Hạng C
10/2/09
838
1.086
93
rồi cuối cùng IPO cũng ko xong, bán cũng ko đc, âm thầm chở về, mở hãng taxi sân sau để tiêu thụ :D

Sắp mở hãng taxi điện khắp DNA, thế là không cần đánh, cũng có xe chạy khắp DNA, tuyệt vời.

• Haha
Reactions: 3Khía_CàKhịa
Em vẫn ko thể hiểu nổi khi vn mình lúc nào cũng phải xài sau các nước ĐNA thậm chí thua cả Lào hay Campuchia, liệu có phải các hãng xe khinh thường thị trường VN hay do dân mình quá dễ dãi.

em nghĩ chủ yếu là do chi phí triển khai ở VN nó cao hơn, rủi ro hơn nên phải để ra sau. VN chỉ như thị trường mới nổi thôi chứ dân Thái, Indo, Malai nó phát triển từ 30-40 năm trước rồi. Một phần cũng do người Việt chịu khổ quen rồi nên các hãng cũng không ngại .. hành.

thị trường oto VN mình nhỏ hơn Thai và Indo, Malay mà, bị nhiều chính sách thuế nên giá xe còn khá cao nên các hãng cũng ít quan tâm và cũng có chút khinh thường, dân mình ko dễ dãi thì cũng ko còn lựa chọn khác, mỗi phân khúc có được mấy xe đâu cũng same same chả có gì nổi bật mà lại bản cho DNA, chấp nhận mua cái xe đi trước rùi chờ cơ chế xem có gì thay đổi ko thui

2022 VN 358k xe, Indo 4,7tr xe, Thái 886k xe, Malay 720k xe. Nên doanh số ở VN so với mấy thị trường top đầu thì vẫn còn kém xa lắm.

các Quốc gia Đông Nam Á như Malaysia, Thái Lan, Singapore, Philippines, Indonesia
không thu Thuế của người Dân và Doanh nghiệp

chỉ riêng điều kiện này thôi là đã giúp phần đông người Dân các Quốc gia này dễ dàng mua xe hơi

Hạng B2
12/7/22
157
220
43
34
Trung Quốc là trùm xe điện mà. Ở thị trường nội địa Trung là BYD đấu còn hơn cơ Tesla.

Hạng B1
10/12/17
95
109
33
38
Hôm rồi thấy có bài hãng MG là của Anh Cuốc kia mà.sao giờ lại thành của tàu khựa rồi

• Haha
Reactions: Suxipo
Hạng F
16/7/15
6.302
25.232
113
Sao anh VF nhà mềnh ko qua đánh chiếm thị trường Thái Lan, choảng nhau với hàng Trung mà phải vượt đại dương lòng vòng qua tới Mẽo chi vậy cà :)
quánh với tesla: thua là thua thằng số 1 thế giới
quánh với byd: thua là mang nhục luôn... :D

• Haha
Reactions: 3Khía_CàKhịa
Hạng B2
17/1/11
121
79
28
các Quốc gia Đông Nam Á như Malaysia, Thái Lan, Singapore, Philippines, Indonesia
không thu Thuế của người Dân và Doanh nghiệp

chỉ riêng điều kiện này thôi là đã giúp phần đông người Dân các Quốc gia này dễ dàng mua xe hơi
bác tìm hiểu thông tin cho đúng trước khi nói ra, đưa thông tin sai lại còn đưa đi đưa lại nhiều lần, bài nào cũng post cùng nội dung này