Hạng B2
8/11/19
162
39
28
36
Báo cáo các cụ ! Là nay em tự tháo kiểm tra thì thấy bơm nước như thế này. Em đang gọi bơm về thay. Tiếng kêu thì đúng như này. Ko biết có chuẩn bệnh ko ? Nhờ các bác tư vấn

Hạng B2
8/11/19
162
39
28
36
Update, em đã thay bơm nước mới nhưng vẫn thỉnh thoảng nghe thấy tiếng đó. Hơi khó chịu thâth

Hạng B2
8/11/19
162
39
28
36
Nay em quay video để các bác nghe được ! Nhờ các bác tư vấn ạ. Nó kêu sau tiếng tắt xi nhan. Kêu lọc cọc. Rọc rọc cạch cạch... khoảng 2-3s là hết )

Hạng F
29/10/16
11.654
22.706
113
Pháp
Nay em quay video để các bác nghe được ! Nhờ các bác tư vấn ạ. Nó kêu sau tiếng tắt xi nhan. Kêu lọc cọc. Rọc rọc cạch cạch... khoảng 2-3s là hết )
Tạm thời ...em không nghe gì hết ...thôi đổi máy khác rồi xem thử

Hạng F
29/10/16
11.654
22.706
113
Pháp
Cái nầy đâu phải là ...bơm nước đâu, chỉ là cái tendeur (giống như bạc đạn) trong bộ dây accessoire thôi tức là bộ bạc đạn...chứ làm sao mà bác quay kiểu đó được ...cái nầy rẽ mà ....Nên thay mới

Nếu bơm nước thì khác, không quay tự do như thế đâu nha ...

Kêt luận

Bệnh nhẹ, bác mua cái vòng bi đó, thay là xong, em khuyên là đừng chế độ, để nhớt hay mỡ bò vì em chắc chắn tiếng kêu đó là ...các mặt bi bị rổ hay/và mặt bạc đạn ... ngay cả bị rơ (jeu)

Theo thí dụ trong hình thì nó là vòng bi bên phải, còn bên trái là tăng đơ (tendeur), yên tâm đi
Chỉ có con ốc giửa tháo ra với vòng bi .... là xong

• Like
Reactions: Longines8x
Hạng B2
8/11/19
162
39
28
36
Cái nầy đâu phải là ...bơm nước đâu, chỉ là cái tendeur (giống như bạc đạn) trong bộ dây accessoire thôi tức là bộ bạc đạn...chứ làm sao mà bác quay kiểu đó được ...cái nầy rẽ mà ....Nên thay mới

Nếu bơm nước thì khác, không quay tự do như thế đâu nha ...

Kêt luận

Bệnh nhẹ, bác mua cái vòng bi đó, thay là xong, em khuyên là đừng chế độ, để nhớt hay mỡ bò vì em chắc chắn tiếng kêu đó là ...các mặt bi bị rổ hay/và mặt bạc đạn ... ngay cả bị rơ (jeu)
View attachment 2860125
Theo thí dụ trong hình thì nó là vòng bi bên phải, còn bên trái là tăng đơ (tendeur), yên tâm đi
Chỉ có con ốc giửa tháo ra với vòng bi .... là xong
E đã thay và tình trạng vẫn bị. Nay e thử tiếp( chuyển sang chế độ số tay. Từ số 1 ga lên đây sang số 2 thì nghe thấy tiếng đó . Ga thốc lên là nghe thấy ạ ) e có ra habgx hỏi vè hộp số thì ko phải! Yhowj hãng cũng chưa tìm ra nguyên nhân. Tiếng kêu như video em đã up )

Hạng F
29/10/16
11.654
22.706
113
Pháp
E đã thay và tình trạng vẫn bị. Nay e thử tiếp( chuyển sang chế độ số tay. Từ số 1 ga lên đây sang số 2 thì nghe thấy tiếng đó . Ga thốc lên là nghe thấy ạ ) e có ra habgx hỏi vè hộp số thì ko phải! Yhowj hãng cũng chưa tìm ra nguyên nhân. Tiếng kêu như video em đã up )
Theo youtube mà bác gửi thì bạc đạn ...bác thử
1-để nhớt , mở bò ...ráp vào hết kêu :):):) chắc luôn
2-thời gian sau sẽ kêu lại vì nó có vấn đề vì mòn

Do đó cái dây acessoire phải thay là thay toàn bộ đừng tiếc vì nó không đắt (không phải dây cam)
Bác thay đi rồi cho anh em biết

Trong trường hợp bác lở ..thay cái nào hư thay cái đó thì em khuyên là thay toàn bộ ..đắt hơn, nhưng chắc chắn và yên tâm hơn...

Hạng B2
8/11/19
162
39
28
36
Theo youtube mà bác gửi thì bạc đạn ...bác thử
1-để nhớt , mở bò ...ráp vào hết kêu :):):) chắc luôn
2-thời gian sau sẽ kêu lại vì nó có vấn đề vì mòn

Do đó cái dây acessoire phải thay là thay toàn bộ đừng tiếc vì nó không đắt (không phải dây cam)
Bác thay đi rồi cho anh em biết

Trong trường hợp bác lở ..thay cái nào hư thay cái đó thì em khuyên là thay toàn bộ ..đắt hơn, nhưng chắc chắn và yên tâm hơn...
Như bác nói là thay dây cu roa đó hả ? Em thay bơm nước mát, bi tỳ dây cu roa vẫn bị kêu . Còn dây thì em thấy nó ko rạn nứt gì

Hạng F
29/10/16
11.654
22.706
113
Pháp
Như bác nói là thay dây cu roa đó hả ? Em thay bơm nước mát, bi tỳ dây cu roa vẫn bị kêu . Còn dây thì em thấy nó ko rạn nứt gì
không là bạc đạn , bạc bi ....còn dây thì không nói

Do đó mới viết là nên thay toàn bộ ...đừng thay 1 món khó đoán lắm do đo nó nói là một bộ 'kit' là lẽ đó ....đừng bao giờ hư gì thay đó là không đúng lắm trừ vài món ... sẽnói sau
Nhưng em biết là bác chỉ thay thứ cần thay, nhưng nên nhớ là nó đi cùng bộ do đó nên thay theo nguyên tắc thì hay hơn cả bộ nha bác

Hạng B2
8/11/19
162
39
28
36
Xe em ngày càng nghe rõ khi ga lên ! Tết nhất rồi mà ko zui zẻ lắm ! Nhờ các bác tư vấn tiếp ah. Video dưới là em vào số D ! Kéo phanh tay và đạp phanh đồng thời đạp ga lên thì bị tiếng kêu như vậy !