Hạng D
26/2/10
3.812
2.500
113
Cho lên tàu mang vào SG cho Ford kiểm tra 1 cách cụ thể. Lỡ mất 120c rùi, biết đâu SG sửa được thì sao.

Tập Lái
15/8/10
35
3
8
Hiện nay hộp số viêm buồn trứng nặng đấy, bác confirm các thông tin trên đi rồi e bốc thang thuốc kế tiếp cho bác. Bác biết diễn đàn này sớm thì hay quá.
(bảo dưỡng là thay nhớt hộp số, thay bằng cách xả bỏ và châm đầy hoặc dùng máy FLUSHING Xúc rửa thì càng tốt- <span style=""color: #ff0000;"">chi phí hơn 2 chai</span> - 5van KM làm 1 lần là tốt nhất - lưu ý thay đúng dầu IDEMITSU của Nhật - không được pha bất cứ dầu gì được cho là TOP OF THE WORLD vào dầu họp số nhé, cho vào 1 cái là nát cái hộp SỌ)
Kiểu này phải lên xử Ford PQ thoai. Đúng giá có hơn 2 chai. Vậy mà chém e đến 3 chai rưỡi ......

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
FE2007 nói:
Hiện nay hộp số viêm buồn trứng nặng đấy, bác confirm các thông tin trên đi rồi e bốc thang thuốc kế tiếp cho bác. Bác biết diễn đàn này sớm thì hay quá.
(bảo dưỡng là thay nhớt hộp số, thay bằng cách xả bỏ và châm đầy hoặc dùng máy FLUSHING Xúc rửa thì càng tốt- <span style=""color: #ff0000;"">chi phí hơn 2 chai</span> - 5van KM làm 1 lần là tốt nhất - lưu ý thay đúng dầu IDEMITSU của Nhật - không được pha bất cứ dầu gì được cho là TOP OF THE WORLD vào dầu họp số nhé, cho vào 1 cái là nát cái hộp SỌ)
Kiểu này phải lên xử Ford PQ thoai. Đúng giá có hơn 2 chai. Vậy mà chém e đến 3 chai rưỡi ......
hehehe còn tô đỏ chi vậy, e chỉ ước tính số tiền thôi, bác thay xe gì và bao nhiêu lít. Xả đáy châm thêm hay dùng máy xúc, nếu máy xúc là tốn nhiều lít dầu hơn đấy

Tập Lái
8/10/08
33
0
0
petrol nói:
Thanh_Corolla nói:
Có lẽ hộp số 2.3 rẻ hơn 3.0...

Vì nó ít hư nên mạn phép được hãng bán với giá 120chai (có giảm giá roài đó)

Vài giá hộp số e được biết cho các bác tham khảo, vì hộp số là 1 cụm tổng thành phức tạp và chế tạo cao cấp và vận hành chính xác nên giá của nó không hề rẻ, bạn bè e cũng nhờ e hỏi giá khắp nơi nên e được biết
Mini Cooper đời 2006 : 1 chổ báo 9,5K USD, 1 chổ báo 12K USD (xe bị tai nạn)
NIssan Murano, cũng tai nạn thay cả cụm 9000K, giá bên kia là 7K USD
Mondeo 4,5K
Escape 3.0 1,8K (bán ế nên giảm giá)
Ford Explorer 2007- $7,5K
Laser AT 1.8 : 3,4K
Ev AT: 5,5K

Không hề rẻ nha các bác.
sao hộp số 3.0 chỉ có 1,8k mà hộp số 2.3 tới 6k dzữ vậy bác,,nếu bác nói do ế thì hộp số 2.3 phải ế hơn mới đúng chứ:cool:.Ah mà bác petrol làm ở ford phổ quang ah??Em muốn sửa chứ không thay có được không vậy bác?

Hạng C
19/5/08
546
191
43
Tuy Hòa
kennyngo nói:
Em thấy bác mua vé máy bay, với chi phí ăn ở một đêm cho bác Petro mang hộp số ra rồi chỉ đạo bọn thợ ngoài đó lắp đặt ngoài đó cho nó lành, mang ra mang vô cũng mệt hơn, <span style=""color: #ff0000;"">còn k phục hồi lại sơ sơ rồi lừa ai đó ở vùng núi bán luôn cho xong chuyện bác ạ</span>, ah ngoài ra em hỏi bác dầu fiesta có phải bảo trì hộp số k bác, em nghe nó có nhiều xe k phải bảo trì hộp sọ mà bác
Sau này có mua xe thì phải tránh bác này ra:confused:

Tập Lái
8/10/08
33
0
0
quachbachlong nói:
bởi vậy thành ra Ford bán lại lúc nào cũng rẻ hơn Toy là ở chỗ đó.Xe em đời cổ lỗ sỉ Cam 87 ( không biết chính xác là chạy được bao nhiêu km rồi) chẳng may hư hộp số đem ra thợ làng có ngay hộp số mới.Khuyên mấy bác nào muốn mua xe đã qua sử dụng mà ở khu vực xa thành phố thì nên mua toy chạy cho nó lành, phụ tùng dễ kiếm, thợ làng cũng sửa được.Chứ cái kiểu Ếch 2005 mà đụng 1 cái mà thợ sợ là chết toi rồi.Mà em không hiểu sao cũng đời 2005 mà bọn Zace nó trâu bò vãi!!!

đúng là ford chạy thì sướng mà hư thì cũng nhiều,em sỡ hữu nó 4 năm rồi,năm nào cũng có chuyện đau đầu vì nó,híc

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
Atomen: xe bác đã có sửa qua rồi giờ sửa tiếp e thây hơi phê đấy, hiên nay xe bác nằm ở nhà à? cho cái di động hỏi thăm cái nhé

Hạng B2
21/4/08
328
11
18
nghe nói thay hộp số mà em hãi hùng 140chai thôi hết dám mơ ếch:(