Hạng B2
18/7/04
363
246
43
53
saigon
đã thế thì nghỉ chơi luôn XOTT, tui lâu rồi không đi XOTT nữa thà đi xe bus hoặc G hay U
cũng giống chợ truyền thống hay chửi xéo khách lý do mở hàng, trả giá thấp hơn giá trên trời của họ, vv và vv thà vào siêu thị có đắt hơn tí cũng thấy thoải mái

Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Lão xe ôm TT muốn trở thành gương mặt thân quen, mọi người nhớ để tránh không nhờ chở nữa, Họ đang tự mình làm mất hình ảnh của xe ôm TT nói chung. Cạnh tranh với Grab đã khó nay còn làm mất mặt hơn, vì thế mà càng ngày càng ế khách cho mà xem.

21/9/11
1.663
31.388
113
Xe biển số ở Huế nhưng chắc ông này không phải là người Huế, xe ôm ở Huế khá thân thiện, ngay cả ở bến xe cũng nhẹ nhàng không tranh giành, đi nói đúng giá, vòng vòng nội thành khoảng 2-3 chục, xa lắm mới 5 chục.

Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
mấy bác XOTT làm vậy là tự sát rồi... càng chửi càng gây gổ thì càng mất khách do bị quay video và chia sẻ lên mạng.
có khi một số (không nói tất cả) Grabike sẽ trả đũa bằng cách giả làm khách thuê chở đi xa xa rồi dàn cảnh đánh hoặc cướp, lúc đó thì khổ cả đôi bên.
Nhưng cũng tội cho họ vì họ không hiểu rõ và rộng về tình thế, hoàn cảnh hiện nay nên các cccm đừng nặng lời với họ, tu cái miệng để sau này già rồi chắc gì cccm không rơi vào tình trạng như XOTT bây giờ.

• Like
Reactions: Emptiness
Hạng D
9/1/15
2.575
3.868
113
40
dự sắp có đợt 500 anh em grapbike xuống khu vực này dằn mặt bác "cờ đỏ" này

Hạng C
27/7/14
533
983
93
XOTT tới hồi giãy chết … Coi clip mà sôi cmn máu ! Cô hồn thế thì bố ai dám đi nữa …Già rồi mà sống để người ta khinh :)

Hạng D
4/10/15
1.427
2.503
113
36
Thêm chút góc nhìn cho các bác:
Xe ôm truyền thống cản trở người đi GrabBike

Em chạy 2b, dừng ngay tâm ngã 4 trên, tên Grabbike (sao đỏ) chạy từ HB rẽ trái vào LTK, và dừng ở vị trí ô B, trong khi lẽ ra nó phải dừng bên ô A, lí do nó dừng bên ô B rất đơn giản: gần hơn và có bóng râm. Taxi Mai Linh (chữ nhật xanh lá) chạy từ HB muốn rẽ trái vào PĐTV, bị kẹt nó ko tiến vào tâm ngã 4 được, bóp còi để nó nhường đường, thế là nó bắt đầu mất dạy, ko những ko nhường còn chống xe đi xuống thách thức taxi. Đèn xanh em chạy tiếp nên cũng ko biết thế nào.
Mặc dù em ko thích XOTT cũng như TXTT, nhưng cái nào cũng có người này người kia. Giới Grabbike nói thẳng nhiều thằng rất mất dạy (nhưng cũng chỉ chiếm phần ít, ngược lại với XOTT là bác tài tốt bụng chỉ chiếm phần ít), Grabcar hay Ubercar thì ổn hơn.