Tập Lái
4/4/17
25
13
3
Xe này hao xăng lăm phai không bác và hàng ghê thu 3 rât thâp và hep phai không a
Khoảng 12l / 100km đường hỗn hợp bác nhé (nếu so với các dòng 7 chỗ khác thì chắc hơn kém 1 lít / 100km) nhưng về độ đầm chắc an toàn thì ăn đứt một số xe đấy.
Hàng ghế thứ 3 ko thấp như Rondo, với khổ người tầm 1.7m thì ngồi thoải mái, mỗi tội điều hòa phải bật quạt cỡ 4-5 thì mới mát với tới hàng ghế 3.
Bác chọn xe gia đình thì Orlando cực hợp, tụi F1 nhà em cực kỳ thích ngả hết ghế ra nằm nghỉ hoặc ngồi chơi và kiên quyết không đổi để lấy bất kỳ xe nào khác. :D

• Like
Reactions: nintiendo
Hạng B1
22/8/14
88
84
18
35
Gò Vấp, TPHCM
Khoảng 12l / 100km đường hỗn hợp bác nhé (nếu so với các dòng 7 chỗ khác thì chắc hơn kém 1 lít / 100km) nhưng về độ đầm chắc an toàn thì ăn đứt một số xe đấy.
Hàng ghế thứ 3 ko thấp như Rondo, với khổ người tầm 1.7m thì ngồi thoải mái, mỗi tội điều hòa phải bật quạt cỡ 4-5 thì mới mát với tới hàng ghế 3.
Bác chọn xe gia đình thì Orlando cực hợp, tụi F1 nhà em cực kỳ thích ngả hết ghế ra nằm nghỉ hoặc ngồi chơi và kiên quyết không đổi để lấy bất kỳ xe nào khác. :D
Hình như Bác có cả 2 con Or và Ertiga thì phải!!!

• Like
Reactions: Khangdt
Tập Lái
4/4/17
25
13
3
Hình như Bác có cả 2 con Or và Ertiga thì phải!!!
Em có Ốc thôi ạ, trước em hay lái M3 chở gia đình nên có thể có chút kinh nghiệm cảm nhận được xe nào thích hợp với nhà mình, không phải vì em đã chọn Orlando nên em nói tốt cho nó đâu ạ.
Trước em định chọn Ertiga rồi vì giá ban đầu thấy ổn quá, xăng lại ăn ít.... nhưng mà lên lái thử thấy không phù hợp tí nào.

• Like
Reactions: trunggia
Hạng B2
5/11/15
142
90
28
44
Em có Ốc thôi ạ, trước em hay lái M3 chở gia đình nên có thể có chút kinh nghiệm cảm nhận được xe nào thích hợp với nhà mình, không phải vì em đã chọn Orlando nên em nói tốt cho nó đâu ạ.
Trước em định chọn Ertiga rồi vì giá ban đầu thấy ổn quá, xăng lại ăn ít.... nhưng mà lên lái thử thấy không phù hợp tí nào.
Em cung giông bác, phân vân không biêt chon Er hay Oc. Er thì ăn uông tiêt kiêm còn Oc thì nhiêu tiên nghi hon. Mà Sao ít thây Oc chay ngoài đuong quá bác ui.haizzzzzz, voi lai hàng ghê thu 3 chât và nóng nua bác.

Tập Lái
4/4/17
25
13
3
Em cung giông bác, phân vân không biêt chon Er hay Oc. Er thì ăn uông tiêt kiêm còn Oc thì nhiêu tiên nghi hon. Mà Sao ít thây Oc chay ngoài đuong quá bác ui.haizzzzzz, voi lai hàng ghê thu 3 chât và nóng nua bác.
Ngoài này điều hòa hoạt động có vài tháng cao điểm thôi ạ, như bây giờ, em còn phải bật điều hòa nóng vì trời rét khiếp hồn.
Trong đó thời tiết lúc nào cũng nóng bức, có khi phải ưu tiên hệ thống điều hòa khỏe một chút cụ ah, ngoài ra đường xá đường đồi núi không nhiều thì động cơ Er có thể tải dễ dàng ạ.

Hạng B2
5/11/15
142
90
28
44
Ngoài này điều hòa hoạt động có vài tháng cao điểm thôi ạ, như bây giờ, em còn phải bật điều hòa nóng vì trời rét khiếp hồn.
Trong đó thời tiết lúc nào cũng nóng bức, có khi phải ưu tiên hệ thống điều hòa khỏe một chút cụ ah, ngoài ra đường xá đường đồi núi không nhiều thì động cơ Er có thể tải dễ dàng ạ.
Vậy là bác chọn Er hả bác

Hạng B2
30/8/13
450
175
43
nó như thế nào bác, đa phần lo cbo cái mỏng mảnh yếu ớt của nó, chứ mình chạy tất cả các dòng Gà mờ đều đầm đầm chầm chậm như nhau hà

• Like
Reactions: vnpeace
Tập Lái
4/4/17
25
13
3
nó như thế nào bác, đa phần lo cbo cái mỏng mảnh yếu ớt của nó, chứ mình chạy tất cả các dòng Gà mờ đều đầm đầm chầm chậm như nhau hà
Trong tầm giá xe mới thì chỉ có Ertiga và Orlando cạnh tranh nhau, lúc đầu em đã chọn Ertiga rồi, sau đó đi thử Ertiga thì thấy thế này ạ.
  • Mở cửa xe, cảm giác xe hơi mỏng mảnh, thiếu sự chắc chắn, an toàn,
  • Khi ngồi lên ghế thấy ghế xẹp xuống nhiều,
  • Xe bồng bềnh, hơi khó chịu, nhà cháu hay đi đường xa, có người già ngồi lâu với cảm giác bồng bềnh này thì mệt lắm,
  • Nhà cháu kéo đi thử xe, chở 4 người thôi, chủ động đạp mạnh chân ga mà xe lên chậm quá, chậm bất ngờ hơn nhiều cháu nghĩ,
  • Vô lăng có gì đó chưa thật là xe gia đình, cháu cảm giác nó nhỏ và nặng.
Bài của em đăng ở bên OF thớt này ạ. Nên cuối cùng em quyết chọn Orlando.
Giờ lấy xe rồi, tới thời điểm này, em và các thành viên trong nhà hoàn toàn hài lòng với Orlando.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
19/3/15
56
59
18
45
Cái gì cũng tốt cả .. ngoại trừ khoản máy lạnh ... đi full xe .. 2 người sau cùng luôn kêu nóng... mở hết máy lạnh lên tốc 6 ,7 ... chĩa ra sau thì okie ... đổi lại cầm tài phải mặc áo khoác tránh cảm lạnh ... mặc dù ngoài trời đang 34 -35 độ...