đạp thêm phanh bằng chân trái cho chắc ăn để xe đỡ lao đi ! Chủ yếu là tiếng kêu lọc cọc đó bác. Nhưng nếu về P hay N ga lên ( ko tải ) thì lại ko kêu nhữa
Tạm hiểu là bác đạp chân phanh + kéo phanh tay là sợ khi vào D xe sẽ trôi đi ? cái nầy hỏi thật
Hay là bác giử thế chân ga để đừng chết máy ???

Hạng B2
8/11/19
162
39
28
36
Tạm hiểu là bác đạp chân phanh + kéo phanh tay là sợ khi vào D xe sẽ trôi đi ? cái nầy hỏi thật
Hay là bác giử thế chân ga để đừng chết máy ???
Sợ trôi xe nó chồm đó bác ! Giữ chân ga là mô phòng xe đi chuyển có tiếng kêu đó bác. Chỉ di chuyển nó mới kêu còn ga tại chỗ ko tải thì lại ko kêu như vậy

Hạng F
29/10/16
11.610
22.336
113
Pháp
Sợ trôi xe nó chồm đó bác ! Giữ chân ga là mô phòng xe đi chuyển có tiếng kêu đó bác. Chỉ di chuyển nó mới kêu còn ga tại chỗ ko tải thì lại ko kêu như vậy
Do đó không ai mà giử chân ga và thắng ... Bác khai mau ... bệnh gí ? :):):) mà phải chơi 2 pédales
Thôi thì em cho bác bonus ... Kiểm tra thắng sau nha ...

Hạng B2
8/11/19
162
39
28
36
Do đó không ai mà giử chân ga và thắng ... Bác khai mau ... bệnh gí ? :):):) mà phải chơi 2 pédales
Bác trả lời toàn cái ko liên quan ! Em làm để thử xem tiếng kêu nó ở đâu ra. 1 phần trợ khi thốc ga nó chồm xe nên chân phanh vì đang để D ! ( lí do là xe em đang bị tiêng kêu khi ga lên tăng tốc )

Hạng B2
8/11/19
162
39
28
36

Nếu bình thường
Hiện tại xe em đang có tiếng kêu khi tăng tốc ở dải vòng tua trên 1000 và tốc độ khoảng 20-25 km là bị kêu, lên 80 cũng bị nhưng chỉ kêu 2-3 giây ( tiếng kêu lọc cọc, rọc rọc như video )
Còn vấn đề vì sao em đạp cả chân phanh và chân ga như vậy là vì khi di chuyển mới bị kêu còn ga ko tải tại chỗ lại ko kêu. Vào D là để mô phỏng khi di chuyển là bị tiếng kêu, còn đạp phanh để xe ko bị chồm hoặc phóng đi.

Hạng F
29/10/16
11.610
22.336
113
Pháp
Hiện tại xe em đang có tiếng kêu khi tăng tốc ở dải vòng tua trên 1000 và tốc độ khoảng 20-25 km là bị kêu, lên 80 cũng bị nhưng chỉ kêu 2-3 giây ( tiếng kêu lọc cọc, rọc rọc như video )
Còn vấn đề vì sao em đạp cả chân phanh và chân ga như vậy là vì khi di chuyển mới bị kêu còn ga ko tải tại chỗ lại ko kêu. Vào D là để mô phỏng khi di chuyển là bị tiếng kêu, còn đạp phanh để xe ko bị chồm hoặc phóng đi.
Có lẽ em không hiểu thiệt ...và cái video cũng không nghe được (bị đứng hình)

Thôi thì thử đoán mò
Nếu như P (tại chổ, người trong xe, người ngoài xe mở capôt) , bác nhấn thừ từ thử xem có kêu không vì tua máy cũng lên, nếu có thì là bộ phận liên quan đến cam+accessory

Còn nếu không kêu thì bỏ qua vấn đề dây cam+accessory, là vấn đề khác

Nên nhớ vài loại xe sẽ không lên được 2500rpm nếu xe không di chuyển