HAC
Hạng C
31/3/07
707
16
0
53
RE: Xe xã hội chủ nghĩa

Trích đoạn: saigonvw Còn xe Beijng của TQ là do Liên xô giúp TQ xây dựng nhà náy Ô-Tô Trường Xuân vào năm 1956 ban đầu chỉ sx xe quân sự . Tuy nhiên những năm 70 thì TQ mới viện trợ cho QDNDVN loại xe BJ Sau năm 1990 thì BJ hợp tác với GMC của Mỹ sản xuất ra BJ đời 1992 ( Mâm đúc - như các Bác hay nhìn thấy trang bị cho Công an hiện nay )
Hồi nhỏ E nghe hóng hớt là BJ chỉ trang bị cho cán bộ cấp sư đoàn trở lên vì nó mới, chạy ngon hơn cả UAZ69A - Còn bây giờ cấp phó thường dân như E cũng được trang bị BJ-1995 :D

Thử sức ở rừng Pù luông
Bác ơi chiếc này máy bao nhiêu CC nhỉ? em thấy gần nhà họ bán 1 con xe thanh lý họ nói đời 1996 giá 35tr có mua được không bác. Em kết bộ bánh của nó quá. nhiên liệu tiêu thụ bao nhiêu? phụ tùng có dễ kiếm không. Sao em thấy xe đòi 96 mà chạy vít lửa là sao?
Xin cho em chút kinh nghiệm, nếu các bác ok mai em sang rinh về liền.

Hạng C
11/11/05
986
12
18
59

@Bác HAC
Thông số kỹ thuật của E nó đây ( đời 1995 -1996 giống y chang nhau )
-Giá đó là múc đựoc đó Bác , nhưng Bác nhớ hỏi kỹ việc Giấy tờ nhé - Xe thanh lý của CA hay QĐ ? Thanh lý dạng gì ? Nhất thiết trong biên bản thanh lý phải có những ý sau : + Một chiếc xe ô-tô có những đặc điểm sau : Số Khung, Số Máy, Biển số kèm theo Giấy Đăng ký xe + Đề nghị .... làm thủ tục sang tên đổi chủ + Có Phiếu thu, Phiếu xuất ( Biên bản bàn giao ) và Hoá đơn VAT
Bác cũng xem mức độ Zin như thế nào đã ,còn chuyện Vít lửa hay uống bao nhiêu lít / 100km không quan trọng đâu
Chúc Bác mau có xe mới

HAC
Hạng C
31/3/07
707
16
0
53

Cảm ơn bác Saigonvw nhiều, em sang đó xem lại lần nữa. họ bảo sẽ làm thủ tục cho mình bác ạ.

Hạng C
13/9/07
676
0
16
hà nôi
dantri.com.vn

con này cung có thể thay mayUAZ sang đưoc đấy vì em thấy mấy con jeep cổ còn thay máy ngon huóng chi là em này[:)em khuyên bác là để máy nguyen thủy của nó thi hay hơn thay làm gì:D

Hạng B2
20/6/06
305
1
18
41
UK
www.otosaigon.com

Cả tháng nay bận chuyển nhà và chăm con gái mới sinh nên không vào OS. Cái vụ của bác XHCN sao rồi nhỉ? sản phẩm thế nào bác báo cáo anh em với, cho anh em ngắm dung nhan cái xe của bác đi nào

Hạng B2
2/10/07
103
0
0

Công trình của em là đã hoàn thành phần vỏ, Satxi, Ba đờ xốc, ngày mai bắt đầu làm đến phần 2 hàng lốp sau, nói chung là dự án của em khoai vãi linh hồn, tất cả những gì khó và khoai nhất em đều phải sờ mó tới nhưng bản tính của em là chinh phục, nên càng khó em càng khoái, tất cả do thợ Quảng Nam Đà Nẵng thực hiện, phần sơn, trần, nội thất, máy lạnh, âm thanh, ánh sáng, hình ảnh, nẹp inox, mạ thì sẽ do thợ Hà nội tiến hành. Em thuê nguyên đội thợ và 1 cái garage bỏ không để đội thợ toàn tâm toàn ý làm các bác ạ, em có chụp ảnh quá trình thực hiện các công đọan, em sẽ post sau khi chiếc xe hoàn thành, theo tính toán sát Tết Nguyên đán em Zil157 sẽ lăn bánh, em thì rất bận nhưng 1 ngày mà không sở lượn xem công việc thế nào thì chắc em kô ăn ngủ được mất. Trong lúc làm Zil157 em cũng tranh thủ phục chế nguyên bản 1 em MZ ES125 Trophy, thứ 2 tuần tới em sẽ cưỡi trên lưng em nó thôi ạ, ngoài ra em cũng mới cưới em Kawasaki W650( form Classic) được mấy tuần nay rồi

Hạng C
4/9/06
579
0
16
34

@bác thichxe XHCN: em trông bác lâu lắm rồi ấy:D chúc bác sớm thực hiện được ước mơ để sau này anh em còn chiêm ngưỡng nhé;)[8D][8D][8D]

Hạng D
11/6/07
2.016
16
36

Công trình chào mừng Cách Mạng tháng 10 dưới Bình Chánh của Bác Saigonvw bao giờ cho ae ngắm đây ?

Hạng B2
2/10/07
103
0
0

Trong lúc đợi em Zil157 ra đời, em có tranh thủ phục chế em ES125, em xin khoe với các bác, em nó vừa mới ra lò ngày hôm nay ạ: