Hạng B2
1/10/16
166
372
63
40
Thêm chút góc nhìn cho các bác:
View attachment 849564
Em chạy 2b, dừng ngay tâm ngã 4 trên, tên Grabbike (sao đỏ) chạy từ HB rẽ trái vào LTK, và dừng ở vị trí ô B, trong khi lẽ ra nó phải dừng bên ô A, lí do nó dừng bên ô B rất đơn giản: gần hơn và có bóng râm. Taxi Mai Linh (chữ nhật xanh lá) chạy từ HB muốn rẽ trái vào PĐTV, bị kẹt nó ko tiến vào tâm ngã 4 được, bóp còi để nó nhường đường, thế là nó bắt đầu mất dạy, ko những ko nhường còn chống xe đi xuống thách thức taxi. Đèn xanh em chạy tiếp nên cũng ko biết thế nào.
Mặc dù em ko thích XOTT cũng như TXTT, nhưng cái nào cũng có người này người kia. Giới Grabbike nói thẳng nhiều thằng rất mất dạy (nhưng cũng chỉ chiếm phần ít, ngược lại với XOTT là bác tài tốt bụng chỉ chiếm phần ít), Grabcar hay Ubercar thì ổn hơn.
Grabbike giờ giả dạng cũng nhiều, ko biết kiếm đâu ra cái áo và nón grab ( có thể là tham gia grab mà đạo đức kém quá ăn 1* nhiều quá nên bị loại khỏi đội hình grab) chạy nhông nhông đón chèo lái khách đầy đường mà ko cần mở dv của nhà mạng. Thể loại này em cũng ko bik bên cty grab có hướng xử lý chưa? Cho nên em quan niệm sống giả giả thật thật, thật thật giả giả.

Hạng D
10/1/14
2.964
4.643
113
Sài Gòn
Bác xe ôm làm như vậy là không đúng, có thể bị thưa ra toà vì tội " làm nhục người khác " , em dự. Nãn.

Hạng B2
29/5/15
177
150
43
29
cổng chợ đầu mối nông sản thủ đức này phức tạp lm.

Hạng C
27/2/08
638
261
78
bác này về nói con cháu bày cho chạy grabbike ,chứ ko có khách lại đi gây sự với người ta có ngày mang hoạ.

Hạng D
13/2/09
3.363
18.848
113
Bình Dương
"Tao không cho đi thì mày dám đi không".
"Tao đi theo coi mày có lên xe được không."

...
Quá dữ!
Ổng nghĩ thế nào khi nói câu đó nhỉ?ổng nghĩ là người ta sợ mà phải đi xe ổng sao?

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Xe ôm truyền thống: hôi, già, dốt, lưu manh. Ủng hộ mấy anh này chuyển qua làm công tác khác. :cool:
Kkk....Cụ đi xe ôm mà test air như chuyên viên ngửi rịuz vậy ? Nếu vào karaoke ..thủ môn thì sao nhỉ ?

Hạng C
24/4/17
609
4.527
93
Kkk....Cụ đi xe ôm mà test air như chuyên viên ngửi rịuz vậy ? Nếu vào karaoke ..thủ môn thì sao nhỉ ?
Đi ngang qua cách cả mét là thấy mùi :p Từ cách đây 4 năm sau khi hỏi giá quãng đường đi xe ôm được báo giá đắt hơn cả taxi là mình bye xe ôm rồi.

Hạng C
9/3/16
530
571
93
Mấy thằng Grabike nó kéo đến thì anh hìng xe ôm già này lại lủi đi trốn cho mà xemp