Hạng D
19/11/11
4.392
7.747
113
ChanNhu nói:
hoangtan1312 nói:
các bác trên đã nói hết rồi đó bác chủ, mưa mù trời hạn chế tầm nhìn, thì xe có bao nhiêu đèn cứ bật hết lên để xe khác dễ nhận biết, bật gạt mưa hết cỡ, mở sưởi kính, yêu cầu người ngồi trong xe thắt dây an toàn để hạn chế rủi ro, giảm tốc độ tìm chỗ an toàn và đậu lại chờ đến khi thời tiết quang trở lại thì đi tiếp.
Trên đường cao tốc sao mà dừng xe được ạ, an toàn ko bác.
Như TH tai nạn vừa rồi với cái xe tưới cây,ban ngày rõ thế mà còn vậy :((.

ý e là dừng chờ trong lane khẩn cấp đó bác, nếu được thì dừng chỗ khu vưc dừng đúng quy định sẽ an tòan hơn, chứ ai mà dám dừng mấy lane ngoài đâu bác

Hạng B1
19/9/13
61
1
16
40
E nghĩ đậu xe lại là ko ổn,tầm nhìn đúng là chỉ còn tầm 10m,chỉ còn cách bật hết các đèn, còi,nhạc,trống:)) giảm tốc độ và cuối cùng ko kém phần quan trọng"cầu nguyện".
Nếu có ai đi kèm thì nhờ quan sát hộ.

Hạng D
18/12/10
2.042
2.495
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
Ngoài ra tất cả lái xe cùng tuân thủ nguyên tắc vàng này các bác:
4. Hãy giữ khoảng cách an toàn với xe phía trước. Thông thường, nguyên tắc 3 giây được áp dụng với hai xe nối đuôi nhau. Tuy nhiên, nếu đường trơn trượt hoặc tầm nhìn hạn chế trong sương mù, mưa to…, thì khoảng thời gian này tăng lên gấp đôi, thành 6 giây. Xem chi tiết dưới đây..
http://dantri.com.vn/o-to-xe-may/nhung-luu-y-vang-khi-lai-xe-577954.htm

Hạng D
19/11/11
4.392
7.747
113
ChanNhu nói:
E nghĩ đậu xe lại là ko ổn,tầm nhìn đúng là chỉ còn tầm 10m,chỉ còn cách bật hết các đèn, còi,nhạc,trống:)) giảm tốc độ và cuối cùng ko kém phần quan trọng"cầu nguyện".
Nếu có ai đi kèm thì nhờ quan sát hộ.

bây h thì e đã hiểu vì sao các bác ấy đua nhau độ audio [:O]

Hạng B2
5/1/13
139
3
18
40
Tắt đèn pha, mở đèn sương mù và hazar, lấy kiếng mát màu nâu đeo vô -> tầm nhìn sẽ tăng đáng kể

k3 confirmed
Hạng D
28/7/12
1.837
422
113
Mưa lớn đi cao tốc an toàn hơn QL1, xe tải lớn phi hướng ngược lại làm nước chụp cả kính lái ko thấy gì luôn, đi chậm thì cũng ăn đòn khi có thằng lớn nó vượt làm nước chụp lên cả con sedan

Hạng D
18/2/10
3.134
2.901
113
Chắc bác bị giống em, thứ 4 vừa rồi, chạy Trung Lương-Sài Gòn, mưa lớn quá, không thấy đường (ở tốc độ 100), đành chuyển qua làn 80 chạy 80.
Em ghét nhất trời mưa, đường tối thui mà rất rất nhiều xe không bật đèn, hết sức nguy hiểm cho bản thân và cho xe khác, giống như xe bồn đang tưới cây trên cao tốc vậy !