Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
RE: Xin các bác cho kiến Logo OS của thành viên Smartline

2 cái logo của bác Hòa Trần hợp với cái OS Kính Mát nhỉ:D Chắc phải dùng logo mới cho cửa hành mắt kính quá:D

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Các bác nên ra một cái hạn cuối cùng để các tác giả mới chớm có ý tưởng hoặc đã thực hiện và sắp hoàn thành tác phẩm của mình còn biết mà theo đuổi tới cùng,OK?

Tập Lái
20/10/06
11
0
0

hihi, cho em xin góp ý chút nhé chút:
logo của bác smart : dòng chữ www. otosaigon. com đã là chủ đề chính, lại thay chữ O bằng logo trông quá phức tạp, không hiệu quả, còn logo chính không hợp phong thuỷ rồi, con đường cụt.
logo bác adco: hơi đơn giản quá, chưa sang
logo bác xdhungviet dán lên xe sợ không đủ chỗ dù đồ hoạ khá hiện đại và đẹp, bác nên bỏ chữ www vì hơi dài, ốtaigon.com là đủ
logo bác Shodai: tốt, nhnưng nên giải quyết thêm dòng chữ www.otosaigon cho cân xứng.
nhận xét vậy thôi chứ em không làm nổi như các bác rồi, em rút lẹ...

OSOM
21/12/04
40
12
8

Rắc rối quá các bác nhỡ

Last edited by a moderator:
Hạng D
11/5/04
1.183
17
38
47
Vietnam

Em thích logo của bác Smart nhưng bỏ chiếc xe ô tô con đằng trước đi (giống ý kiến của một bác nào đó trên trang trước).

Hạng C
12/5/06
763
3
18

ối trời ơi...cái vụ án logo này kéo dài lâu nhỉ.....bắt đầu hằm bà lằn rùi đây!:mad:

Hạng B1
1/7/06
52
0
6
Hanoi

:D:D:D
Vui mà bác có gì đâu mà hầm bà lằng hê hê các bác góp vui đông sôi nổi wá cho em góp vui với ^___^

tham gia cho thêm phần sôi động ^^

ufo
Tập Lái
28/11/04
36
0
0

logo mới rất đẹp, đề nghị biểu quyết luôn đi các bác nhé

Hạng B1
29/8/06
69
1
6
Sài Gòn

Cám ơn bác Smartline đã bỏ thời gian ra thiết kế cho ae OS.
Em xin có chút ý kiến như sau:
Phần OS logo: sao em thấy nó vẫn chưa ổn lắm.
Xin các bác cho kiến Logo OS của thành viên Smartline

1. Về hình thức: Phần chữ S sao 2 đầu của nó quá nhọn và quá bén. Kết hợp với hình chữ S cách điệu làm cho em liên tưởng đến logo của công ty điện lực hay bưu điện trước đây gì đó. Hơn nữa, sao nó cũng hao hao giống như dấu nguy hiểm điện giật tại các trụ điện.
2. Về gia công: Logo phải càng đơn giản càng tốt, đại loại như logo của Toy hay Maz vậy. OS Logo này thoạt nhìn thì đơn giản nhưng khi thi công sẽ rất phức tạp. Nếu các bác làm khuôn đúc nhựa hay khắc kim loại..., mình sẽ vướng 3 trở ngại làm cho sản phẩm không như ý mình muốn: phần 2 đầu nhọn như em đã nói ở trên, khe hở giữa chữ O và chữ S quá nhỏ, 2 lằn giảm tốc.

Phần OS text sticker:
Xin các bác cho kiến Logo OS của thành viên Smartline

Do để thấy rõ được chữ OS cách điệu trong dòng chữ này, nên tổng thể text sticker trở nên quá to khi dán vào xe. Không biết các bác thấy sao?
Nếu logo này để dùng cho ae OS nhận ra nhau thì OK. Nhưng nếu mình muốn quảng bá cho website OS thì không thể. Một người chưa từng biết website OS thì không thể nào đọc ra được địa chỉ này.
Bản thân em thích OS text sticker hiện tại đang dán lên xe hơn. Nó đã theo ae OS đi khắp nơi rồi, và đã trở hình ảnh không quên được.

Chút cảm nghĩ riêng của em về logo mới, mong các bác đang thích logo mới này đừng giận em. ;)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
11/11/05
235
39
28
51

Rất đẹp và kỳ công.