Hạng B2
22/6/07
343
0
0
RE: Xe xã hội chủ nghĩa

@Bác saigonvw: Xe Java 360 phải dùng gót nhấn cần số vào hất ra sau mới đạp đc phải ko ah? Lâu wá rùi e quên . Trong các xe 3 bánh e thích nhất thuyền J 360 ,nhẹ đẹp và hiền.

Hạng C
11/11/05
986
12
18
59

Trích đoạn: Mr.thudan

@Bác saigonvw: Xe Java 360 phải dùng gót nhấn cần số vào hất ra sau mới đạp đc phải ko ah? Lâu wá rùi e quên . Trong các xe 3 bánh e thích nhất thuyền J 360 ,nhẹ đẹp và hiền.

Dạ đúng đó Bác . Nhấn vô cái mấu nhỏ ở cuối cần số nó sẽ bật ngược ra sau thành cái giò đạp khởi động máy - Xong đá về phía trước, nhấn xuống là số1 - số2, 3, 4 móc lên .Nếu đi quen thì không cần bóp Ambayya ( Côn ) khi sang số vì cơ cấu sang số có chỗ để nhấn cái Ti Ambayya vô khi chuyển từ số nọ sang số kia .
Em thích dòng Jawa ở chỗ : Máy 2 thì , tua chậm nên nghe tiếng nổ rất đã tai mà gia tốc ( Độ vọt ) hơn hẳn mấy anh 4 thì cùng tuổi, cùng sức

Hạng B2
2/10/07
103
0
0

Mấy hôm nay bận quá các bác ạ, em có khách nước ngoài mới sang phải đi tiêp đón suốt ko có thời gian online được, các bác có gì mới ko vậy? bác Saigonvw post vài hình tài sản vô giá lên cho em và anh em chiêm ngữong với bác, nghiện hơn cả cocain n' heroin mất rồi

Hạng B2
2/10/07
103
0
0

À quên các bác ơi Tạp chí Xe & Đời sống số mới có đăng bài xe xếp thành chữ otofun.com, trong đó có hình UAZ( của bác Songbeo) và Gaz69, HummerH2 của em đứng cạnh nhau và quan trọng đó là xe XHCN cũng được đặt ở vị trí đẹp đấy chứ?

Hạng B1
29/7/05
56
1
8

Trích đoạn: saigonvw

Trích đoạn: Mr.thudan

Dạ đúng đó Bác . Nhấn vô cái mấu nhỏ ở cuối cần số nó sẽ bật ngược ra sau thành cái giò đạp khởi động máy - Xong đá về phía trước, nhấn xuống là số1 - số2, 3, 4 móc lên .Nếu đi quen thì không cần bóp Ambayya ( Côn ) khi sang số vì cơ cấu sang số có chỗ để nhấn cái Ti Ambayya vô khi chuyển từ số nọ sang số kia .
Em thích dòng Jawa ở chỗ : Máy 2 thì , tua chậm nên nghe tiếng nổ rất đã tai mà gia tốc ( Độ vọt ) hơn hẳn mấy anh 4 thì cùng tuổi, cùng sức
xe của em là CZ giống JW360 nhưng móc lên là số 1, ấn xuống là 2,3,4 là sao bác saigonvw???

Hạng B2
22/6/07
343
0
0

Xe Moto có 1 càng số trước, lúc chạy xe dùng gót giày lính đá số có cảm giác bụi bụi sao đó. CZ và J 360 hình như cần k/đ + số nằm bên trái... Chừ mấy bác còn giữ đc mấy em nì thì thật siêu.

Hạng C
11/11/05
986
12
18
59

@ Bác pgvinh : Xin lỗi Bác , E nhầm - Bác nhắc E mới nhớ :D - chứ thực ra xe CZ là phiên bản copy 100% của Jawa nhưng hình như do nhà máy khác sản xuất ( Giống như GAZ 69 và UAZ 69 vậy ) nhưng E nhớ là CZ không có 360cm3 mà chỉ có 250 -175 - 125 thì phải . Còn đời 350 về sau E đã được chạy CZ 350 và JAWA 350 rồi nhưng chỉ JAWA 350 là E thấy có thuyền .

@ Bác Mr.thudan : Ý Bác muốn nói cái cần số nhỏ này ? - Ở xe E thì đó là cần số khẩn cấp ( Ở bất cứ số nào , Bác đạp vô đó là nó trả về số không liền )

Hạng C
10/9/07
971
66
28

Trích đoạn: hcivic

Quả thật là ấn tượng !Những chiếc xe đã từng một thời góp phần không nhỏ để làm nên lịch sử.Chiều nay đi thăm Vợ 2 đang "nằm ụ" tình cờ thấy 2 em này chễm trệ trong sân ga-ra ĐQ,vội chộp lên cho các bác xem nó là xe gì ?Có phải cũng là xe XHCN không nhỉ?

@Bác Saigonvw: Bác này xe gì cũng có thì phải ? Chắc bác chỉ còn thiếu xe tăng thôi nhỉ?:D

@ThichnhatlaxeXHCN: Bác phải dùng chức năng resize lại bức ảnh chọn kích thước lớn hơn như 400x600; 600x800...Nếu bác đang dùng chương trình ACDSee để duyệt ảnh thì bác chọn nút Modify ở trên thanh TOOLSBAR ,trong đó có chức năng resize đấy bác.
Bác hcivic chụp 2 chiếc Jeep bắc kinh ở gara nào vậy ? Có bán không, tui đang kiếm em nó, nhìn thèm quá....bác PM cho tui nha, thanks bác nhìu.

Hạng B2
22/6/07
343
0
0

@Bác saigonvw: Bác lại đánh đố e rùi, nếu bác post cái hình Motobecane 175- đời 1952 may ra e con nhận ra (vì e đã từng chạy) còn J360 bloc tròn ủm nhỏ về sau có nhõn cần đạp hất tới lui mờ. Xe CZ có logo chữ C ngoài, chữ Z có gạch ngang nằm trong phải ko ah?