Hạng B2
9/4/19
109
107
61
35
Xe em bị tai nạt nát đầu, bể đèn, kính lái, quăn nắp capo... gọi chung là nát. Động cơ thấy sứt miếng nhựa lòi cả dây xích, các bộ phận còn lại móp méo, do húc đít xe tải.
Giờ đang chờ bảo hiểm và hãng xe giám định, dự kiến tuần sau mổ xe ra giám định để sửa chữa, anh em cho hỏi nên chú ý những gì ạ ?
Xe em đời 2021
E cám ơn.

Xe tai nạn nát đầu, thì khi sửa nên chú ý những gì ?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng C
21/12/19
521
1.446
93
40
Chia buồn cùng bác, sao mà bị nặng quá vậy.
Chưa thấy hình của bác mà chỉ nghe bác tả là lòi phèo thì hỏi bảo hiểm với hãng làm sao qui vào tình huống chỉ có thể tháo 2 biển số ra gắn vào chiếc xe khác thôi, khúc ở giữa 2 biển số là cân ký bán.
Chứ sửa xong lái chiếc xe nó ko an tâm cho cả gia đình bác.

Hạng F
29/10/16
11.503
21.762
113
Pháp
Nếu có bảo hiểm và cách đóng của bạn ở VN... chứ tôi bảo hiểm khác, không thể tư vấn về vấn đề nầy
- Trừ khi ... bạn cứ vô tư, lấy hợp đồng bảo hiểm quăng cho luật sư nếu như 2 chiều (mạnh)
- Cho thông số kỹ thuật nếu như đụng dàn đồng hay longeron (tức là khung chính của xe) đẽ hãng xe xem giá tri và sửa chửa thế nào
- Theo như bạn thì hút đít xe tãi thì nguyên tắc là bạn chịu hết, trừ khi ....... xe lớn đền xe bé :):):)

Nếu nhu 2 chiều thìnên để luật sư lo, (ngay cả bạn lỗi) và nên ...quăng xe ... chứ tư vấn về gì bây giờ ? kỹ thuật thì banh đầu, luật thì do bảo hiểm (theo hợp đồng bạn ký)

Và tuỳ theo bạn ở đâu, xe còn mới về vỏ ngoài không nói, nhưng nếu bán link kiện để trên mạng thiếu gì người mua... Do đó tuỳ theo ....là do bạn

Thí dụ trường hợp của tôi .... nếu có tai nạn (sai hay đúng) nếu như giá thành sửa đắt hơn giá xe lúc mua (mặc dầu sau 3 năm) thì nó sẽ đền như mới theo hoá đơn (dĩ nhiên đóng đắt hơn) ...
Nếu bạn không rành thì đem luật sư lo cho khoẻ ...

.... Điều đầu tiên ...lục lại hợp đồng bảo hiểm, đọc từng hàng từ chữ một ..

• Like
Reactions: xuantho05
Hạng D
21/7/07
1.148
8.869
113
Xe em bị tai nạt nát đầu, bể đèn, kính lái, quăn nắp capo... gọi chung là nát. Động cơ thấy sứt miếng nhựa lòi cả dây xích, các bộ phận còn lại móp méo , do húc đít xe tải.
Giờ đang chờ bảo hiểm và hãng xe giám định, dự kiến tuần sau mổ xe ra giám định để sửa chữa, anh em cho hỏi nên chú ý những gì ạ ?
Xe em đời 2021
E cám ơn.
Xưởng phải có thước đo lấy mực bằng tia laser mới hy vọng lấy lại thông số kích thước như ban đầu, chạy không bi xỉa.

Hạng F
29/10/16
11.503
21.762
113
Pháp
Nói tóm lại
Nếu ở nước ngoài có đóng bảo hiểm, chúng nó đền xe, mua xe khác khỏi nhức đầu
Ở VN cứ sửa sang, tìm cách sửa sang còn 10K ....làm đẹp sau đó luà gà ...

Có còn anh em nào chia sẽ thêm không ?;););)

• Like
Reactions: xlive
Hạng B2
25/2/13
474
1.325
93
Nói tóm lại
Nếu ở nước ngoài có đóng bảo hiểm, chúng nó đền xe, mua xe khác khỏi nhức đầu
Ở VN cứ sửa sang, tìm cách sửa sang còn 10K ....làm đẹp sau đó luà gà ...

Có còn anh em nào chia sẽ thêm không ?;););)
Nên bán lại cho thợ luôn, Thợ muốn làm gì họ làm, vác tiền đó đi mua xe mới hoặc đợi đủ tiền mua xe khác vì có sửa lại kiểu j đi nữa lái không thể ngon như ban đầu, sửa xong bán lại thì lại mang tiếng lừa đảo.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.503
21.762
113
Pháp
Nên bán lại cho thợ luôn, Thợ muốn làm gì họ làm, vác tiền đó đi mua xe mới hoặc đợi đủ tiền mua xe khác vì có sửa lại kiểu j đi nữa lái không thể ngon như ban đầu, sửa xong bán lại thì lại mang tiếng lừa đảo.
Cái nầy là do bạn viết ra ....nhưng ở VN thì thế nào ? Nhưng nếu làm cho đúng từ đầu đến cuối thì đâu phải lừa đảo ? Nếu xe còn giá trị mà tổng chi phí sửa chửa < giá trị xe thật sự thì cũng sửa thôi.
Mà hỏi thiệt ở VN nói riêng về xe cộ có lừa đảo không ? phưong tây còn đầy dẫy với xe dưới 5000 € ..hơn cả quân nguyên nửa kìa, huống gì VN:):):)

• Like
Reactions: triet gpvn