Hạng D
9/3/06
1.160
14
38
53
Kombat lúc nào cũng "đỉnh" nhỉ?
xe đẹp quá. và quan trọng là thoả mãn được niềm đam mê đúng ko Kombat?

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
Dạ cám ơn các bác, đúng thật là cái này là đam mê của em rồi nên mới làm thế, chứ chưa chắc đi xe đắt tiền là sẽ chăm sóc xe được như thế đâu! Em nói thật chứ Siêu xe như FER LAM, ASTON, Bentley .v..v.. mà chịu khó chăm sóc thì nó mới thật sự nổi bật them phong cách của nọ Em ví dụ RolL Royce, Bentley, Aston.v..v. đâu phải tự nhiên nó khùng mà đi sơn đắt tiền, phức tạp mười mấy lớp sơn để rồi về VN cho tài xế mỗi sáng lấy nước xịt xịt lau lau hoặc đem cây xăng rửa . Bởi vậy nc ngoài nói vn chưa có văn hóa xe đâu chư nói gì đến chơi xe . Chơi xe cứ kiểu có tiền mua về nhiều xe mà gọi là chơi xe thì hài quá . NẾu muốn gọi chơi xe thì phải giống mấy bác chơi xe, máy bay mô hình á!

Hạng F
20/6/05
5.430
269
83
36
có bác nào biết ở đâu làm KM mô hình ko ? em đang muốn "chơi xe"đây :D
em sắp xuống nhà chăm sóc vợ 2 cuối tuần nè bác, em sẽ thử xem Đệ Nhất Oil có ngon hơn Nano của bác ko rồi báo bác nhé ^^

mgp confirmed
Hạng D
24/6/10
1.178
2.791
113
46
Q.7 TPHCM
Công nhận bác yêu vợ 2 thật.Cho em hỏi là khi phủ lớp nano xong thì chạy bị va quẹt nhẹ có trầy không bác.(va quẹt cành cây)

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
Thím Hưng mua xe mô hình làm giề :D, ở nhà thím có cái mô hình Morning 1:1 rồi còn j :D

@bác mgp: cái này phủ lớp bảo vệ sơn dưới tác động của khói bụi, nắng mưa chứ ko phải phủ Ceramic đâu bác , giống như là mình bôi kem chống nắng đấy. :D

Nhân tiện em vừa xài thử chai này thấy sau khi đi hơn nửa bình xăng thì xe nó nhẹ như bay thật, ban đầu em nghĩ là xai cái này thì nó sẽ sạch hệ thống xăng với xupap thôi, còn ko cảm nhận đc. Ai ngờ cảm giác thấy rõ, chứng tỏ xăng vn có vẻ dơ :D

5000km nên đổ vào 1 bình xang đang đầy. giá 180k thì phải

Xe em vừa làm xong SONAX PremiumClass Nano Paint Protect

Last edited by a moderator:
Hạng B2
31/3/10
206
41
28
Trước đây,người ta pha chì vào xăng để chống kích nổ.Nhưng vì chì độc nên ngày nay người ta thay chì bằng những chất phụ gia khác ít độc hơn.Mục đích cũng chỉ tăng chất lượng của nhiên liệu.
Cũng vậy,để cải thiện chất lượng dầu diesel người ta cho pre-ocide vào.
Các chất phụ gia khi sử dụng hợp lý thì cũng tốt đấy nhưng lại có hại cho ...túi tiền của bạn.

Hạng F
20/6/05
5.430
269
83
36
óe, vậy là em thành dân chơi rùi đóa à, ngạc nhiên quớ đê :D
bác ơi cái bình Fuel đó dung tích bi nhiu vậy bác ?