Hạng D
2/7/17
1.575
2.083
113
44
Xe mạnh đẹp, đem về VN em ủng hộ con hàng Real, chơ hàng Fake toàn nằm xe thớt cũng chả ham.

Hạng F
12/10/16
7.509
6.362
113
Xe điện của thương hiệu TQ nhưng hình như ráp tại Thái thì phải? ngoài ra chuỗi cung ứng từ local nhiều vô số kể nữa chứ ko như mấy hãng ở VN toàn xuất lốp xe với ghế ngồi bọc da thôi...

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng D
22/1/19
4.074
6.740
113
Sao anh VF nhà mềnh ko qua đánh chiếm thị trường Thái Lan, choảng nhau với hàng Trung mà phải vượt đại dương lòng vòng qua tới Mẽo chi vậy cà :)
qua Mẽo để đánh bóng tên tuổi với tìm đường IPO thôi, chứ bán gì nổi ở bển .. Chắc có mỗi v là khôn, còn mấy ông Hàn (ngày xưa) với Tàu toàn ngu với yếu tiềm lực hết nên không bán xe ở Mẽo được ...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
20/5/23
52
31
18
Tỉ phú Thái là ng Tàu
Cựu thủ tuớng cũng là ng Hoa kiều
Thì cũng ko có gì lạ
tìm hiểu về dân số Thái chưa bạn đâu phải ng Hoa hết, xe ngon giá rẻ thì họ mua thui, xe điện thị thì TQ nó cũng chùm TQ rùi

• Haha
Reactions: Hieu_LA
Hạng D
8/4/12
2.382
7.531
113
qua Mẽo để đánh bóng tên tuổi với tìm đường IPO thôi, chứ bán gì nổi ở bển .. Chắc có mỗi vin là khôn, còn mấy ông Hàn (ngày xưa) với Tàu toàn ngu với yếu tiềm lực hết nên không bán xe ở Mẽo được ...
rồi cuối cùng IPO cũng ko xong, bán cũng ko đc, âm thầm chở về, mở hãng taxi sân sau để tiêu thụ :D

Hạng D
24/2/20
4.516
7.472
113
37
Không liên quan nhưng thấy các thị trường ĐNA khác như Indo hay Thái sướng nhỉ, có nhiều hãng xe cạnh tranh, các mẫu xe cũng thường được giới thiệu và ra mắt ở đây trước khi về VN.
Em vẫn ko thể hiểu nổi khi vn mình lúc nào cũng phải xài sau các nước ĐNA thậm chí thua cả Lào hay Campuchia, liệu có phải các hãng xe khinh thường thị trường VN hay do dân mình quá dễ dãi.

Hạng D
24/2/20
4.516
7.472
113
37
qua Mẽo để đánh bóng tên tuổi với tìm đường IPO thôi, chứ bán gì nổi ở bển .. Chắc có mỗi vin là khôn, còn mấy ông Hàn (ngày xưa) với Tàu toàn ngu với yếu tiềm lực hết nên không bán xe ở Mẽo được ...
Anh bậy dzồi nha, ông bác em bán được 111 xe rồi mà anh nói vậy chẳng khác nào anh ko có lòng tự hào dân tộc à? :)