Hạng C
10/9/11
538
7
18
Các bác cho em hỏi là với escape đi khoảng bao nhiêu km thì các hộp số đến tuổi phải thay ạh! Em đang nghiên cú tính kết hôn với ếch nhưng lại phân vân cái vụ hộp số quá...

Hạng D
20/10/10
4.686
72
48
41
hoangvietmw nói:
Các bác cho em hỏi là với escape đi khoảng bao nhiêu km thì các hộp số đến tuổi phải thay ạh! Em đang nghiên cú tính kết hôn với ếch nhưng lại phân vân cái vụ hộp số quá...
theo em bít thì chỉ trước 2005 ếch bị lỗi hộp số nên dể tèo thôi còn sau này đã cải tiến thì không còn bệnh đó nửa

Hạng B2
21/9/11
304
105
43
hoangvietmw nói:
Không có thời gian hay số km cụ thể đâu bác ơi, bệnh này phải nói là "hên xui" thôi à, vì em thấy nhiều xe đi hơn 100k km vẫn chưa hư mà! Trước em cũng sợ như bác, nhưng rồi cứ làm liều để cưới và cưỡi em nó thôi :)

Tập Lái
8/10/08
33
0
0
xe em ở Bình Định bác ơi biển số 77X-XXXX,không phải như xe bác nói ở trên.Xe em lúc trước mua của 1 bác trong SG,lúc mua xe đã đi được 40k km vào đầu năm 2009.em đi được 3 năm đến cuối năm 2011 được 110km thì bị hư.Xe em vào hãng ford bão dưỡng thường xuyên,thay nhớt hộp số khoảng 30k km 1 lần.Xe em hồi năm 2009 có bị thủy kích,vào hãng thay gần nguyên cái máy( có bảo hiểm),còn hộp số thì vẫn nguyên zin,chưa bung bao giờ,em cũng không ra ngoài thay hay sữa cái gì cả.Ở quê em hãng ford DANA QUY NHƠN(chí nhánh của Ford Đà Nẵng) chỉ thay đồ chứ không biết sửa.
Vụ này không có bảo hiểm,vào hãng thì báo giá tới 140 triệu cho nguyên hộp số ,mấy bác trong hãng nói là nếu đã mở ra thì cái phốt cũng không có mà lắp vào.
Không biết hãng ford trong SG có thay bộ phận hư được không các bác?.ah hiện giờ xe em chạy dưới 35km/h vẫn được,nhưng có tiêng kêu xèo xèo và tạch tạch trong hộp số.Nếu trong đó có gara hay hãng sửa được em sẽ cố chạy vào:(:(

Hạng B2
22/5/11
289
0
16
42
bác đưa lên tàu lửa đi cho nó lành bác ơi, giờ mà bác còn nghỉ chạy vào SG thì em phục sát đất.....

Hạng C
3/2/12
583
3
0
Bác đậu xe ở Ford ĐN sửa....vô SG mua hộp số gửi ra cho mấy Anh ở hãng ngoài đó lắp là OK,khỏi chạy vô Bác ui.....

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
Hốp số ECH 2.3L là thay thế bộ phận được nha bác chủ
Vì tình trạng xe bác giống y chang 1 cái xe e gặp.
Còn nó chỉ lết 35KMH thôi thì nên nằm ngoài đó, thay hộp số cho lành
Bác cho e tên người đã tiếp nhận cái xe của bác ngoài đó được không?

Hạng D
20/10/10
4.686
72
48
41
theo em biết thì hình như hộp số chỉ 40t làm gì tới 140t, công nhận cắn cò ghê thật