Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
Chào các bác, cuối cùng sau nhiều chập thử phủ nano, cuối cùng em cũng đã được phủ nano dòng cao cấp nhất của Sonax.

Trước hết đầu tiên phải làm sạch xe, tiếp theo là đánh "thật" bóng bề mặt sơn của xe, rất quan trọng vì nếu đánh không đều và ko đạt đến độ nhẵn bóng tốt thì khi phủ nano những vết nhỏ có thể trở nên nổi bật vì lúc đó xe các bác sẽ như tấm gương, 1 hạt sạn, vết trầy nhỏ, chấm đen cũng sẽ làm các bác thấy khó chiu. Sau khi đánh bóng theo quy trình 3 bước cơ bản, một người đã được huấn luyện kỹ bởi Sonax Germany sẽ xem xét thật kỹ để hoàn thiện những chỗ chưa tột Bởi vì một khi đã phủ nano sẽ ko thể đánh bóng lại vì nó sẽ làm bay mất lớp phủ .

Tiếp theo là sử dụng chai màu đen trong bộ phủ nano để tẩy sạch bề mặt sơn, sao cho không còn miếng wax hay chất đánh bóng nào dinh lại . Sờ tay vào cảo giác sạch rít rít chứ ko trơn như đã đánh bóng . Lam từng phần theo Video

Bắt đầu quá trình phủ, ko được phủ ngoài nắng, nơi có bụi, nói chung moi trường phải sạch . Làm từng phần theo Video. (may kim đc cái video trên mạng :D

Sau khi phủ xong, để yên 2 tiếng và không nên rửa xe trước 3 ngày kể từ khi phủ

Sau đó là xe các bác sẽ bóng và có hiệu ứng giống nước đổ là khoai, Điều quan trong để giữ lớp phủ là phải rửa xe ở những chỗ thật chuyên nghiệp để ko làm trầy xe or mất lớp phủ do rửa quá cẩu thả , khăn lau từ bánh lau lên bề mặt sơn hoặc ko chia phần (phần dơ và phần sạch) khi rửa . Ở điều kiện như thế có thể giữ lớp nano đến 9 tháng! thậm chí lên đến 1 năm!

Youtube=http://www.youtube.com/watch?v=ZwE3qIErjqY

Đây là xe của em thử phun xa bông (giống mấy cái bọt tuyết mà ở ngoài hay rửa đó, phủ trắng xóa cái xe) nhưng mà xa bông ko bám lên đc :D

youtube=http://www.youtube.com/watch?v=W-aLEZ0xbno

Màu này rất khó bóng, màu đen thì hết biết :D

Xe em vừa làm xong SONAX PremiumClass Nano Paint Protect

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
25/7/10
1.228
4
38
Kombat nói:
Chào các bác, cuối cùng sau nhiều chập thử phủ nano, cuối cùng em cũng đã được phủ nano dòng cao cấp nhất của Sonax.( dòng này có thể tự oánh một mình, professional)

Trước hết đầu tiên phải làm sạch xe, tiếp theo là đánh "thật" bóng bề mặt sơn của xe, rất quan trọng vì nếu đánh không đều và ko đạt đến độ nhẵn bóng tốt thì khi phủ nano những vết nhỏ có thể trở nên nổi bật vì lúc đó xe các bác sẽ như tấm gương, 1 hạt sạn, vết trầy nhỏ, chấm đen cũng sẽ làm các bác thấy khó chiu. Sau khi đánh bóng theo quy trình 3 bước cơ bản, một người đã được huấn luyện kỹ bởi Sonax Germany sẽ xem xét thật kỹ để hoàn thiện những chỗ chưa tột Bởi vì một khi đã phủ nano sẽ ko thể đánh bóng lại vì nó sẽ làm bay mất lớp phủ .

Tiếp theo là sử dụng chai màu đen trong bộ phủ nano để tẩy sạch bề mặt sơn, sao cho không còn miếng wax hay chất đánh bóng nào dinh lại . Sờ tay vào cảo giác sạch rít rít chứ ko trơn như đã đánh bóng . Lam từng phần theo Video

Bắt đầu quá trình phủ, ko được phủ ngoài nắng, nơi có bụi, nói chung moi trường phải sạch . Làm từng phần theo Video. (may kim đc cái video trên mạng :D

Sau khi phủ xong, để yên 2 tiếng và không nên rửa xe trước 3 ngày kể từ khi phủ

Sau đó là xe các bác sẽ bóng và có hiệu ứng giống nước đổ là khoai, Điều quan trong để giữ lớp phủ là phải rửa xe ở những chỗ thật chuyên nghiệp để ko làm trầy xe or mất lớp phủ do rửa quá cẩu thả , khăn lau từ bánh lau lên bề mặt sơn hoặc ko chia phần (phần dơ và phần sạch) khi rửa . Ở điều kiện như thế có thể giữ lớp nano đến 9 tháng! thậm chí lên đến 1 năm!

Youtube=http://www.youtube.com/watch?v=ZwE3qIErjqY

Đây là xe của em thử phun xa bông (giống mấy cái bọt tuyết mà ở ngoài hay rửa đó, phủ trắng xóa cái xe) nhưng mà xa bông ko bám lên đc :D

youtube=http://www.youtube.com/watch?v=W-aLEZ0xbno

Màu này rất khó bóng, màu đen thì hết biết :D

Tốn hết nhiu thóc vậy bác?

Hạng B2
10/9/10
428
3
18
34
pang_pang nói:
Tốn hết nhiu thóc vậy bác?

Em đoán nhé:
- Cái chai màu đen trong Clip: 2.500k
- Tẩy vết bẩn, phân chim, nhựa đường (Nếu có) 500k
- Đánh bóng xe: 2.000k
----------------------
5.000 k
Đúng không bác Kombat?

Nếu không tẩy vết bẩn (Xe đã sạch rồi) thì còn 4.500k.
Hôm em ra rửa xe gặp xe bác đang làm ở đó mà:D

Hạng F
22/10/09
8.170
31.328
113
bác Kombat chịu chơi thiệt,làm thấy công phú mất thời gian quá

qvn confirmed
Hạng C
9/4/10
711
511
93
Rubber Chemical
tam.kfc nói:
Illuminati, nick dài quá bác ơi
Bac Rocket chắc muốn thay đổi thế giới nên gia nhập ILLUMINATI ah ? , hội này nghe Tây đồn có cả Bà Rác O bà mà nữa đấy...