Hạng B2
2/10/07
103
0
0
RE: Xe xã hội chủ nghĩa

@saigonvw: giả sử em kiếm được hần đầu con Zil157 thì "úp" lên chassis(cũng dòng XHCN) của con nào được hả bác ?

Hạng C
31/8/07
880
6
18

Các bác cho em hỏi, tại sao xe XHCN thì cần đạp khởi động bên trái, xe tư bản thì bên phải vậy . Có phải vì 2 phe không.

Hạng F
2/4/07
6.179
406
83

Vấn đề có liên quan đến độ nặng của cần đạp. Thời mô tô chưa lắp Đề,rất nhiều xe lắp cần đạp bên trái bất kể "phe" nào, (vì có khi phải dùng cả trọng lượng người để "đạp" cần khởi động).Hình xe Puch 250 của "đế quốc" Áo:

Hạng C
11/11/05
986
12
18
59

:D
Trích đoạn: ThichnhatlaxeXHCN

@saigonvw: giả sử em kiếm được hần đầu con Zil157 thì "úp" lên chassis(cũng dòng XHCN) của con nào được hả bác ?

he he ! Theo E nếu Bác kiếm được phần đầu con Zil 157 thì nên kiếm thêm phần đuôi của nó nữa rồi cắt ngắn Chassi đi là xong :D

Hạng B2
2/10/07
103
0
0

Em bật mí với bác saigonvw nhé:
Thứ nhất là em ko phải "giả sử" nữa đâu ạ, em khênh zil157 về rồi nhưng ko có phần đuôi, chỉ có cabin thôi ạ, mai em khênh về Hanoi rồi
Thứ hai cắt ngắn đi hay hạ gầm xuống đi chăng nữa lăn bánh thường xuyên trong phố ko được bác ạ
Thứ ba em thực sự đang băn khoăn ko biết úp lên em nào :(, bác ngâm cứu hộ em cái
Thứ tư là, em tạm gác chương trình G69 lại để làm em Zil157 này
Thứ năm : em đang sưongggggggggggggwwaaaaaaaaaaaaaaa

Hạng C
11/11/05
986
12
18
59

Trích đoạn: ThichnhatlaxeXHCN

Em bật mí với bác saigonvw nhé:
Thứ nhất là em ko phải "giả sử" nữa đâu ạ, em khênh zil157 về rồi nhưng ko có phần đuôi, chỉ có cabin thôi ạ, mai em khênh về Hanoi rồi
Thứ hai cắt ngắn đi hay hạ gầm xuống đi chăng nữa lăn bánh thường xuyên trong phố ko được bác ạ
Thứ ba em thực sự đang băn khoăn ko biết úp lên em nào :(, bác ngâm cứu hộ em cái
Thứ tư là, em tạm gác chương trình G69 lại để làm em Zil157 này
Thứ năm : em đang sưongggggggggggggwwaaaaaaaaaaaaaaa

He He !
Thứ nhất : Cho dù Gaz 69, hay Zil 157 mà Bác đã độ rồi thì khả năng tự do lăn bánh trên đường là cực thấp
Thứ Hai : Cabin Zil 157 trông vậy chứ bề ngang rộng hơn của xe Gaz69, Uaz, Bei jing nhiều, Bác úp lên trông sẽ không cân xứng
Thứ Ba : Nếu Bác làm Zil 157 thì nên chọn chassi xe tải, Máy xe tải, và chế hệ thống nhún sao cho êm ái là được
Thứ Tư : Sao lại gác chương trình Gaz 69 lại ? E thấy dù sao chương trình đấy cũng khả thi hơn Chương trình Zil 157
Thứ Năm : Bác sướng quá thì
đê :D

Hạng B2
2/10/07
103
0
0

@Saigonvw:
Thứ nhất con G69 màu vàng của em vẫn lăn bánh hàng ngày đấy ạ
Thứ hai giả sử em úp lên Uaz với chassis được nối dài và rộng ra chút xíu cộng với việc lộn lazang để cho nó bè ra chút có được ko ạ?
Thứ ba em tạm gác Gaz69 program lại là vì em ko thể nửa đầu bên trái làm toán, nửa đầu kia viết văn được bác ơi
Thứ tư em làm xong em này và có dịp vào SG thì ko cụng ly đâu bác, phải bia tắm mới đã bác à
Thứ năm bác có bản vẽ tương tự như thế này của UAZ bác post lên để em và các bác cùng ngâm cứu bác nhé

Hạng B2
2/10/07
103
0
0

Tất cả sẽ thành công nếu có niềm đam mê vô tận, mọi chuyện sẽ bắt đầu từ đống đổ nát này

Để tối nay em này có mặt tại Âu Mỹ garage, là cả một quãng thời gian âm thầm đảng viên, tốn rất nhiều thời gian và công sức ..........

Mọi việc bắt đầu từ con số 0 tròn chĩnh

Mong các bác xúm xít lại giúp em, nó sẽ là đầu tiên của Việtnam chứ ?

Hạng B2
2/10/07
103
0
0

Báo cáo với các bác, em nó ngon lém ạ, chưa 1 vết gỉ, mục, cứng cáp như đầu tầu hỏa ấy, 1 vài vết lõm, mấy chỗ bong sơn, vài nhát búa, dăm ba cái nheo mắt thì phần vỏ coi như xong xuôi, vấn đề bây giờ là chụp lên em nào thôi, em đã soi xét rôi, theo ngu ý của em thì úp lên UAZ là tương đối ổn, làm thêm 1 hàng lốp sau nữa như em đã định làm với G69 thì còn điểm gì chưa được đây ?

Tập Lái
3/1/06
22
0
0

Bác đúng là người có niềm đam mê vô tận! Xin chúc bác nhanh thành công.

Last edited by a moderator: