Hạng F
29/10/16
11.579
22.176
113
Pháp
bác Osin cố chấp quá. bác cố tình ko hiểu cái người ta nói. và như cách nói của bác thì e không biết bác chạy được bao nhiêu con đường ở VN. Cao tốc ở đây ko hẳn là cao tốc chuyên biệt mà hàm ý mình nói các đường lớn ở Việt Nam. Bác đi quốc lộ đi rồi thấy xe nó chạy không thua cao tốc đâu, thậm chí còn ác hơn trên cao tốc nữa, mà chạy ở VN thì ko thể ko vượt vì đặc thù giao thông VN nó kì lắm.
Còn bác nói như Morning là đủ lại càng sai. Vì sao:
+ Như mình nói xe động cơ khỏe nó còn kèm theo nhiều cái như khung gầm, hệ thống treo...kèm theo nữa.
+ Chạy 300km trên Morning nó khác với 300km khi bác ngồi trên Camry lắm ah (không tính thời gian chạy). Con nào cũng sẽ tới nơi thôi nhưng khi tới nơi ai khỏe hơn ai mới đáng nói.
- Còn vấn đề xe mạnh cần tài cứng như ý bác nói thì mình đồng tình thôi, rõ ràng là vậy rồi.
Em đã đồng ý rồi .. nhưng ở VN em thích lái Morning vì nó phù hợp với đường xá VN, trong thành phố, còn ngoài VN thì khác .. ý em là thế.

Ngay trong thành phố thì Morning chắc chắn hơn ... RR chứ vì cơ động của nó.. trừ khi
"Biết bố mầy là ai"

Nhưng không có nghĩa là Morning có thể đi đường ở EU thoải mái ..nếu tính theo xác xuất ... Vậy các bác hiểu rồi chứ.

Có một bài em từng viết, nước ngoài có thể là TQ
NHƯNG TQ không chỉ duy nhất ..... là nước ngoài (vụ biên giới, Gạc ma)
. Tuỳ theo mình xữ dụng đúng hay không mà thôi

Và dỉ nhiên là AT lái khi kẹt xe sướng hớn MT .. nhưng ra cao tốc... thì cái nầy là phải nói đến kinh nghiệm

Nhưng em rất vui khi chia sẽ cùng bác ...Thân !

• Like
Reactions: Qvalentino
Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Em đã đồng ý rồi .. nhưng ở VN em thích lái Morning vì nó phù hợp với đường xá VN, trong thành phố, còn ngoài VN thì khác .. ý em là thế.

Ngay trong thành phố thì Morning chắc chắn hơn ... RR chứ vì cơ động của nó.. trừ khi
"Biết bố mầy là ai"

Nhưng không có nghĩa là Morning có thể đi đường ở EU thoải mái ..nếu tính theo xác xuất ... Vậy các bác hiểu rồi chứ.

Và dỉ nhiên là AT lái khi kẹt xe sướng hớn MT .. nhưng ra cao tốc... thì cái nầy là phải nói đến kinh nghiệm

Morning chạy trong phố đông thì sướng nhưng ra quốc lộ hay cao tốc thì chắc chắn không thể sướng bằng Camry hay Sorento ... , tất nhiên đi ngắn thì không sao chứ đi cỡ 150 km trở lên thì các xe to và mạnh vẫn sướng hơn chứ bác (dù cho tổng thời gian đi là như nhau). Còn các xe thể thao hay siêu xe thì đôi khi chỉ cần đi cà phê, đi lòng vòng lấy le với bà con là đã sướng rồi, hoặc có siêu xe thì auto gái theo cũng là một cái sướng khác chứ không nhất thiết phải có đường chạy hết ga hết số như bên Đức mới sướng đâu.

Hạng F
29/10/16
11.579
22.176
113
Pháp
Morning chạy trong phố đông thì sướng nhưng ra quốc lộ hay cao tốc thì chắc chắn không thể sướng bằng Camry hay Sorento ... , tất nhiên đi ngắn thì không sao chứ đi cỡ 150 km trở lên thì các xe to và mạnh vẫn sướng hơn chứ bác (dù cho tổng thời gian đi là như nhau). Còn các xe thể thao hay siêu xe thì đôi khi chỉ cần đi cà phê, đi lòng vòng lấy le với bà con là đã sướng rồi, hoặc có siêu xe thì auto gái theo cũng là một cái sướng khác chứ không nhất thiết phải có đường chạy hết ga hết số như bên Đức mới sướng đâu.
Đúng vậy, do đó khi về VN em thường cầm Morning, nhưng khi trở về EU thì em dùng ....xe khác ạ :):):)
Bêm em cua gái không cần xe ngon, mà chỉ cần tiền đầy túi, hay thẻ cà ....thí dụ như mấy anh tây về VN đâu có xe đâu :):):) ...

Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
Xe Nhật/HQ vứt sọt rác thui, 100k VnD cũng vứt sọt rác. Đi xe Đức 20 năm tuổi chứ ko bê đi xe nhà quê

Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Đúng vậy, do đó khi về VN em thường cầm Morning, nhưng khi trở về EU thì em dùng ....xe khác ạ :):):)
Bêm em cua gái không cần xe ngon, mà chỉ cần tiền đầy túi, hay thẻ cà ....thí dụ như mấy anh tây về VN đâu có xe đâu :):):) ...
Mấy anh Tây hay Việt Kiều thì đã có cái mã bên ngoài rồi. Chứ bác không là Tây, đi xe máy cà tàng, ăn mặc bình thường không đồ hiệu vô thử mấy chỗ ăn chơi xem có em nào để ý không hay bác phải vung 1 nắm tiền ra rồi mới có nè. Bên EU chạy toàn ô tô nên không ai để ý cái xe, còn VN chạy xe ô tô là đã sang chảnh, giàu hơn khối người rồi, còn chạy siêu xe thì thôi miễn bàn luôn hihi

Hạng C
26/8/19
520
614
93
35

"Biết bố mầy là ai"

ok, đã hiểu ý bác và đồng tình quan điểm của bác

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.579
22.176
113
Pháp
Thế này là chuẩn động cơ V4 nhỉ
Hiện là V3 thôi pác :):):) chứ V6 lùi V4 rùi, và bây giờ V3
bác Osin cố chấp quá. bác cố tình ko hiểu cái người ta nói. và như cách nói của bác thì e không biết bác chạy được bao nhiêu con đường ở VN. Cao tốc ở đây ko hẳn là cao tốc chuyên biệt mà hàm ý mình nói các đường lớn ở Việt Nam. Bác đi quốc lộ đi rồi thấy xe nó chạy không thua cao tốc đâu, thậm chí còn ác hơn trên cao tốc nữa, mà chạy ở VN thì ko thể ko vượt vì đặc thù giao thông VN nó kì lắm.
Còn bác nói như Morning là đủ lại càng sai. Vì sao:
+ Như mình nói xe động cơ khỏe nó còn kèm theo nhiều cái như khung gầm, hệ thống treo...kèm theo nữa.
+ Chạy 300km trên Morning nó khác với 300km khi bác ngồi trên Camry lắm ah (không tính thời gian chạy). Con nào cũng sẽ tới nơi thôi nhưng khi tới nơi ai khỏe hơn ai mới đáng nói.
- Còn vấn đề xe mạnh cần tài cứng như ý bác nói thì mình đồng tình thôi, rõ ràng là vậy rồi.
Không có sao, đó là em đang nói hễ thống giao thông ở VN ...
Nhưng em dám đảm bảo Morning em cầm lái ngon hẳn các bác lắi xe để đèn hasard.
Người cầm lái là 1, và dỉ nhiên xe mạnh đi lướt, rất bình thường
Em chỉ so sánh là 3-500 kms đường dài, bác chạy xe mạnh hon người lái xe yếu thế nào, và điều kiện là kẹt đường ở VN. trong thành phố.
Em thì cũng có chạy xe nhật ..nhưng đúng nghĩa thì cầm xe Đức khoái hơn :):) trên mọi nẻo đường ...
Nếu nói so sánh xe thì ngay cả xe ...Đức (sản xuất và lấp ráp) ở VN cò thua cả xe .... mà thôi. Các bác hiểu câu sau của em ....Ngay cả động cơ cũng phải tính

Nhưng phải công nhận là VN chơi sang, xài xe thì giá gấp đôi hay gấp ba, nhưng trang bị thì có 1/3 so với xe tây phương.. điều nầy nói là tiền nào của đó ... Xe VN sang hơn xe tây phương .... là chắc 100%... và chắc chắn

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Qvalentino