Hạng C
2/5/07
700
321
63
HCM
Các bác OS mình chắc chắn nhiều lần phải nhích từng tí một khi lên dốc cầu khi kẹt xe. Nếu chẳng may xe trước mình lọng cọng tụt dốc ủi vào đầu xe mình rồi họ cãi là xe mình lên dốc ủi đít xe họ thì làm sao xác định được các bác nhỉ? Nếu mà đường bằng phẳng thì hầu như 99% xe ủi đít xe khác là phạm lỗi không làm chủ tốc độ. Còn vụ này kg biết cãi sao đây? Có bác nào có cao kiến gì kg?

Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53
RE: Xe trước tụt dốc, làm sao cãi đây?

Khi thấy nó bắt đầu tụt thì bác nhấn còi vài phát liền, nếu đụng thiệt thì lấy đó làm tí bằng chứng kiểu "tui thấy ông tụt rõ ràng, tui nhấn còi rồi" :D
Lúc kẹt xe chắc có 2B xung quanh làm chứng mà bác

Hạng C
2/5/07
700
321
63
HCM

"Kèn nhấn gió bay" bác ợ:D, kg có bằng chứng gì để lại. Hoặc nó xuống cãi cuội cho mình là "vừa ăn cướp vừa la làng" thì cũng khó. 2B làm chứng thì cũng khi có khi không bác à, kg phải ai cũng sẵn sàng vì ra đường gặp kẹt xe chỉ muốn thoát ra cho rồi :(

Hạng F
13/1/06
13.891
35.975
113

Phải cho ỉn đụng luôn xe đằng sau: Chấp nhận thộn đầu tọp đuôi, nhưng hai đánh một cầm chắc không chột cũng qùe.:D

Hạng B2
13/12/07
123
2
0
44

Các bác nói thế em tủi thân quá,
Em mới học lái, khả năng em là cái thằng đằng trước nhiều lắm.

Đọc xong bài này, em cũng cố gắng học tập chăm chỉ để không phải làm các bác phải chịu oan uổng.

Nhân tiện đây, cho em hỏi, các bác có kinh nghiệm nhiều rồi, vậy cần luyện như thế nào để thuần thục, không bị trôi dốc (Đừng nói với em là đi xe AT hoặc là thực hành đề pa phanh tay nhé)

Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
39

@bêmờvê: khi dừng chờ đèn nhớ đạp thắng . chờ lâu quá thì kéo thắng tay trả về N cho chân nghỉ giải lao. khi đề ba cứ chơi giống bài đề ba lên dốc nới côn tí rồi mới nhả thắng và dậm ga . bảo đảm ko tuột mà nếu có tuột thì cũng có tí xíu à . đa số em thấy xe trước lùi là khi dừng đèn đỏ ko thèm thắng chứ khi đề ba ít bị lắm có bị cũng tí chút và 1 kinh nghiệm nữa là đừng bao giờ dí đít xe trước khi ko thật cần thiết .cần thiết ở đây là đi trong thành phố . ko dí đít xe trước là 2b nó chen vô liền à . chạy vận tốc càng cao thì càng giữ khoản cách càng tốt . tuyệt đối thấy xe trước tụt lùi mình ko được cài số lùi lùi theo sẽ gây nguy hiểm cho phía sau tất nhiên đường chỉ có 2 người thì ok . smlile chúc các bác lái xe an toàn .

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com

Trích đoạn: phantan

Phải cho ỉn đụng luôn xe đằng sau: Chấp nhận thộn đầu tọp đuôi, nhưng hai đánh một cầm chắc không chột cũng qùe.:D
Thế thì chắc là phải chờ cho "ông bạn đằng trước" múc vào xe mình rồi thả luôn phanh tay - xong xuống rủ thêm cả xe sau lên cho "mạnh cánh "bác nhể :D:D:D - Có khi lại còn được thay bộ cánh mới cho vợ 2 ấy chớ. Đúng là tái ông thất mã

Hạng B1
16/3/08
57
0
0
43

Hôm em thấy một cảnh thật trớ trêu trên cầu Sài Gòn. Xe tải công-te-nơ tuột dốc đâm thẳng vào buồng lái Taxi. Trông cứ như Taxi tông vào đít xe tải. Bác tài Taxi gầm lên ra khỏi xe đập đập vào cái thùng Công. Tội cái thùng quá.

Hạng B1
16/3/08
57
0
0
43

À, mà theo ngu í của em trong trường hợp xe trước bị tuột dốc, các bác nào lái giỏi ngay lập tức nhấp ga, cho đầu xe mình tiếp xúc nhẹ với đít xe bị tuột phía trước, sau đó đạp thắng nhẹ rồi vừa lùi vừa nhấn mạnh thắng để giữ xe phía trước không bị tuột nữa..... Giống kiểu Thái Cực quyền, lấy nhu chế cương....Đảm bảo bác tài phía trước chạy xuống tạ ơn rối rít cho xem. Cả 2 đều không sao. :D

Hạng D
26/11/07
1.314
172
63
44
otosaigon.com

Cái dzụ tuộc dốc này mấy tháng trước e cũng bị các bác ạh
do mới biết lái nênkhi lên dốc thì kẹt xe, xíu nữa xe chạy thì mình chạy luôn
nhưng mấy cha nội chạy phía sau bóp kèn in ỏi , làm thằng mới biết lái như e teo luôn
thế là tắc máy, tuộc dốc xíu, cũng may là ko tông ngta
mấy bữa trước cũng lên OS nhờ các bác chỉ giáo, nay lái đở hơn xíu, nhưng mỗi tuần chỉ lái có 1lần nên chưa rành lắm
mà đi xe đạp côn hoài mõi quá, các bác có cao kiến gì ko3???? chỉ em với
nhất là đi trong sì gòn mịnh