CKG confirmed
Hạng B2
18/12/19
391
310
63
43
CT 2 lane em chỉ dám set 85km/h. Mà mấy bác cho em hỏi nếu bị báo lỗi quá tốc độ thì mình cần xxx phải có những bằng chứng gì thì mình mới kí biên bản vậy ạ? ( trừ phạt nguội)
Bắn tốc độ thì phải có hình ảnh chứng minh, bắn bằng mồm thì bác cứ bảo lập nhanh anh kí còn đi vội lắm là đổi thái độ ngay :))

Hạng C
20/4/18
979
1.838
108
48
Bình Dương
CT 2 lane em chỉ dám set 85km/h. Mà mấy bác cho em hỏi nếu bị báo lỗi quá tốc độ thì mình cần xxx phải có những bằng chứng gì thì mình mới kí biên bản vậy ạ? ( trừ phạt nguội)
- Bb thì đúng sai gì cũng phải ký, còn đồng ý lỗi hay ko thì cứ ghi vào phần ý kiến của người vi phạm.
- Với những lỗi: tốc độ, xi nhan, đèn, vượt đèn đỏ, chuyển làn... thì là lỗi quả tang và cần phải có chứng cứ xác thực bằng hình ảnh thể hiện rõ nét xe, biển số, tình huống vi phạm.... và tọa độ vị trí xảy ra vi phạm. Ko có kiểu thông báo lỗi bằng miệng, kt giấy tờ!

Hạng C
20/4/18
979
1.838
108
48
Bình Dương
Có quy định nào về việc cấm lập chốt kiểm tra trên cao tốc không nhỉ (trừ phạm vi Trạm thu phí có barie), ngày trước có một vụ tai nạn ở cao tốc Hà Nội - Thái Nguyên liên quan đến việc dừng xe vi phạm tốc độ làm tèo 01 tài xế,
Công dân được làm những việc pháp luật không cấm, còn cán bộ NN thì chỉ được làm những gì pháp luật cho phép....

• Like
Reactions: nttanmam and Bosch
Hạng D
3/3/16
1.695
3.108
113
40
Hóng kết quả.
Đồng hồ xe bao giờ cũng thấp hơn thực tế là khoảng 3%. GPS của đầu android và điện thoại giống nhau. Em chạy đúng chưa bị giấy lần nào.
Nên cái vụ 100km/h so với set 90 km/h là rất không thể xảy ra.
bác đừng tự tin:
- 1 là thằng đo bằng vòng quay của của bánh xe thì khó có vụ đhồ 90 mà thực tế 100 nó chỉ nhỏ hơn do lốp non (trừ khi chủ xe thay thêm lốp to hơn)
- 2 là mấy cái đo như vietmap, google hay apple maps dựa vào gps thì khó mà chuẩn
- 3 là set CC nhưng xe vẫn cho thốc ga để vượt, nên việc xe bị bắn 100 là có thể
- 4 là máy bắn csgt có vấn đề

9/7/20
849
1.177
93
28
Cao tốc này nhiều dốc cao, xuống dốc thì quá là bt
Còn vietmap nó chỉ báo quá tốc độ 1-2 lần gần nhau thôi, nếu quá gần thì nó sẽ im

nói chung nên mua con camera có đọc dữ liệu từ obd để lưu dữ liệu hành trình luôn
Còn ko thì gắn cái cam chĩa vào đồng hồ odo ấy, lúc đó thì bao cãi với ca

Hạng F
7/8/17
7.738
10.705
113
:)Ủa rồi hình ảnh chứng minh quá tốc độ đâu sao cán bộ vội vã vậy.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng C
28/6/13
979
1.251
113
HCM
Vậy cảm ơn các anh rồi đi tiếp thôi :D Mà công nhận mấy anh ấy cũng dũng cảm, đường cao tốc mà mấy anh đứng giữa đường vẫy chi không biết, có cam phạt nguội cả rồi thì về nhà ngủ cho khỏe.

• Like
Reactions: nttanmam and CuBiMi
Hạng D
13/3/15
1.129
30.928
113
Vậy cảm ơn các anh rồi đi tiếp thôi :D Mà công nhận mấy anh ấy cũng dũng cảm, đường cao tốc mà mấy anh đứng giữa đường vẫy chi không biết, có cam phạt nguội cả rồi thì về nhà ngủ cho khỏe.
Mấy ả gọi vô để truy lỗi tốc độ nhưng việc đầu tiên là đo nồng độ cồn, coi giấy tờ xem có sai sót gì không, có quá hạn đăng kiểm ko, sau đó đi quanh xe xem có đổi mâm vỏ lốp hay gắn thêm phụ kiện gì đó sai quy định không, nếu có là ăn biên bản chắc luôn, còn lỗi tốc độ, không biết có không nữa !?!?!? :D :p