Hạng D
18/2/10
3.338
3.241
113
E nhớ là hình như cấm đậu xe dưới chân cầu vượt phải ta
Ủa anh là ai, tôi là ai, có biết bố tôi là ai không?

bình thường...
không biết xe khác thế nào chứ con SA của em chạy cruise control 100, lâu lâu lên dốc còn có 95-96 trước khi kịp lấy lại 100. Còn xuống dốc nếu không thắng thì lên 120 là bình thường tuỳ dốc.

Khác con Mer cổ 2013 của em. Chỉ có limit, đạp ga cỡ nào cũng chỉ nhiêu đó ko quá số set được
Xe em thì có dấu hiệu bù ga tương đối, nhưng các cc của em thì lại bực mình là khi đang cc mà đạp nhẹ thắng để thoát cc thì nó lại kiểu vọt nhẹ lên (theo em nhớ thường là lúc đang xuống dốc thì phải), ko để ý sẽ quá tốc!
Thường em set +3, nhưng khi cần vẫn mớm nhẹ ga
@Shjnes phí quá bác, nếu sợ lố thì set 96 là an toàn, dù có bị đẩy tốc vẫn trong giới hạn 100!

Hạng D
18/2/10
3.338
3.241
113
Mấy ả gọi vô để truy lỗi tốc độ nhưng việc đầu tiên là đo nồng độ cồn, coi giấy tờ xem có sai sót gì không, có quá hạn đăng kiểm ko, sau đó đi quanh xe xem có đổi mâm vỏ lốp hay gắn thêm phụ kiện gì đó sai quy định không, nếu có là ăn biên bản chắc luôn, còn lỗi tốc độ, không biết có không nữa !?!?!? :D :p
Kiểu bới lông tìm vết mà, 2 lần em vào vì chuyên đề ... nồng độ cồn, mà chưa thấy máy thổi bao giờ ? Chắc đứng lâu thiếu người nói chuyện :D

Hạng B2
8/4/07
199
176
43
E nghĩ vấn đề nằm chỗ xuống dốc , lúc lên dốc thì xe có trả số , bù ga để giữ tốc độ nhưng lúc xuống dốc xe bác có tự hãm động cơ lại để giữ tốc độ 90 ko ? Với lại csgt rất hay bắn tốc độ mấy đoạn cuối dốc

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
20/7/07
2.667
2.520
113
Q Tân Phú
www.facebook.com
Cái này thì mền bị rồi, cũng cao tốc khúc Phan Thiết - Vĩnh Hảo, bị vẫy ngay giao lộ Đại Ninh, cán bộ bẩu chạy 97/90, mền cãi, bẩu tui set Cruiser Control 90km/h toàn tuyến, ko thể vượt được, cán bộ bèn trả lại giấy tờ, cho đi và nói khi nào có thông báo thì lên SG nộp phạt nguội.

5 tháng rồi, chưa thấy thông báo phạt nguội, xem web phạt nguội cũng không thấy luôn.
thì láo toét rồi chứ gì nữa

Hạng C
1/8/14
802
676
123
45
Theo chủ xe chia sẻ khi chạy trên cao tốc Cam Lâm - Vĩnh Hảo tốc độ giới hạn 90km/h, anh đã set cruise control 90km/h lại bị CSGT thông báo chạy quá tốc độ 100km/h.

View attachment 3215032

Theo chủ xe chia sẻ trong nhóm Otosaigon - Trên đường thiên lý xe anh set cruise control 90km/h suốt hành trình nhưng CSGT báo là xe chạy 100/90 km/h. Suy nghĩ 1 lúc thì phải dừng xe lưu hết video lại và kiểm tra xem mình có sai thật hay không?

Xem lại thì không biết cán bộ dựa vào đâu mà báo mình chạy 100/90 và ở vị trí nào cả.

cruise control 90km/h mà sao CSGT lại báo 100km/h được các bác nhỉ?

Nhưng nói gì thì nói cao tốc thì cứ phạt nguội rồi gửi biên bản về nhà cho an toàn. Cao tốc xe chạy tốc độ cao mà các anh đứng dưới chân cầu vượt ngoắc xe vào thì vừa nguy hiểm cho mấy anh, mà còn k an toàn cho các xe đang lưu thông. Bắt vô xong kêu phạt nguội. Đã nguội rồi còn ngoắc vô.
Đói khát thì còn nghĩ gì đến Thân Xác. Chắc xơi đồ Nguội miết nên bụng yếu, giờ muốn Nóng Sốt tí mà bác tài cự quá ! Bụng kêu rột rột !

Hạng B2
18/12/19
358
494
63
33
Nếu bác chắc chắn cứ mạnh dạn xin biên bảng, như xe em có HUD, nên em luôn luôn thấy tốc độ, quắc em vô là em xin biên bảng luôn, khỏi kỳ kèo… mà em chạy chưa bị quắc vô lần nào :)

• Like
Reactions: cdang and nttanmam
Hạng B2
22/8/19
382
4.154
93
Giờ ngoài gps trên cam hành trình có khi phải quay luôn cả đồng hồ tốc độ cho chắc nhỉ. Bắn thế nào kệ con mẹ các anh nhưng đồng hồ trên xe báo 90 mà các anh bắn ra 100 thì thôi, các anh là bố, muốn sao cũng được :D

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
28/5/16
391
457
63
43
Cái này thì mền bị rồi, cũng cao tốc khúc Phan Thiết - Vĩnh Hảo, bị vẫy ngay giao lộ Đại Ninh, cán bộ bẩu chạy 97/90, mền cãi, bẩu tui set Cruiser Control 90km/h toàn tuyến, ko thể vượt được, cán bộ bèn trả lại giấy tờ, cho đi và nói khi nào có thông báo thì lên SG nộp phạt nguội.

5 tháng rồi, chưa thấy thông báo phạt nguội, xem web phạt nguội cũng không thấy luôn.
Có 2 cán bộ láo toét dám đứng vẫy xe đang chạy cao tốc nên tôi chửi cho cun cút đi mất cũng lối ra này

• Like
Reactions: nttanmam