O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
RE: Xin các bác cho kiến Logo OS của thành viên Smartline

Dòng chữ otosgon theo tôi thấy như thế là rất đẹp chứ các bác.Cách điệu tí cho ấn tượng và khó quên ( tôi cứ nghĩ đó là chỗ tâm huyết nhất của tác giả mờ ??? )Em thì chấm nhất là dòng chữ này.[8D]
@ Tuan Le về phong thủy thì em dốt nhưng con đường đâu có chọc vào đâu bác em lại thấy nó Thoát ấy chứ,thoát xa tít tắp bác ạ.Về luật viễn cận và phối cảnh trong thiết kế lo go có thể kg cần đúng chăm phần chăm theo qui luật đc mà bác.không khéo lại thành tranh thì gay nhỉ.:D Thấy bác góp ý rất nhiệt tình và nghiêm chỉnh nên em .....phụ họa có sai bác đừng con rận nhá .Rất hoan nghênh .Chúc vui .

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Theo em thì chọn cái của bác Smartline thôi,không chỉnh sửa gì hết.
Bây giờ các bác làm ngay 1 mục biểu quyết: Cái nào được bỏ phiếu nhiều nhất,ta chọn cái đó.
(Nhanh ta còn in chứ!):D

Hạng C
27/8/04
713
6
18
HCM
mail.viettel.vn

Tôi cứ băng khoăng khi nghĩ đến cái vô lăng xe , vì chính nó diễn tả được chiếc xe " vợ 2 " yêu dấu của mình [8|][8|][8|]

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net

Thêm phát nữa cho trừu tượng nhé....:D:D:D

Cứ bình tĩnh chớ....anh em sáng tạo thêm đi nào, kẻo vài bữa thay nữa;):D

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net

Màu làm trong PPT sáng thế mà convert ra JPEG nó kém quá....tuần sau em về dùng pho tô shóp tút lại nhé, bóng liền á

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Trích đoạn: Tudia

Tôi cứ băng khoăng khi nghĩ đến cái vô lăng xe , vì chính nó diễn tả được chiếc xe " vợ 2 " yêu dấu của mình [8|][8|][8|]

Ý bác hợp với ý em đây . Gửi thêm 1 ý tửơng nữa , hy vọng cũng có giải khuyến khích :D:D:D

Cứ từ từ đi mấy bác ơi , trên 4r còn có khối người tài nhưng còn làm biếng chưa ra chiêu :D

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Trích đoạn: hoatran

Màu làm trong PPT sáng thế mà convert ra JPEG nó kém quá....tuần sau em về dùng pho tô shóp tút lại nhé, bóng liền á
PPT là gì vậy bác , em thì vẽ trong Acad (nghề kiếm cơm của em) nhưng đổ ra photoS thì hình kém quá ;)

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

@hoatran: đúng là trừu tượng có khác, trường phái Picasso hả :D

Hạng B2
22/8/06
216
23
28
62

Logo OS, theo cách giải thích của tác giả, rất có ý nghĩa. Nhưng theo tôi, nên để phần lớn của vòng tròn quay xuống, tạo chân đế, thể hiện sự vững chắc cũng phù hợp với góc nhìn gần. Phần nhỏ quay lên, phù hợp với góc nhìn của chữ S, thể hiện sự vươn tới và không có cảm giác ngăn cản đầu chữ S. Tôi không có khiếu đồ họa nên chỉ góp ý kiến thôi.
Tôi có 1 phiếu cho logo của bác Smartline.